หน้า: [1] 2 3 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ router adsl ให้หน่อยครับ  (อ่าน 34261 ครั้ง)
kingmax
Vmodtech Member

« เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 20:36:28 »

router adsl เอาแบบมี wiless ด้วยนะครับ(หรือว่ามันมีหมดอยู่แล้ว ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง router เลยครับ)อยากได้แบบทนๆหน่อยครับ นิ่งๆ อึดๆ เพราะวันนึงเปิดประมาณ 14+ ชั่วโมง ครับ

งบประมาณ 2000 +- สัก 300 ครับ

ขอบคุณครับ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 20:56:19 »

ผมได้ของ 3bb มาฟรี billion 5200d แบบมีเสาไวร์เลส ใช้งานอยู่ ก็โอเคดีนะครับ

ปล. ผมใช้เน็ตทรู  out

kingmax

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 20:58:54 »

ผมได้ของ 3bb มาฟรี billion 5200d แบบมีเสาไวร์เลส ใช้งานอยู่ ก็โอเคดีนะครับ

ปล. ผมใช้เน็ตทรู  out

ผมอย่างเซงอะครับ ผมก็ไปติดมา 3bb จ่ายเงินอะไรเรียบร้อย สักพักมีคนมาสำรวจพื้นที่บอกเต็มแล้ว กำ แล้วไม่ยอมบอกตั้งแต่ตอนไป เช็คว่าติดได้ไหม ต้องเสียเวลาไปเอาเงินคืนอะไรอีกอะครับ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:03:33 »

แนะนำ 3COM ครับ ผมจำรุ่นไม่ได้ ตัวที่มีเสา 2 เสาอ่ะครับ เป็น all in one ถึกแน่นอนครับ หรือไม่ก็ Linksys ครับ สองพันกว่า ๆ เองครับผม

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
kingmax

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:07:20 »

แนะนำ 3COM ครับ ผมจำรุ่นไม่ได้ ตัวที่มีเสา 2 เสาอ่ะครับ เป็น all in one ถึกแน่นอนครับ หรือไม่ก็ Linksys ครับ สองพันกว่า ๆ เองครับผม

ว่าแต่มันต้องเจาะจงเป็นรุ่นๆเปล่าครับ ว่ารุ่นไหน
Cybernetic

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:25:53 »

ว่าแต่มันต้องเจาะจงเป็นรุ่นๆเปล่าครับ ว่ารุ่นไหน
ขออภัยครับผมจำชื่อรุ่นไม่ได้จริง ๆ ไปถึงร้านแล้วท่านลองบอกเค้าว่าเอาเร้าเตอร์แบบออลอินวัน มันจะเป็นตัวสีขาว ๆ มีสองเสา (ผมคิดว่า ณ ตอนนี้มันมีขายอยู่รุ่นเดียวสำหรับ all in one) ส่วน Linksys มันมีสองรุ่น Wireless G กับ N เอา G ก็พอครับสองพันกว่า ถ้าเป็น N มันจะแพงครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:27:41 »

ตอนแรกหลงไปใช้ ไซเซล ตัว all สีขาวนั่นแหล่ะครับ  เง้อ...

มันก็ดีนะครับ ถ้าเล่นตามปกติ

แต่ถ้าโหลดบิท  โหลดหนังคูณ  โดยเฉพาะหนังหรั่ง Hi-def นี่  เหมือนๆ session จะเต็มอย่างรวยเร็ว ทีนี้ก็เอ๋อแดร๊กเลยครับ เง้อ

สุดท้าย ไปจบที่  ไอ้ตัวที่เค้าฮิตๆ  ลิงค์ส่งลิงซีสอะไรนั่นแหล่ะครับ  ปัจจุบันเปิดมาน่าจะได้สักครึ่งปีแล้วนะครับ   ก็ยังดีๆอยู่นะครับ    อาศัยว่าให้มันเคลียร์ตัวเองทุกๆวันอาทิตย์ครับ    สรุปคือ   มันถูกดีครับ  เหอๆ  ถ้าแพงผมก็คงไม่ซื้อครับ เง้อ
Cybernetic

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:34:36 »

ตอนแรกหลงไปใช้ ไซเซล ตัว all สีขาวนั่นแหล่ะครับ  เง้อ...

