หน้า: [1] 2 3 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ช้ำใจ ลองมาฟังเรื่องของผมกันครับ เสียใจสุดๆ แว้ก  (อ่าน 33812 ครั้ง)
Alphabetz
Vmodtech Member

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 19:56:53 »

ผมกับแฟนเลิกกันพักหนึ่งแล้ว หนุ่มคนใหม่ที่เข้ามา มันชับ Camry สงสัยแฟนผมมันจะชอบรถใหญ่ๆ
เลยไปซะ

ก่อนไปมันทิ้งประโยคเด็ดไว้

"ตัวเองไม่ต้องกลัวว่าเลิกกันแล้วเค้าจะไปคบกับมันหรอก ไม่มีทาง"

ผลสุดท้ายมันก็ไปคบกัน ลูกพี่เวรนั่นโทรมาเยาะเย้ยผมทุกวันเลย

ประมาณว่า กุจะเอาแฟนเมิงล่ะนะ แม่งง่ายๆ ผมก็คิดว่าเออ ถ้ามันง่ายขนาดนั้น ก็เอาเหอะ ห่ะ เต็มที่

ล่าสุด แฟนเก่าโทรมาบอกว่าเพิ่งมีอะไรกับมันไปแต่เป็นความรู้สึกชั่ววูบ รู้สึกว่าไม่น่าเลย เสียใจมากๆ

อยากให้ผมไปปลอบใจผมก็เลยไปปลอบมัน ไอ้นั่นโผล่มาเฉย ด้วยความที่กุทนมาเป็นเดือนแล้ว

ไอ้เราก็ทนไม่ไหวเห็นหน้าแล้วของขึ้น หยิบโน๊บุคแฟนฟาดหน้ามันเต็มๆ แล้วกระทืบๆ

ผลคือ...

นังแฟนเก่าผมแม่งโทรแจ้งตำรวจดิครับพี่น้อง สาดดดดด
มันบอกแฟนใหม่มันว่าผมน่ะแอบมาหามันให้มันน่ะมาเคลียร์กับผมที เวรจริงๆเราอุตส่าห์หวังดี

ไอ้นั่นไปโรงบาลพ่อมันมาโวยวายใส่ผมใหญ่เลยครับ ตอนเดินขึ้นบันได แกก็ตบผมสักสามที ผมทนไม่ไหวก็เลยถีบเข้าไปที่ยอดอก

ผลคือ...

ลุงนั่นเจือกตกบันไดขาหัก โอ้กกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก จะซวยไรนักหนาวะ

ยังไม่พอ ร้อยเวรถาม มีอะไรเสียหายไหม

นังตัวดีพูดสวนเลย Notebook หนูค่ะ แตกพังหมดเลย T_T

คุณพระคุณเจ้า ตลอดเวลาที่คบกันมาไม่นึกเลยมันจะเป็นคนอย่างนี้ แม่งงงง
จะซื้อคอมแต่ละทีก็ต้องสำรองตังไว้ให้มันไปเที่ยว แว้กกกก

สรุป ผมเสียค่าโน๊ตบุ๊ค+ค่าปรับ+ค่ารักษาพ่อลูก โอ้วววววงามหน้าไปเต็มๆครับ และรอบแผลช้ำในจิตใจ ฮืออออ

ตอนสุดท้ายที่ไอ้นั่นเดินมา มันเดินจับมือกันไปเฉยเลยอ่ะ แฟนใหม่มันยักคิ้วให้ผมด้วย

เลยวิ่งไปถีบมันอีกรอบ T_T เค้าเลยเอาผมเข้าห้องขังครับ สงบสติอารมณ์ แล้วแจ้งข้อหาเพิ่มอีก อะไรสักอย่างผมหน้ามืดไม่ได้ฟัง ให้หาคนมาประกันตัว

เวรแล้วทีนี้จะมีใครล่ะครับ แฟนใหม่สิ มันมาถึงก็สงสารผมเป็นอย่างดี สอบถามสารทุกข์ สุกดิบ ว่าทำยังไงถึงได้มาเป็นงี้
พอดี นังแฟนเก่าโทรมาคุยกะแฟนใหม่ผมว่า ดูแลแฟนตัวเอง ดีๆหน่อยนะ แล้วก็เล่าเรื่องให้ฟัง

แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

แฟนใหม่ผมบอกเลิกผมตรงนั้นเลยอ่ะ แล้วก็เดินจากไปแบบไม่มีเหยื่อใย โอ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เจ็บชิกหาย แต่ละคน เดือดร้อนน้องสาว ครับ มันบอกพี่นอนไปสัก คืนสองคืนดิ เผื่ออารมณ์ จะได้ดีขึ้น
เผื่อกลับบ้านมาจะฆ่าตัวตาย โอ้ยยยย ต้องง้อจนกว่ามันจะยอมมา T_T

สรุปสุดท้าย คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจครับ คบกันมาแค่ไหนก็ทำกันได้

