หน้า: 1 ... 88 89 [90] 91 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 292188 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1335 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 22:39:12 »

ไปไหว้ัเจ้าถึงเมืองจีนเลยเหรอครับลุงเชน

rofl ไปประชุมครับลุง เง้อ

เข้าส้วมลำบากมั้ยครับลุงเชน ได้ข่าวมีแต่นั่งยอง ระวังนั่งๆอยู่หน้ามืดนะครับ ยิ่งแก่ๆอยู่ yes

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #1336 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 22:46:34 »

ไปไหว้ัเจ้าถึงเมืองจีนเลยเหรอครับลุงเชน

rofl ไปประชุมครับลุง เง้อ

เข้าส้วมลำบากมั้ยครับลุงเชน ได้ข่าวมีแต่นั่งยอง ระวังนั่งๆอยู่หน้ามืดนะครับ ยิ่งแก่ๆอยู่ yes

ไม่น่าเชื่อครับ ผมไม่เห็นห้องส้วมแบบที่ระแวงอยู่เลยแม้แต่ที่เดียวในเซี่ยงไฮ้ครับ หรือว่าเค้าปรับเปลี่ยนไปหมดแล้วก็ไม่รู้นะครับ ก่อนไปก็กลัวมากเลย
Suhanna

« ตอบ #1337 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 22:56:56 »

วันนี้ขอผู้สูงอายุเล่าเรื่องความหลังครั้งยังหนุ่มอยู่หน่อยครับ อิอิ  drunk

อดทนหน่อยนะครับ ผมได้ม.โท ที่  Leeds  University ปีที่นักบอลชื่อ เอียนรัช ยังหนุ่มอยู่หนะครับ อิอิ

อย่างอลังการ เลยเนาะ ทางเข้ายูผม ผมเรียนอยู่แถวๆปีกขวาของทางเข้ายูครับ  lol

หอที่ผมอยู่ Devonshire Hall หอชายล้วน ใครกลัวผีไม่ต้องอยู่ครับ มีแน่ๆ คนที่ได้มาอยู่ที่นี่ส่วนใหญ่เป็นมนุษย์ไม่ปรกติ ไม่เป็นพวกนักกีฬาทีมชาติ หรือ นักกีฬาเครือจักรภพอังกฤษ ก็พวกชั้นสูงเชื้อพระวงศ์เนาะ หรือนักดนตรีแบบเลือกแล้วที่ได้เล่นในวงออเครสต้าของหอหนะนะ (ไอ้พวกนรก ผมมาอยู่ใหม่ๆ คนยิ่งกลัวผีอยู่ มันมาเดี่ยวเปียนโนเพลงโชแปงตอนตีสี่ได้ทุกวัน ขนลุกอยุ่ทุกวันเป็นเดือน (ห้องดนตรีอยู่ชั้นสามหอนาฬิกา) ชั้นสองเป็นโต๊ะสนุกมีสามสี่โต๊ะ ชั้นล่างด้านขวาเป็น Pub ปิดสี่ทุ่ม ชั้นไต้ดินเป็นห้องดูทีวีใหญ่ เหมือนโรงหนังขนาดเล็กจุได้สักห้าหกสิบที่นั่ง) จนผมชอบโชแปงมาทุกวันนี้

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1338 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 23:05:57 »

ตกลงหอพักมีผีจริงหรือเปล่าครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #1339 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 23:07:14 »