มันก็ดีนะครับ ถ้าเล่นตามปกติ

แต่ถ้าโหลดบิท  โหลดหนังคูณ  โดยเฉพาะหนังหรั่ง Hi-def นี่  เหมือนๆ session จะเต็มอย่างรวยเร็ว ทีนี้ก็เอ๋อแดร๊กเลยครับ เง้อ

สุดท้าย ไปจบที่  ไอ้ตัวที่เค้าฮิตๆ  ลิงค์ส่งลิงซีสอะไรนั่นแหล่ะครับ  ปัจจุบันเปิดมาน่าจะได้สักครึ่งปีแล้วนะครับ   ก็ยังดีๆอยู่นะครับ    อาศัยว่าให้มันเคลียร์ตัวเองทุกๆวันอาทิตย์ครับ    สรุปคือ   มันถูกดีครับ  เหอๆ  ถ้าแพงผมก็คงไม่ซื้อครับ เง้อ
ผมยังอยากได้เลยครับท่าน ตัวของผมมันก็เริ่มออกอาการเจบ่อย พรุ่งนี้กะว่าจะเอาไปเคลม คงได้รุ่นใหม่มาเลยเพราะของผมมันเก่าแล้ว อยากได้จริง ๆ ครับ all in one ของ 3COM great

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:46:28 »

มีตัวไหนถูกๆ ดีๆก็แนะนำกันได้นะครับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องของพวกนี้เหมือนกันครับ

ว่าจะเอาไปติดที่บ้านนอกให้พ่อให้แม่แกเปิด msn เจอหน้ากันอยู่ครับ คงจะเขียนวิธีติดไว้แบบ step by step ไปตามรูปเลยครับ  จริงๆผมก็เตรียมไว้แล้วหละครับเหลือแต่เอาเครื่องไปให้แกที่บ้านนอกครับ   ไม่รู้สินะ  รู้สึกว่า   เทคโนโลยีมันล้ำหน้าไปเรื่อยๆนะครับ แต่คนกลับห่างเหินกันไปเรื่อยๆ ไกลออกไป ไกลออกไปเรื่อยๆจริงๆครับ

ผมหละอยากกลับบ้านไปหาพ่อหาแม่ผมทุกวันจริงๆครับ แต่ว่าหน้าที่การงาน มันไฟต์บังคับครับ แกก็แก่แล้วครับ อาศัยว่าอากาศบ้านนอกมันดี  ได้ออกกำลังกายตลอดเลยยังแข็งแรงอยู่ครับ   แต่ผมก็คงไม่ใช้เป็นข้ออ้างอะไรครับ   มีโอกาสผมก็จะกลับบ้านนอกตลอดครับ  กลับไปขุดมัน 5 นาทีตามขอบรั้วมาเผากิน    ขนาดโตเป็นควายขนาดนี้  แกก็ยัง enjoy กับการทำกับข้าวให้ลูกแกกินนะครับ  จับกะทะ ตะหลิวก็ยังไม่ค่อยจะมีแรงเท่าไหร่   แต่เคยเตือนๆแกไปแล้วนะครับ แต่แกว่าแกทำได้ อยากทำให้ลูกกิน    ซึ่ง ผมก็ไม่ได้ขัดครับ อิอิกำ drunk

ท่านที่ยังมีพ่อมีแม่อยู่ก็ใกล้ๆถือเป็นโชคดีของชีวิตมากๆครับ   ยังไงลูกหลานก็ขออวยพรให้สุขภาพแข็งแรงทุกท่านนะครับ

ด้วยความเคารพครับ
Cybernetic

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:53:22 »

แม่ท่านนี่น่ารักเหมือนแม่ผมเลยครับ เค้าก็ชอบหาของมาให้ผมกินเหมือนกัน น่ารักจริง ๆ เลยครับอิอิ

เอาไปใช้บ้านนอก ก้เอาแบบไม่ต้องมีไวร์เลสก็ได้ครับเพราะผมคิดว่าคงจะไม่ได้ใช้ ราคาก็ถูกหน่อย เอายี่ห้อบ้าน ๆ เน้นประกันเคลมกันง่าย ๆ ดีกว่า เอาแบบนี้ก็ใช้ได้แล้วนะครับถ้าไม่ได้เปิดระห่ำเหมือนตามออฟฟิศสำนักงาน พวกนั้นต้องถึกไว้ก่อน 3COM, Linksys จะขึ้นชื่อมาก ไม่นับพวกเร้าเตอร์เทพตัวเป็นหมื่นอย่าง CISCO นะครับ อันนั้นมันก็อีกระดับไปเลย เกินความจำเป็นสำหรับเรา