เราควรรู้จักควบคุมอารมณ์ของตัวเองให้ดีกว่านี้ครับ

และ

อย่าเชื่อใจใครง่ายๆ

โอ้กกกกกกกกกกกกกกกกก เศร้ามั่กๆ

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 20:12:48 »

โอย..ชีวิตท่านเหมือนละครเลยครับ จบแบบนี้ดีแล้วครับ คนที่มันไม่จริงใจกับเรา เลิกไปได้ถือว่าเป็นบุญครับ ควรจะดีใจมากกว่า

คนดีๆที่จริงใจกับเรายังมีอีกเยอะครับ ถ้าเราจริงใจกับเขาก่อน หาแฟนใหม่ได้ไวๆนะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 20:33:16 »

gasp gasp

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 20:46:44 »

เฮ้อ เครียดแทนครับ เอาน่าครับ ชีวิตแค่โดนทำร้าย  intello

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 20:56:16 »

นี่แหละครับ คนเขาคบกันแล้วเราไม่ควรไปยุ่ง เพราะผู้หญิงจะเข้าข้างคนที่ตัวเองคบแน่นอน และเราจะกลายเป็น... gasp

มันจะเป็นจะตาย เจอที่ไหนผัว-เมียตีกันอย่าไปยุ่งเด็ดขาด

น่าเห็นใจครับ เลือดร้อนไปนิด ประสบการณ์ราคาแพง

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
catcha

..จากนาทีนี้ต่อไป..คงไม่มีอีกแล้ว.คำว่า..สุดที่รัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 20:57:19 »

love love

แหม แหม นึกว่าจะเป็นแต่เราคนเดียว

มีเพื่อนแระ

ตอนนี้อารมณ์ยังไม่คงที่เท่าไร

บางทีก็เฮฮาได้

บางเวลาอยู่ดีๆน้ำตาก็มาเยือน

ยังคิดถึงช่วงเวลาเก่าๆ

ที่เพิ่งผ่านไปได้ 2 เดือนเอง

..เวลาเท่านี้น..

จะช่วยเรา

ดูแลตัวเองด้วยน๊า..ว่างๆจาเล่าเรื่องเราบ้าง

กลัวความมืดทุกครั้ง ไม่กล้าหลับตา นับตั้งแต่เธอ..เลิกลา..
อ่อนแอทุกนาที ไม่รู้อีกกี่คืนต้องฝืนอย่างนี้..บอกฉันสักที
ช่วยฉันสักที..กลับมาได้ไหม..
catcha

..จากนาทีนี้ต่อไป..คงไม่มีอีกแล้ว.คำว่า..สุดที่รัก

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 21:01:12 »

tuxout tuxout

ลืมบอกปายอ่ะ

...โหดใด้ใจเจง เจง..

คริ คริ

กลัวความมืดทุกครั้ง ไม่กล้าหลับตา นับตั้งแต่เธอ..เลิกลา..
อ่อนแอทุกนาที ไม่รู้อีกกี่คืนต้องฝืนอย่างนี้..บอกฉันสักที
Alphabetz

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 21:24:52 »

tuxout tuxout

ลืมบอกปายอ่ะ

...โหดใด้ใจเจง เจง..

คริ คริ

ถึงโหดแต่ผมรักจริงครับ ถนุถนอมอย่างดีจนเกินไป(มั้ง)

ล่าสุด แฟนใหม่โทรมาบอก กุเพิ่งนอนกะแฟนเก่าเมิงเส็ด แล้วว่าจะพาไปเที่ยวเชียงใหม่ด้วย
ได้ตังจากใครมาไม่รู้ตั้งเยอะ คนยังงี้สาดดดดดด
ผมไม่รู้จะทำไงก็เลยบอกว่า สนุกก็ทำต่อไปแล้วกันนะ แล้วจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้ทั้งคู่แล้วกัน

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 21:26:20 »

ครับ ขอแนะนำจากใจ ขออภัยหากมีคำไหนตรงเกินไป แต่ผมหวังดีจริง ๆ นะ

จากที่ท่านเล่ามา ผมว่าท่านเป็นคนที่อารมณ์ร้อนมากพอสมควร ท่านเลยเดือดร้อนขนาดนี้
(โดนปรับ, นอนโรงพัก, ต้องจ่ายค่ารักษา, เจอแฟนใหม่บอกเลิก)

ท่านไม่ได้ซวยหรอกครับ ที่ท่านเดือดร้อนแบบนี้ เป็นเพราะตัวท่านเอง เป็นเพราะท่านเอาอารมณ์
มาแก้ปัญหา ไม่ได้ใช้สติและปัญญามาแก้ปัญหาครับ ซึ้งผมดีใจที่สุดท้ายนี้ ท่านรู้สึกตัวว่าท่านไม่รู้จัก
ควบคุมอารมณ์ แต่มันจะดีกว่านี้อีกมากถ้าท่านรู้สึกตัวก่อนลงมือกระทำ