มีหัวดำอยู่สามคนครับ ผมกับเพื่อนผมอีกสองมาจากไซปรัส กับ กรีกเนาะ พ่อมันเป็นเพื่อนกัน แต่งตัวโคดของโคดโทรมซำเเหมาสุดๆเลย ติดบุหรี่เหมือนกันทั้งสามคน ตอนนั้นบุหรี่แพงมาก 10 ตัวเกือบห้าสิบบาทไทย (ยี่สิบกว่าปีที่แล้ว) ไถกันสูบ กันไปกันมาเนาะ ถามว่าพ่อมันทำมาหากินอะไร มันบอกว่าทำธุรกิจขนส่ง ไอ้ผมก็นึกว่าทำรถเทรลเลอร์ เลยเฉยๆ ปิดภาคเรียนซี้กันมาก มันชวนไปเที่ยวบ้าน ลงสนามบินที่ไซปรัส มี ฮ. ส่วนตัวพ่อมันส่งมารับเนาะ บ้านมันยังกะปราสาทอยู่ริมทะเลสาบ เลยถามว่าพ่อมันทำอะไรกันแน่ว่ะ ไอ้สเตริออส(ไซปรัส) มันบอกว่าพ่อมันมีเรือขนน้ำมันดิบหนะ ธุรกิจขนส่งทางน้ำ ส่วนพ่อไอ้ยานิส(กรีก) มันก็ทำธุรกิจเดียวกันแต่มีเรือมากกว่าพ่อไอ้ไซปรัสมันสองลำ (พ่อมันสองคนเป็นเพื่อนกัน) ผมเป็นเพื่อนต่างชาติคนแรกที่มันชวนมาเที่ยวบ้านครับ ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมาผมไม่เคยดูถูกคนแต่งตัวโทรมๆอีกเลย  drunk
Suhanna

« ตอบ #1340 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 23:20:12 »

ตกลงหอพักมีผีจริงหรือเปล่าครับ อิอิกำ

ผมเจอแต่ ผีจับหัว เพียบเลยครับหลายสิบตัว ในงานบอลที่หอจัดปีละสองหนเนาะ แล้วจะเล่าให้ฟังต่อครับ อีกยาว นั่งระลึกความหลังอยู่ครับ อิอิ  lol

งานหนแรก Warden หนีพักร้อนอะนะ ปล่อยให้พวกผม ออการไนซ์ งานเอง เอาเงินเข้าหอ เหมือนงานพรอมที่ USA หนะครับ แล้วจะค่อยๆเล่ากันไป งานนี้สงสัยยาว ไม่เกี่ยวกับคอมเนาะ สมัยโน้นยังใช้ 8088 กันอยู่เลย

« ตอบ #1341 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 23:23:23 »

gasp gasp gasp รอติดตามฟังเรื่องผีอย่างใจจดจ่อ  love love love

Suhanna

« ตอบ #1342 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 23:32:50 »

กลางคืนชั้นล่าง เป็น PUB ครับ มีบาร์ มีตู้กดเล่นเกมส์เหมือนสล๊อท ผมต้องดูแบบว่าคนเดียว ทั้งผสม เก็บแก้ว ล้างแก้ว ขายเหล้าคนเดียว ที่มาของประโยคเด็ดในชีวิตผม " Would you like to try THAI Spakett?" พาแหม่มขึ้นห้องได้หลายสิบคนทีเดียว อิอิ แล้วเล่าให้ฟัง  rofl

ปีกอีกด้านครับ สร้างหลังอาคารกลาง

ที่พักผู้บังคับการหอครับ อยู่ชั้นสอง ชั้นล่างเป็นสำนักงานของหอ บล๊อกที่ผมอยู่จะอยู่ซ้ายมือ ไม่เห็นในรูปนี้
ลานนี้หน้าหนาวหิมะจะเต็ม จะมาเล่นขว้างหิมะกันแถวนี้ หน้าร้อนมีกิจกรรมแต่งตัวโบราณมาเล่นคริกเก็ตกัน เฉพาะ Senior Member พาแฟนมาได้ แต่ต้องแต่งตัวย้อนยุค กระโปรงสุ่มไก่เนาะ เล่นเอาค้อนตีลูกบอลกันหนะครับ ตอนนั้นมีแฟนเป็นญี่ปุ่น ใส่สุ่มไก่แล้วอย่างอุบาทว์ ไว้ว่างเล่าให้ฟังอีกที คนนี้ก็โคดมันส์เลยอ่ะนะ เวลางานบอลจัดคอนเสิร์ทกันแถวนี้ รุ่นก่อนผม โรลลิ่ง สโตนส์ เคยมาเล่นที่ลานนี้ รุ่นผมเป็น ชีน่า อิสตันครับ
beerking

