หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 292173 ครั้ง)
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #60 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 18:00:36 »

เข้ามาดูได้ทั้งความรู้ได้ทั้งเปิดหูเปิดตา ของเล่นของท่านนี้ผมคงไม่มีโอกาศได้เล่น Cool

อิอิ โครงการระยะยาวผมก้อชอบคับ ตอนนี้มีอยู่ในหัว 1โครงการ เดี๋ยวมองดูความเป็นไปได้ก่อน(เรื่องตังค์อีกแหละ  no)
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #61 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 18:27:42 »

เข้ามาดูได้ทั้งความรู้ได้ทั้งเปิดหูเปิดตา ของเล่นของท่านนี้ผมคงไม่มีโอกาศได้เล่น Cool

อิอิ โครงการระยะยาวผมก้อชอบคับ ตอนนี้มีอยู่ในหัว 1โครงการ เดี๋ยวมองดูความเป็นไปได้ก่อน(เรื่องตังค์อีกแหละ  no)

เอามาว่ากันก่อนเลยก็ได้ครับ สำเร็จไม่สำเร็จไม่เป็นไรครับ ช่วยกันคิดหลายๆหัวดีกว่าหัวเดียวครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #62 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 18:55:17 »

Cool มาเอาใจช่วยครับ

HuGnOi

« ตอบ #63 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 19:58:42 »

เอามาว่ากันก่อนเลยก็ได้ครับ สำเร็จไม่สำเร็จไม่เป็นไรครับ ช่วยกันคิดหลายๆหัวดีกว่าหัวเดียวครับ อิอิ
อิอิ...คับผม เอาเป็นว่าให้ผมเริ่มก้าวจาก0 เป็น 1 เป็น 2 ก่อน แล้วค่อยมาขอคำปรึกษา ตอนนี้มีแต่ในหัวจะมาถามลอยๆผมก้อเกรงใจ แต่คิดว่าคงได้ครื้นเครงกันตามประสา คนอยากแรงแต่งบน้อยอย่างผม

ตอนนี้ขอเฝ้าดู ท่านSuhanna สนุกสนานก่อนคับ great

Suhanna

« ตอบ #64 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 20:46:46 »

มั่นใจแล้วครับ ว่าผมแทงหวยเรื่องบล๊อก CPU ผิดแน่ๆ  grrrrrr  อยากได้ไหลๆถึงเลือกตัวนี้

ลองไปรื้อเอาบล๊อกที่อั้นน้ำที่สุดที่ผมมีมา Thermalright XWB-01 มาเทียบ อั้นพอๆกันเลย ตีความได้เลยว่าอั้นพอๆกับ EK Supreme ตัวดั้งเดิม  666

เรียงกันสามตัวกับ Dtek V2, EK Supreme LT, TR XWB-01

ภายในบล๊อกเทียบกันสามตัว

DTek V2 กับ EK LT ดูก็รู้ครับว่าตัวไหนน้ำจะไหลดีกว่ากัน ช่องของ V2 นอกจากจะกว้างแล้วยังสูงกว่าด้วย ไหลดีกว่าเยอะ

LT กับ XWB-01 ความหนาพอๆกัน LT เป็น Fin ส่วน TR เป็น Pin เล็กๆเต็มไปหมด อั้นพอๆกันเลย อิ อิ ซวยแล้วผม  unlove

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #65 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 20:50:05 »

อิอิกำแล้วครับ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #66 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 21:14:08 »

รู้ตัวว่าเป็นคนดวงไม่ค่อยดีครับ  intello

โดนอย่างนี้ประจำ เลยเตรียมทางถอยไว้ก่อนแล้ว ไม่เกินวันจันทร์บล๊อก NB คงถึง

ไม่เกินศุกร์หน้า ขายึด Dtek V2 1366 กับ บล๊อก HeatKiller คงมาพร้อมกัน
กะว่าอุตสาห์ซื้อ Bench แล้ว พอประกอบเสร็จ ถ้า OC อยู่แล้วจะเลยเถิด Test Block น้ำที่มีอยู่
เอาข้อมูลสำหรับคนอยากจะเล่นน้ำใหม่ด้วยครับ  jap
Suhanna

« ตอบ #67 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 23:40:23 »

แหะๆ ไม่ต้องเทสแล้วครับ มีคนเทสให้แล้วใหม่เอี่ยม (ก่อนผมสั่งสงสัยยังเทสไม่เสร็จ) กับบอร์ด P6T บล๊อกน้ำชุดใหญ่เป็น 10 ตัวเลย
หม้อน้ำ XSPC 3 ตอน ปั้ม 355 Top EK พัดลม 1,350 รอบ จากแถวยุโรป  lol

ส่วนตัวผมว่าคน Test มันโปร เอนโซเทคมากไปหน่อย แต่พอใช้เป็นแนวทางได้
Full Review ตามนี้ครับ http://www.overclock.net/water-cooling/490828-more-waterblocks-i7-tested.html

Some Shots ลองดูรายละเอียดเอาเอง

รายการอั้นน้ำครับ ยิ่งมากยิ่งดี

ผลครับ การติดบล๊อก กับทิศน้ำเข้าออกมีผลด้วย สนใจจริงๆ ไปดูตาม ลิงค์ข้างบนได้

มีแถมผลของการไหลของน้ำด้วย ว่าถ้าน้ำไหลดีขึ้น (ปั้มแรงขึ้น) อุณหภูมิแต่ละตัวจะลงเท่าไหร่
แต่โดยสรุปแล้ว EK LT ของผมมันไหลไม่ถึง 1.5 GPM เลยอะ นี่เทสไม่มี NB ด้วย ถ้ามีสงสัยร่วงแน่ๆ  zzz
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2009, 23:45:37 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #68 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2009, 23:43:28 »

