หน้า: 1 ... 89 90 [91] 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 292178 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« ตอบ #1350 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010, 11:02:32 »

โห ลุง ซูฮาน่า แบบนี้เล่นซอนแอบกันบันเทิงเลยครับ อิอิ

ดูแล้วบรรยากาศร่มรื่นมาก  ทำให้นึกถึงวัยเยาว์  ที่เคยเล่นซ่อนแอบกับเพื่อนๆ  แบบที่ดาราฯ ว่ามา
ถ้าตอนนั้นได้บรรยากาศแบบในภาพของท่านซูฯ  คงสวรรค์น่าดู   he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
raydinyo
Registered User
*

« ตอบ #1351 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 16:01:37 »

วันนี้ว่างครับ ไปส่งภรรยาดูคอนเสิร์ทเรียบร้อยเป็นโสดอีกสามวันเนาะ  lol

กำลังเริ่มระบบกรองน้ำสำหรับบ่อปลาเล็กๆในบ้าน ขนาดบ่อประมาณ 2000 ลิตร เลยได้ลองปั้มตู้ปลาขนาด 2700 LT/Hr Head 2.7 M ในบ่อครับ (สงสัยคงได้ซื้อใหม่แน่ๆเนาะ พร้อมถังกรองน้ำใหม่เลย ไม่พอครับ คงต้องประมาณ 4000 Lt/Hr ขึ้น)

ผมซื้อมาจากตลาดหน้าบ้าน 750 บาท กลับมาบ้านเลยลอง Search ใน Web ดูร้านแถวบ้านเก่าผมก็มีขาย ไหงมันเหลือแค่ 500 เองหนะ ตลาดราชวัตรนี่ขายของแพงจริงๆ ด้วยความแค้นเลยเริ่มศึกษาเรื่องระบบกรองน้ำบ่อเลี้ยงปลาใหม่ตั้งแต่ต้นเนาะ ได้ Solution แล้วครับ

แต่ผ่านไปเจอไอ้นี่มา เลยอยากเอามาฝากคนที่เล่นน้ำอยู่ครับ แบบว่าเบื่อหม้อน้ำหนะ เล็กดี ราคาถูกกว่าหม้อน้ำเทพๆเยอะ ไว้ว่างผมจะลองดูอิอิ เอามาใช้แทนหม้อน้ำเลย น้ำในระบบจะมีโอกาสเย็นกว่าอุณหภูมิห้องเนาะ รับรองว่าเย็นกว่าหม้อน้ำเฉยๆแน่ อิอิ  lol

ใช้ Peltier 250 Watt ต่อกับไฟบ้าน ใช้แทนหม้อน้ำได้เลย ไม่เปลืองไฟ PSU (เปลืองไฟบ้าน แต่เงียบ) ด้วยอีกต่างหาก น่าเล่นจริงๆครับ มันคือ Mini Chiller สำหรับลดอุณหภูมิน้ำในตู้ปลาครับ เห็นราคาน่าสนใจ โมใช้ง่ายน่าจะง่าย ใช้แทนหม้อน้ำได้ทันที เอามาให้ดูกัน ขำๆครับ เผื่อได้ต่อยอด อิอิ  ::192::

ถ้าพี่วสุอยากโมเล่นหนุกๆ ผมมี Peltier ตัว350w ว่างอยู่สนใจไหมครับ จะส่งไปให้อัดเล่น อิอิ  lol
แผ่นเดียว เย็นทั้งระบบ หุหุหุ   drunk
Suhanna

« ตอบ #1352 เมื่อ: 01 กันยายน 2010, 20:22:48 »

ขอบคุณครับ คงอีกสักพักใหญ่ๆ ตอนนี้ผมกำลังทำบ่อปลาอยู่ เดินสายเก็บสายไฟใต้น้ำกันสนุกสนาน อิอิ  drunk
tsawana

« ตอบ #1353 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 10:13:04 »

แวะมาฟังเรื่องเล่าสนุกๆ ครับ ช่วงนี้ผมห่างหายจากวงการไปหน่อย เพราะยุ่งหลายๆ เรื่องครับ อีกอย่างหนึ่งว่าจะเพลาๆ เรื่องคอมนิดนึง อยากจะกลับมาถ่ายรูปและท่องเที่ยวบ้างครับ

อาทิตย์หน้าลูกก็ 2 ขวบเต็มแล้ว อยากมีเวลาให้เค้ามากขึ้น อยากจดจำพัฒนาการเค้าเอาไว้ครับ ช่วงนี้ลูกเริ่มดื้อและเอาแต่ใจ ก็ต้องดูแลเป็นพิเศษหน่อยครับ terrible 2 ก็แบบนี้แหละครับ ผมกับแฟนต้องอดทน อิอิอิ
tpp
True Love Always

« ตอบ #1354 เมื่อ: 09 กันยายน 2010, 12:13:06 »

แวะมาเยี่ยมกันบ่อยๆนะครับ  Shocked
>!eNg_*
*

« ตอบ #1355 เมื่อ: 11 กันยายน 2010, 23:59:17 »