« ตอบ #1343 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 23:41:46 »

โห ลุง ซูฮาน่า แบบนี้เล่นซอนแอบกันบันเทิงเลยครับ อิอิ
Suhanna

« ตอบ #1344 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 00:00:45 »

หน้า Web เกี่ยวกับหอนี้ ของ Leeds University ครับ ที่เอารูปมาให้ดูเพราะบล๊อกที่ผมอยู่เข้าประตูเล็กที่เห็นในรูปใหญ่นี่หละครับ ตรงข้ามประตูนี้อีกฟากเป็นห้องน้ำสาธารณะ มีเครื่องขายเสื้อเกราะแบบหยอดเหรียญอยู่ (สมัยผม) เด็กมันวิ่งเข้าห้องน้ำนี้กันครึ๊กๆ ทั้งคืนเลย อิอิ  lol

สนใจแวะไปดูตาม Link ได้ครับ มีรูปภายในให้ดู มีโต๊ะสนุก ห้องสันทนาการ เวทีสำหรับเล่นดนตรี (วงเล็ก) ห้องอาหารที่ว่ากันว่า คนแต่งแฮรี่พอร์ทเตอร์ ได้ไอเดีย จากที่เคยมาพักที่หอนี้ (ช่วงปิดเทอม เค้าทำเหมือนโรงแรมครับ พักเป็นอาทิตย์ ส่วนใหญ่จัดสัมมนาวิชาการกัน) อีกเยอะครับ แต่เดววนไปเล่าเรื่อง Activity กันดีกว่า  love

http://www.leedsstudentlife.co.uk/index.php?news=16

ตาม Link เค้าจะพูดถึง JCR คือ Junior Common room อันนี้เป็นพวกกรรมการเด็ก ผมโชคดีได้เป็น สมาชิก SCR เลยมีสิทธิสั่งเด็กๆ ได้เนาะ (ผู้บังคับการหอ Warden เป็นหัวหน้า SCR) สมาชิก SCR เวลาทานอาหารในห้องอาหาร จะมีโต๊ะพิเศษ เค้าเรียกว่า High Table เหมือนโต๊ะอาจารย์ในแฮรี่พอร์ทเตอร์เนาะครับ มีคนเสริฟอาหารให้ เด็กต้องไปต่อคิวเอง นั่งเป็นแถวยาวๆ เป็นบ้านๆ กันไป (สมัยผมเรียกเป็นบล๊อก เพราะปีกที่อยู่ใหญ่มาก แต่มีบ้านเล็กๆแยกไปอีกห้าหกหลังเนาะ) เด็กยังทานไม่ได้ ถ้าหัวโต๊ะผมไม่เคาะโต๊ะ (เหมือนค้อนในศาลหนะนะ) แล้วพูด เบนเนดิกบิท เบนเนดิกไบท อะไรเทือกนี้หละ  lol

tpp

« ตอบ #1345 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 00:01:45 »

เอ่อ ครับ เล่าอะไรเรื่องหญิงๆนี่ ระวังพี่ผู้หญิงเอาอะไรฟาดหัวเอานะครับพี่ อิอิ อยากฟังต่อครับ
Suhanna

« ตอบ #1346 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 00:34:42 »

เรื่องที่จะเล่านี่เค้ารู้อยู่แล้วครับ เคยแวะไปหาผมที่หอ ก่อนที่เค้าจะเรียนต่อที่ USA เนาะ  lol

