หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ช้ำใจ ลองมาฟังเรื่องของผมกันครับ เสียใจสุดๆ แว้ก  (อ่าน 33817 ครั้ง)
eg4009
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 00:42:29 »

จบตรงนี้แล้วเริ่มต้นใหม่ดีกว่าครับ 
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 00:48:46 »

อิอ เลิกแล้วหาใหม่ไปเลยครับ   คนหน้าตาดีแบบเรา 7 คน 7 วันไปเลยครับ อิอิ lol
Alphabetz

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 01:58:10 »

อิอ เลิกแล้วหาใหม่ไปเลยครับ   คนหน้าตาดีแบบเรา 7 คน 7 วันไปเลยครับ อิอิ lol

เท่ๆอย่างเราเนอะ ท่านเนอะ(จะหาได้มั้ย)

ไม่เครียดเรื่องมีใหม่ไม่มีน่ะครับ แต่มัน เอ่อ จะว่ายังไง งึ้ด น่ะครับ แก้น

ประมาณว่าเหมือนโดนเอาเท้าแสกหน้า โอ้ววว

tpp
True Love Always

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 06:54:36 »

อืม

คิดถึงแต่เรื่องที่เค้าทำ น่าจะพอช่วยให้เราเจ็บมากๆๆๆ แล้วคงทำใจได้เร็วครับ 

ถ้ามันจะหาย เดี๋ยวก็มีคนมาช่วยให้เราหาย ผมคิดอย่างนั้นนะ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 08:41:29 »

อืม

คิดถึงแต่เรื่องที่เค้าทำ น่าจะพอช่วยให้เราเจ็บมากๆๆๆ แล้วคงทำใจได้เร็วครับ 

ถ้ามันจะหาย เดี๋ยวก็มีคนมาช่วยให้เราหาย ผมคิดอย่างนั้นนะ
เผื่อผมคนดิน้า อิอิ love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
catcha

..จากนาทีนี้ต่อไป..คงไม่มีอีกแล้ว.คำว่า..สุดที่รัก

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 11:04:39 »

อืม

เผื่อผมคนดิน้า อิอิ love

เผื่อด้วย 2 เอ๊ย  1 คน

คริ คริ

กลัวความมืดทุกครั้ง ไม่กล้าหลับตา นับตั้งแต่เธอ..เลิกลา..
อ่อนแอทุกนาที ไม่รู้อีกกี่คืนต้องฝืนอย่างนี้..บอกฉันสักที
ช่วยฉันสักที..กลับมาได้ไหม..
catcha

..จากนาทีนี้ต่อไป..คงไม่มีอีกแล้ว.คำว่า..สุดที่รัก

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 11:21:55 »

Cry Cry

บางทีเหงาแทบขาดใจ

เหมือนไม่มีใครเลย

นั่งคิดแต่เรื่องเดิมๆ..หาทางจะไปไม่เห็นมี

วนไปวนมา คิดว่าเราทำถูกหรือเปล่า

ทำไมไปรู้จักและคบกะเค้า

ทำไมต้องขอเลิกกะเค้า

ทำไมต้องหนีมาดื้อๆแบบนี้

ทำไม..ทำไม..ทำไม..ตั้งหลายทำไม

แต่พอมารู้จัก วี-โหมด..เริ่ม

เข้ามาแบบ ชิล ชิล งั้นๆๆๆ..ความรู้สึกต่อมา คือ..อบอุ่นจัง..

ไม่ค่อยเหงาแระ..บางทีหัวเราะได้ หน้าคอมพ์นี่แหละ

ก็พวกพี่ๆเค้าฮาจะตาย  ไม่ปล่อยให้เราเหงาหรอก 

จขกท..เข้ามาบ่อยๆนะ จาได้รู้สึกดีๆ เหมือนกัน

เริ่มกระทู้นี้ก็ดีนะ เผื่อใครมีอะไร ก็จะได้เข้าบอกเล่าความรู้สึกได้

ปายทำงานก่อนแระน๊า..

เทคแคร์...จ้า

กลัวความมืดทุกครั้ง ไม่กล้าหลับตา นับตั้งแต่เธอ..เลิกลา..
อ่อนแอทุกนาที ไม่รู้อีกกี่คืนต้องฝืนอย่างนี้..บอกฉันสักที
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #22 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 12:24:39 »

Cry Cry

บางทีเหงาแทบขาดใจ

เหมือนไม่มีใครเลย

นั่งคิดแต่เรื่องเดิมๆ..หาทางจะไปไม่เห็นมี

วนไปวนมา คิดว่าเราทำถูกหรือเปล่า

ทำไมไปรู้จักและคบกะเค้า

ทำไมต้องขอเลิกกะเค้า

ทำไมต้องหนีมาดื้อๆแบบนี้

ทำไม..ทำไม..ทำไม..ตั้งหลายทำไม

แต่พอมารู้จัก วี-โหมด..เริ่ม

เข้ามาแบบ ชิล ชิล งั้นๆๆๆ..ความรู้สึกต่อมา คือ..อบอุ่นจัง..