แวะมาเยื่ยมชม อิอิ (ไม่ได้เข้ามานานเลยจำIDไม่ได้ 55+) สบายดีมั้ยครับพี่สุ

idirex2000

« ตอบ #1356 เมื่อ: 12 กันยายน 2010, 06:06:19 »

เข้ามารอชมด้วยคนครับ
tipgo
*

« ตอบ #1357 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 00:03:18 »

ขอเข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ สมัครไว้นานและเพิ่งจะโพสเนี่ย อิอิ

ความตายยิ้มเยาะมนุษย์ทุกคน มนุษย์ทำได้เพียงยิ้มตอบมันเท่านั้น
idirex2000

« ตอบ #1358 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2010, 05:46:26 »

ขอเข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ สมัครไว้นานและเพิ่งจะโพสเนี่ย อิอิ
ขอชม Lianli สวยๆหน่อยครับ
tipgo
*

« ตอบ #1359 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 00:29:50 »

ไม่เอาอ่ะครับ ของผมขี้เหล่ อายเขา arf

ความตายยิ้มเยาะมนุษย์ทุกคน มนุษย์ทำได้เพียงยิ้มตอบมันเท่านั้น
tpp

« ตอบ #1360 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 07:41:22 »

ไม่เอาอ่ะครับ ของผมขี้เหล่ อายเขา arf

โชว์เลยครับ ผมชอบดูครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1361 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 07:46:01 »

ลุงเชนเขาชอบดูโชว์แบบไม่มีชาร์จมานานแล้วครับ มีโชว์เป่าลูกดอก เปิดขวดโซดา เป่าลูกโป่ง ดูดบุหรี่ที่ไหน

จะเจอลุงเชนนั่งอยู่หน้าเวทีที่นั่นครับ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #1362 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 07:51:20 »

ลุงเชนเขาชอบดูโชว์แบบไม่มีชาร์จมานานแล้วครับ มีโชว์เป่าลูกดอก เปิดขวดโซดา เป่าลูกโป่ง ดูดบุหรี่ที่ไหน

จะเจอลุงเชนนั่งอยู่หน้าเวทีที่นั่นครับ drunk

ขวดที่เปิดแล้วเนี่ย รบกวนเททิ้งนะครับ กี่หมิน มาแต่ไกลเลย อิอิ กำ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1363 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 07:52:14 »

ใครเคยเห็นนี่ต้องจำติดตาไปจนกว่าชีวิตจะหาไม่แน่ ๆ ครับ Cry

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Suhanna

« ตอบ #1364 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2010, 09:05:59 »

ไอ้โชว์อย่างว่านี่ เดวนี้ยังมีอีกเหรอครับ นึกว่าเลิกไปแล้วซะอีก ................  drunk

ผมดูหนสุดท้าย ก็กับฝรั่งที่ทำงานเก่า สักยี่สิบห้าปีได้แล้วมั้ง ดูเสร็จนี่ ไม่กล้าทานอะไรจากแก้วเลยอ่ะนะ
สั่งเบียร์ขวดเปิดเอง หลอดด้วยน้อง อย่างเดียวเลย อิอิ  lol

Mozart ผม เส้นทางยังอีกยาวไกลมากๆเลยครับ เพิ่งจะลองระบบน้ำ ยังไม่ได้สั่งบล๊อก Fitting กับ สายน้ำเพิ่มเลย แค่นี้เสียงปั้ม 355 ดังสนั่นแล้ว (ตัว Mozart มันเป็นอลู ช่วยขยายเสียงปั้มน้ำให้ดังน่ารำคาญยิ่งขึ้น) เคส TT ก็ดีเหลือเกิน ใส่ Bay น้ำไม่ได้เนาะ (ยี่ห้ออื่นใส่ Fit พอดี TT ดันใส่ไม่เข้า) ต้องเอาลูกยางเก็บเสียงออก ทั้งปาด ทั้งตัด ทั้งเอาค้อนทุบ กว่าจะข่มขืนเข้าไปได้ ว่าจะใส่ปั้ม 655 เงียบๆหน่อย เจอหม้อน้ำ TT เข้าไปสองใบ 355 น้ำยังไม่ค่อยจะออกเลยครับ รอตั้งสิบห้านาทีกว่าน้ำจะเต็มสาย ขึนใส่ 655 ไหลเป็นฉี่แมวแน่ๆ  diablo

อีกเยอะมากครับ เดวต้องลองใส่ Optical HDD เพื่อดูความยาวสาย SATA ว่ามีของไหม ไม่มีต้องซื้อใหม่ ยังไม่รวม Fan Control กับพัดลมอีก 6 ตัวเนาะ คิดแล้วท้อแท้จริงๆ เคสนี้ค่าองค์ประกอบแพงกว่าตัวเคสเยอะมากครับ
หน้า: 1 ... 89 90 [91] 92   ขึ้นบน
  พิมพ์