หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกั่กหมึก laser printer ที่หมดแล้ว  (อ่าน 9020 ครั้ง)
nanodsci
Registered User
*

« เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 10:36:07 »

มีที่ไหนรับซื้อไหมคับ หรือมันเอาไปทำไรอย่างอื่นไม่ได้เลย
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 10:50:29 »

ซื้อผงหมึกมาเติมต่อครับ เง้อ

เลเซอร์พรินเตอร์ที่ผมมีนี่ก็  ซัมซุง 1510 มั๊งครับ  ผมว่ามัน ท๊น ทน ครับ  ไม่รู้ว่าเครื่องทน หรือว่า  ด้านทนใช้หรือเปล่านะครับ     แต่คือปริ๊นท์ทุกวันครับ ตลับหมึกอันเดิมตลอด  แค่ใส่ผงหมึกเติมเข้าไปครับ เง้อ   อะไรมันจะปานนั้น นี่ก็น่าจะ 7 ปีได้แล้วครับเครื่องนี้      ยังไม่พังเลยครับ เง้อ

ลองเติมดูครับ ไม่ยากครับแค่พยายามครับ

....
เข้ามาแก้คำผิดนะครับ  อย่างว่าครับ ขรี้แตกทั้งคืน สติไม่อยู่กับเนื้อกับตัวครับ  อิอิกำ drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2010, 14:11:24 โดย leim » บันทึกการเข้า
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 10:59:18 »

มีที่ไหนรับซื้อไหมคับ หรือมันเอาไปทำไรอย่างอื่นไม่ได้เลย

ตามลุงเหลิมว่าละครับหาซื้อผงหมึกมาเติมเอาครับ  แต่ว่า เป็นรุ่นใหนเหรอครับ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 11:08:40 »

eyes
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 11:10:06 »

lol ปกติจะมีคนมารับซื้อครับ เค้าจะเอาไปเติมใส่กล่องแป๊ะยี่ห้อ มาขายใหม่แบบรีแมน แต่บางคนนิจังไรครับ เอาไปใส่เครื่องใหม่ขาย หรือใส่กล่องของแท้ขาย ส่วนตามบ้านนิผมไม่รู้นะ บางรุ่นบางยี่ห้อเติมได้นะครับ อาจจะต้องเลือก TOner ที่ไม่มีชิปนับจำนวนการใช้ มาเติม หรือซื้อชิปใหม่มาใส่ หรือ ใช้โปรแกรมรีเซ็ท ลองค้นๆถามน้ากูดูครับ เค้ามีวิธี เติม วิธีแกะ โปรแกรมรีเซ็ท จะเป็นร้านขายชิป หมึก อะไหล่ พวกนี้เค้าทำเว็บครับ

sarcastic  ไม่มีปริ๊นท์ตัวไหนอยู่อมตะหรอกครับ ใช้ไปให้มันคุ้มเงินดีกว่า กลไกมันเคลื่อนสัมพันธ์กันหมด ซื้อยี่ห้อถูกๆอย่างซัมซุง บางคนก็ใช้นาน บางคนก็แป๊บเดียว ปริมาณการใช้ คนใช้น้อยพังไว กว่าคนใช้มากๆซะอีก ใช้ให้เป็นดีกว่า เง้อ
พวกกระดาษรีไซเคิลมักจะมีแม๊กเศษๆเข้าไปทำลายลูกกลิ้ง หรือToner แบบรีไซเคิล อย่าพยายามใช้ดีกว่า เติมเองสบายใจกว่า ไม่ก็ซื้อของแท้ไปเลย

lol ร่ายยาวๆ มันไม่เกี่ยวกับคำตอบสักเท่าไหร่ขออภัยครับ ถ้าใช้ซัมซุงถูกพังก้ไม่ซีเรียสครับส่งเคลมศุนย์ซัมซุงมีทั่วประเทศเท่าใช้ HP เป็นหมื่น พังส่งเคลมนานบางจังหวัดต้องรอร้านส่งให้ ตอนนี้ผมยกให้ซัมซุงเลยดีจริงอิอิ

nanodsci
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 12:04:13 »

ตามลุงเหลิมว่าละครับหาซื้อผงหมึกมาเติมเอาครับ  แต่ว่า เป็นรุ่นใหนเหรอครับ

รุ่น hp 1020 พอดีซื้อกั่กใหม่มาแล้ว อันเก่าไม่รู้ไปทำไรก็เลยอยากรู้ว่ามีที่ไหนรับซื้อไหมคับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 14:25:00 »

ถ้าจำไม่ผิดผมซื้อเท่าไหร่เอง 3พันปลายๆครับ   เรื่องของเรื่องคืนไม่รีบครับ  อันที่ดีกว่านี้ปริ๊นท์ไวปานจรวดครับ  เง้อ     แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ปกติขัดจรวดก็ไม่ได้รีบอะไรอยู่แล้วครับ อิอิกำ drunk