ผมแอบจดทะเบียนสมรสกันที่ LEEDS ก่อนด้วยครับ ไอ้ไซปรัส กับ กรีก สองคนนั่นยังมีลายเซ็นเป็นพยานในทะเบียนสมรสผมเลยเนาะ ที่เมืองไทย ผมจดทะเบียนหลังแต่งแล้วห้าปีครับ ตอนจะมีลูกนี่หละ ผมแต่งเกือบหกปีถึงมีลูก ท้องแล้วค่อยนึกขึ้นมาได้ว่ายังไม่ได้จดทะเบียนที่เมืองไทย เลยไปจดเนาะ  lol

ภรรยาผมไม่กลัวพวกอยู่ใกล้ครับ กลัวพวกใกล้ๆนี่หละ แถวสิงโปร์ ฮ่องกง อะไรแถวนี้เนาะ พูดชื่อยังไม่ได้เลย บางคนมาเมืองไทย (ผมไม่ทราบเนาะ) ภรรยาเห็นในข่าวสังคมนี่ วีนผมเป็นวันๆ ผมรู้ตอนหลังมาว่าเค้ามาจากหนังสือเล่มที่เค้าอ่าน เลยถึงบางอ้อ ตอนแต่งใหม่ๆก็พอทนเนาะ รู้ว่าผมมีประวัติอย่างไร บอกว่า มีได้มีไป แต่ห้ามเลี้ยง (อันนี้ก็ OK อยู่) แต่พอแก่มากๆเข้า ดันเปลี่ยนมาเป็น

มีได้มีไป แต่อย่าให้รู้นะ ตายยยยยยยยยยยยยยยยยย.......... diablo
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010, 01:10:51 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #1347 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 01:03:12 »

เอาเรื่องงานบอลมาแหย่เล่นขำๆก่อนครับ อิอิ  lol

ใน Web สาวๆ งานพรอมในฝันที่ UK มีของหอผมติดอันดับหนึ่งในสิบด้วยหละครับ ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นสถานศึกษาเนาะ ไม่มีผู้หญิงซักกะคนในหอ แต่ผู้ชายในหอแต่ละคนนี่ยอดมนุษย์ทั้งนั้น ขนาดที่เรียกว่าจัดงานบอลทีนึง มีสาวแต่งตัวมารอหน้าหอเพียบ ให้คนในหอ(ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนเนาะ ไม่มีคู่มาหาเลือกเอาหน้างานยังได้) ที่ยังไม่มีคู่พาเข้างานเนาะ (เหมือนงานโรงเรียนเตรียมทหารสมัยโบราณตอนผมเด็กๆ) บอลที่หอผมจัดปีนึงมีสองครั้งครับ จะเป็นคริสมาสต์หน้าหนาวเนาะ ผู้ชายต้องใส่ Black Tied หูกระต่ายดำ ทรงราตรีเต็มยศกันครับ สาวๆชุดราตรีเกาะอกสถานเดียวเหมือนในรูป เดินในงานนี่เหมือนเดินในฟาร์มโคนมเลยอะครับ  ส่วนอีกงานเป็น Summer Ball ครับ งานเล็กกว่า White Tied เนาะครับ แต่งไม่ค่อยฟอมอลเท่าไหร่ก็ได้ แต่สาวเกาะอกเหมือนเดิม ดึกแล้วนอนก่อน เดวถ้าว่างมาเล่าให้ฟังต่อเนาะครับ  ::192::
tpp

« ตอบ #1348 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 07:26:07 »

หึงย้อนหลังนี่น่ากลัวอยู่นะครับ
Friday~13rd

« ตอบ #1349 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 10:59:18 »

gasp gasp gasp รอติดตามฟังเรื่องผีอย่างใจจดจ่อ  love love love

เง้อ !!!  เมียผมบอก เคยแต่ผีหยำหัว อ่ะป๋าฯ    drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
หน้า: 1 ... 88 89 [90] 91 92   ขึ้นบน
  พิมพ์