จากที่อ่านมา ผมเข้าใจว่าปัจจุบันนี้ ท่านมีแฟนใหม่แล้ว ผมสงสัยจริง ๆ ว่าทำไมท่านต้องไปปลอบแฟนเก่า
ทั้ง ๆ ที่ท่านก็มีแฟนใหม่อยู่แล้ว แต่เอาเถอะครับ ท่านอาจจะยังคงหลงเหลือความรักอยู่บ้าง ฯลฯ แต่ในความคิดเห็นส่วนตัวผม ๆ ว่าท่านน่าจะจบไปเลย เลิกแล้วก็เลิกเลย ไม่ต้องไปเกี่ยวข้องกันอีก

เอาเถอะครับ มันกลับไปแก้ไขไม่ได้แล้ว สิ่งที่ท่านต้องทำในตอนนี้คือเดินหน้า อยู่กับปัจจุบันอย่างเดียว และผมขอบอกว่า อย่าไปโกรธ อย่าไปแค้น อย่าไปอาฆาตพยาบาท หรือคิดจะแก้แค้น ทั้งตัวแฟนเก่าท่าน และแฟนใหม่ของแฟนเก่าท่าน ไม่งั้นมันจะเป็นการจองเวรกันต่อไปไม่จบไม่สิ้น อโหสิให้เค้า เลิกแล้วต่อกันทุก ๆ อย่าง เวลาไปทำบุญก็แผ่เมตตาให้เค้ามีความสุขมาก ๆ ผมรู้ครับว่ามันยาก แต่ถ้าทำได้ ต่อไปในอนาคตมันจะดีครับ เชื่อผมสิ มีคนทำมาแล้วได้ผลด้วย

อย่างที่ท่านน่อมว่านะครับ ผู้หญิงแบบนี้ เลิกซะตอนนี้ยังจะดีกว่าแต่งงานกันไปแล้วเจอเหตุการณ์แบบนี้ เชื่อผมสิครับ เหตุการณ์เดียวกัน แต่มันเจ็บไม่เหมือนกันครับ ท่านน่าจะดีใจที่เค้าเผยสันดานออกมาให้เราได้เห็นก่อนที่จะแต่งงานกัน ผมว่าท่านก็ยังโชคดีนะ

ส่วนเรื่องแฟนใหม่ที่เค้าบอกเลิกท่านไป ท่านลองไปคุยกับเขาแบบใจเย็นหรือยัง อธิบายว่าทำไมท่านถึงทำแบบนั้น ถึงแม้ว่าเหตุผลเดียวที่ท่านทำคือ "อารมณ์" ก็ค่อย ๆ พูดและอธิบายกับเธอนะครับ ส่วนจะอธิบายหรือปรับความเข้าใจกันยังไง ผมไม่สามารถแนะนำได้ ท่านคงต้องคิดเอาเอง

อ้างถึง
สรุปสุดท้าย คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจครับ คบกันมาแค่ไหนก็ทำกันได้
ครับ มันเป็นสัจธรรมของโลกนี้ จริงแท้แน่นอนที่สุด วันนี้รักกันปานจะแหกตูดดม อาทิตย์หน้าก็เลิกกันได้ คบมาสิบยี่สิบปี บทจะเลิกก็ไปซะดื้อ ๆ มันเป็นแบบนี้จริง ๆ ครับ

ในโลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอนครับ ทุกอย่างมีเกิดขึ้น มีตั้งอยู่ สุดท้ายมันก็จะดับไป เป็นกฏธรรมชาติ ไม่มีสิ่งใดในโลกฝืนกฏนี้ได้ แม้แต่สิ่งที่จับต้องไม่ได้

สุดท้ายนี้ขอให้ท่านโชคดีนะครับ หมั่นทำบุญทำทาน ทำแต่สิ่งดี ๆ คิดแต่สิ่งดี ๆ อย่าไปสร้างเวรสร้างกรรมเพิ่มอีก แล้วอนาคตมันจะดีเองครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
TheW07

thew07_07@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 22:24:04 »

คนคงจะหมั่นไส้พวกเขาหน้าดูเลย  whip
catcha

« ตอบ #10 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 23:34:35 »

แวะมาดู..

gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 23:51:10 »

บอกได้เลยมันเลวครับ  slap
ลืมๆมันไปเถอะ

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
Alphabetz

« ตอบ #12 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2009, 23:59:08 »

เศร้าครับ เห้อ ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยเตือนสติ
คนเราอ่ะ

nong_F
Registered User
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 00:25:00 »

น่าจะเอาไปทำเป็นละครได้เลยนะครับเนี่ย
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 00:38:30 »

เศร้าครับ เห้อ ขอบคุณทุกท่าน ที่ช่วยเตือนสติ
คนเราอ่ะ

ได้ถีบพ่อมันขาหักไปแล้ว อโหสิกรรมกันไปเถอะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์