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 21:53:49 »

D-Link ครับ เห็นลุงเชนบอกว่าใช้ดี

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tpp
True Love Always

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 เมษายน 2010, 23:39:53 »

d-link ก็ใช้งานง่ายดีครับ อึดด้วยครับนี่สี่ห้าปีแล้วยังไม่พัง เปลี่ยนเสาซักนิดแจ่มเลยเห็นแม่ผมบอกนะ อิอิ

ตัว zyzel สีขาวก็สวยดีนะครับให้เสาห้าดีบีมาเลย แต่ไม่รู้เป็นยังงัยนะครับมันรีเซตบ่อยเหมือนกัน บางทีใช้เนตสามเครื่องพร้อมๆกัน มี wifi สองแล้วก็ lan อีกหนึ่ง เล่นอยู่ดีๆ disconnect ซ๊ะงั้น หันไปมอง router อีกทีรีเซตตัวเองไปแล้วอ่ะ กำ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 01:39:31 »

ผมใช้ Linksys WAG120N-AP ใช้ได้ทั้ง มีสายและไร้สาย 2พันนิดๆ ทนดี เปิดไม่ปิดมาหลายเดือนละ  whistle

จำได้ล่างๆ เค้าโม้ใว้ว่า มันเป็น แบบ เกือบๆ N ครับ ไม่รู้ว่ามันจริงแท้แค่ไหน whistle

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 07:40:00 »

d-link ก็ใช้งานง่ายดีครับ อึดด้วยครับนี่สี่ห้าปีแล้วยังไม่พัง เปลี่ยนเสาซักนิดแจ่มเลยเห็นแม่ผมบอกนะ อิอิ

ตัว zyzel สีขาวก็สวยดีนะครับให้เสาห้าดีบีมาเลย แต่ไม่รู้เป็นยังงัยนะครับมันรีเซตบ่อยเหมือนกัน บางทีใช้เนตสามเครื่องพร้อมๆกัน มี wifi สองแล้วก็ lan อีกหนึ่ง เล่นอยู่ดีๆ disconnect ซ๊ะงั้น หันไปมอง router อีกทีรีเซตตัวเองไปแล้วอ่ะ กำ

ตัวนี้เลยครับจารย์เชนครับ   โหลดหนังหรั่งเสร็จ  ต่อเน็ตอะไรไม่ได้เลยครับ เง้อ    คือเราเลยต้องรีเซ็ทเอง ทีนี้ก็จะเล่นได้ตามปกติครับ   

อันนี้ทางเทคนิคของเครื่องผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ   ตอนนั้นซื้อมาจาก HWH เห็นมันสวยดีครับ   มันมีรุ่นเสาเดียวกับสองเสา   เลยเอาตัวเสาเดียวนี่มาครับเพราะว่าราคามันถูกกว่ากันเยอะเลยครับ   หลังๆเริ่มเขวๆเพราะปัญหาตรงนี้แหล่ะครับ     (ผมเปิดแชร์ 3 เครื่องครับ)  เอาไปเอามา คาใจเลยไปซื้อลิงค์ซีสอะไรนั่นมานะครับ  เอ่อ  อาการนี้ไม่มีให้เห็นจริงๆครับ       คือตั้งแต่ใช้ๆมานี่ไม่เคยไปยุ่งอะไรกับมันเลยจริงๆนอกจากแค่เปลี่ยนเสาแค่นั้นเองครับ    ก็เลยว่าเอ่อ  จะเอารุ่นนี้ไปลงที่บ้านนอกหน่อยครับเพราะตั้งไว้ที่เดียว เปิดทั้งปีทั้งชาติไม่ต้องปิดกันเลยครับ  เหมือนๆว่ามันจะทนดีเหมือนกันนะครับเนี่ย   แต่ก็   ดูกันยาวๆดีกว่าครับเนอะ  บางทีผมอาจจะจับได้ตัวไม่ดีก็ได้ครับ     
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #14 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 07:46:29 »

eyes....
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์