ยังไงก็รอชมครับ สุดยอดดดดดดข้อมูล  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Suhanna

« ตอบ #69 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 10:44:17 »

เอาหม้อน้ำที่ผมว่าน่าจะดีมาฝากท่านน่อมครับ  lol

เหมาะกับ computer Labที่ Test อุปกรณ์แบบอุณหภูมิไม่ใช่อุปสรรคอีกต่อไป ราคาพอดูได้กว่า TFC ตัวยักษ์ที่ท่านสนใจ

จากผู้ผลิต Block น้ำ Watercool Heatkiller ครับ ของเยอรมัน มีสองชิ้นใช้ร่วมกัน ราคาไม่รวมค่าส่งสองชิ้นนี่ 170 เหรียญกว่าๆเท่านั้น (อาจดูแพง แต่ผมเช็คราคาค่าตัดหม้อน้ำในไทยแล้ว เฉพาะตัวหม้อน้ำราคาเกือบเท่ากัน งานเราคงเนี๊ยบสู้ไม่ได้ สีหม้อน้ำเป็นสีอบไม่ใช่สีพ่น งานเนี๊ยบลอกยากครับ) เก้าตอนใช้พัดลม 12 ซม. (หาง่ายราคาถูกกว่า) 9 ตัว ไม่เย็นให้มันรู้ไปเนาะ อิอิ  glasses

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤษภาคม 2009, 10:46:16 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #70 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 11:35:03 »

งามแท้ๆ Wink

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ

« ตอบ #71 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 12:53:11 »

เอาหม้อน้ำที่ผมว่าน่าจะดีมาฝากท่านน่อมครับ  lol

เหมาะกับ computer Labที่ Test อุปกรณ์แบบอุณหภูมิไม่ใช่อุปสรรคอีกต่อไป ราคาพอดูได้กว่า TFC ตัวยักษ์ที่ท่านสนใจ

จากผู้ผลิต Block น้ำ Watercool Heatkiller ครับ ของเยอรมัน มีสองชิ้นใช้ร่วมกัน ราคาไม่รวมค่าส่งสองชิ้นนี่ 170 เหรียญกว่าๆเท่านั้น (อาจดูแพง แต่ผมเช็คราคาค่าตัดหม้อน้ำในไทยแล้ว เฉพาะตัวหม้อน้ำราคาเกือบเท่ากัน งานเราคงเนี๊ยบสู้ไม่ได้ สีหม้อน้ำเป็นสีอบไม่ใช่สีพ่น งานเนี๊ยบลอกยากครับ) เก้าตอนใช้พัดลม 12 ซม. (หาง่ายราคาถูกกว่า) 9 ตัว ไม่เย็นให้มันรู้ไปเนาะ อิอิ  glasses

เอากันคนละตัวมั้ยครับท่าน น่าสนมั่กๆเลยครับ อิอิ

Suhanna

« ตอบ #72 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 15:59:37 »

รอสตางค์ในกระเป๋าผมมันงอกมาใหม่ก่อนครับ ตอนนี้มันฝ่อไปแล้วอะ  Tongue
ถ้าผมจะสั่งแล้วจะบอกท่านครับ

เพื่อนผมมันพักอยู่ โรงแรมเซ็นเตอร์พอทย์ ซอยทองหล่อ ด้วยความที่ไม่มีเวลานัดมันพันทิบซะเลย

สาเหตุของอาการฝ่อในกระเป๋าสตางค์ผม DO กับ GENE ที่ JIB ยังไม่มาครับ ไหนๆก็ไหนๆ เลยไปจัดการที่ HWH แพงกว่าที่ JIB สองตัวนี่เกือบหกร้อย กลั้นใจเอาอารมณ์เป็นที่ตั้งแป๊บเดียว ทำใจได้เลย เอาว๊ะจ่าย  jap

ฝรั่งข้างๆมันงงผมสงสัยมันจะนั่งต่อราคามานานแล้ว ผมเดินเข้าไปใช้เวลาตัดสินใจนาทีเดียว เลยซื้อตามผมไปอีกชุด คนขายหน้าบานบอกว่าทีหลังพี่มาบ่อยๆนะค๊ะ แหมไม่ยอมแจกเบอร์โทรเลย  glasses

ตกลงได้ SLBEJ Week 3851 มาครับ ล๊อตใหม่ เหลืออยู่สองตัว ฝรั่งเลยเปลี่ยนมาเป็น Week ตามผม ไม่รู้ผมจะพาฝรั่งไปดี หรือ ไปร้ายกันแน่ อิอิ  rules

« ตอบ #73 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 16:11:00 »

โอ้วีคเดียวกันเลยครับ3851 เอามาลงยั่วท่านSuhanna ก่อนครับ อิอิ

Suhanna

« ตอบ #74 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 17:28:18 »

ไฟน้อยดีจังเลยท่าน  lol

รอผมหน่อย บล๊อก NB ยังไม่มา Fitting บางตัวยังไม่ออกจากร้านที่ USA เลย
แต่เห็นรูบนบอร์ด GENE แล้วใส่ Sink 775 ได้ครับ เดวเอาลม Burn-in ไปก่อนดีกว่า  whistle
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์