ตอนแรกที่ปริ๊นท์จนหมึกจางนะครับ   ขึ้นไปถามร้านบนโอเอซีส (ขอนแก่นครับ)      ราคาตลับโทนเนอร์ ประทับใจมากครับ  สองพันกว่าบาท     คือ   ราคานี้  ตรูซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ เง้อ   เอาไปเอามา  เลยลองแงะๆตลับมันจะมีรูเติมผงหมึกครับ   แบบว่า เติม ง๊าย ง่ายครับ    แล้วตัวเติมก็ มีปลายทิปเสียบเข้าไป  ยังไงก็ไม่เลอะครับ แต่คือ  ต้องใส่แมสกันจมูกด้วยนะครับเพราะว่า  ไอพอมันฟุ้งนี่  อันตรายครับ เง้อ   ถ้าไม่แน่ใจก็ให้มืออาชีพเค้าเติมให้ก็ได้ครับ   ตามร้านขายหมึกนี่ เค้าทำได้ครับ   บางทีสุขภาพเราก็สำคัญนะครับ  ดูแลกันไป   

ผมว่า  เก็บไว้สำรองก็ดีนะครับ    นี่ก็  ถ้าตลับผมเจ๊ง คิดว่าคงจะเปลี่ยนแค่ดรัมมันแหละครับ เง้อ    ไม่รู้จะประหยัดกันไปถึงไหนครับ   ก็รู้สึกประทับใจเหมือนกันครับว่าทนทานดีครับ  ไม่รุ้ว่าหลังๆนี่เป็นยังไงนะครับ
beerking

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010, 14:45:17 »

ถ้าจำไม่ผิดผมซื้อเท่าไหร่เอง 3พันปลายๆครับ   เรื่องของเรื่องคืนไม่รีบครับ  อันที่ดีกว่านี้ปริ๊นท์ไวปานจรวดครับ  เง้อ     แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ปกติขัดจรวดก็ไม่ได้รีบอะไรอยู่แล้วครับ อิอิกำ drunk

ตอนแรกที่ปริ๊นท์จนหมึกจางนะครับ   ขึ้นไปถามร้านบนโอเอซีส (ขอนแก่นครับ)      ราคาตลับโทนเนอร์ ประทับใจมากครับ  สองพันกว่าบาท     คือ   ราคานี้  ตรูซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ เง้อ   เอาไปเอามา  เลยลองแงะๆตลับมันจะมีรูเติมผงหมึกครับ   แบบว่า เติม ง๊าย ง่ายครับ    แล้วตัวเติมก็ มีปลายทิปเสียบเข้าไป  ยังไงก็ไม่เลอะครับ แต่คือ  ต้องใส่แมสกันจมูกด้วยนะครับเพราะว่า  ไอพอมันฟุ้งนี่  อันตรายครับ เง้อ   ถ้าไม่แน่ใจก็ให้มืออาชีพเค้าเติมให้ก็ได้ครับ   ตามร้านขายหมึกนี่ เค้าทำได้ครับ   บางทีสุขภาพเราก็สำคัญนะครับ  ดูแลกันไป   

ผมว่า  เก็บไว้สำรองก็ดีนะครับ    นี่ก็  ถ้าตลับผมเจ๊ง คิดว่าคงจะเปลี่ยนแค่ดรัมมันแหละครับ เง้อ    ไม่รู้จะประหยัดกันไปถึงไหนครับ   ก็รู้สึกประทับใจเหมือนกันครับว่าทนทานดีครับ  ไม่รุ้ว่าหลังๆนี่เป็นยังไงนะครับ

ผมไม่เคยลองเติมเองเลยครับ อืมสงสัยต้องลองดูบ้างแล้ว แต่ว่า ยังไม่มีปรินเตอร์เลยอะ เง้อ  อิอิ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 02:21:57 »

รับซื้อกหลายที่นะครับ ราคานี่ขายกันได้หลักร้อยเลยครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dayday
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 20:59:46 »

ของผมก็เคยมีคนมาถามซื้อเหมือนกันครับ นึกว่าจะเอาไปทำไรที่แท้เอามาทำขายใหม่นี่เอง
cicimaru

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กันยายน 2010, 22:32:24 »

lol เขาไปรับซื้อที่ทำงาน 10-30 บาท เง้อ

magicmo
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 09:03:13 »

ขายดีกว่านะคับดีกว่าเอาทิ้ง smile

เครื่องกรองน้ำ คุณภาพดี ตู้น้ำดื่มถูกหลักอนามัยcctvภาพคมชัด  กล้องวงจรปิดป้องกันขโมย
cicimaru

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2011, 11:51:55 »

lol ร้านมารับซื้อเขาสอนวิธีแกะกล่องด้วยครับ แกะอย่างไรให้กล่องสภาพดี เขาซื้อจากเราไปพร้อมกล่องแล้วไปเติม มาขายให้เราเอง 5555 ในราคาของแท้ กล่องอะไรก็เหมือนเดิม ถ้าไม่สังเกตุดีๆ  rofl เดียวนี้ วิธีหากินเยอะ เดียวนี้หมึกเติมได้ ก็มาแก้ให้ดรัมมันเสื่อมเร็วๆจะได้ขาย เครื่องใหม่ครับ เครื่องรุ่นใหม่ๆดรัมจะมีอายุการใช้งานจำกัด และราคาดรัมแพง

JustaIngham
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 17:03:28 »

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์