ไม่ค่อยเหงาแระ..บางทีหัวเราะได้ หน้าคอมพ์นี่แหละ

ก็พวกพี่ๆเค้าฮาจะตาย  ไม่ปล่อยให้เราเหงาหรอก 

จขกท..เข้ามาบ่อยๆนะ จาได้รู้สึกดีๆ เหมือนกัน

เริ่มกระทู้นี้ก็ดีนะ เผื่อใครมีอะไร ก็จะได้เข้าบอกเล่าความรู้สึกได้

ปายทำงานก่อนแระน๊า..

เทคแคร์...จ้า

love love love love love

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Alphabetz

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 12:53:30 »

เพราะความเปลี่ยนแปลง คือ นิรันดร์

ล่าสุดทนไม่ไหวครับ ไปคุยกับพ่อแม่ มาและน้องสาวอีกคน

พ่อก็บอกว่า เคยเป็นตอนก่อนมาเจอกับแม่ ตอนนั้นกะว่าจะแต่งแล้วด้วยซ้ำ
เตรียมยกขันหมากไปขอ แต่อยู่ฝ่ายผู้หญิงเปลี่ยนใจแต่งไปกับลูกเศรษฐี

พ่อเจ็บใจมาก แต่ก็นำเรื่องนั้นมาเป็นแรงผลักดันว่า สักวันพ่อต้องมีตัง
และหาผู้หญิงที่ดีกว่านั้นให้ได้ และบอกว่า กาลเวลามันเปลี่ยนไปแต่ความไม่แน่นอนของคนยังจะอยู่ตลอดไป

แล้วก็ย้อนกลับมาถามผมว่า เมิงคิดแต่เสียใจในสิ่งที่เมิงทำไป เสียใจที่คนเปลี่ยนไป เมิงเคยคิดไหมว่าได้อะไรจากเรื่องนี้?
ผมละร้องไห้เลยอ่ะ
ประโยคสุดท้ายของพ่อคือ

คนกับสัตว์ต่างกันคือ สัตว์ส่วนมากสภาพแวดล้อมเปลี่ยนกระทันหันก็ตาย แต่คนอะไรเปลี่ยนแปลงยังไงเรายังมีใจไว้สู้
ถ้าเรายอมตายเราก็ไม่ต่างอะไรกับสัตว์

ส่วนแม่ผมนะครับ ด่าสำเพ็งแตก แต่สุดท้ายก็บอกว่าเข้าใจผม แต่บางอย่างแม่ก็พูดหรือสอนไม่ได้มันต้องเจอกับตัวเอง
น้องผมบอกสั้นๆว่า เค้าอยู่ข้างพี่นะ

ผมได้รู้ซึ้งแล้วจริงๆว่า สุดท้าย ไม่มีความรักไหนที่ยิ่งใหญ่เท่าพ่อกับแม่แล้วครับ

ป.ล. สารภาพตรงๆถ้าตอนนี้เจอกันก็คงจะได้หวดกันอีกน่ะครับ ว่าจะไปขอแบกรำ แบกข้าว ที่ทำงานพ่อจะได้ออกแรงๆเยอะๆ เอาแรงไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 14:24:15 »

เป็นกำลังใจให้เริ่มต้นชีวิตใหม่ครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยประสบเหตุการณ์คล้ายๆกับท่านนะครับ แต่ไม่โหดขนาดนี้

ตอนแรกก็ทำใจลืมยากครับ ตอนหลังไปอาบน้ำมา3รอบ หายสนิทลืมสนิทเลยครับ

เอาไปลองทำตามดูได้นะครับ อิอิกำ out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #25 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 14:50:42 »

เป็นกำลังใจให้เริ่มต้นชีวิตใหม่ครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยประสบเหตุการณ์คล้ายๆกับท่านนะครับ แต่ไม่โหดขนาดนี้

ตอนแรกก็ทำใจลืมยากครับ ตอนหลังไปอาบน้ำมา3รอบ หายสนิทลืมสนิทเลยครับ

เอาไปลองทำตามดูได้นะครับ อิอิกำ out
สงสัยได้ระับบน้ำวนดีแน่ๆครับเนี่ย  go

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 16:57:22 »

มันช่วยได้จริงป่าวครับ ผมก็อาบน้ำทุกวัน ไม่เห็นหายเลย
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #27 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 18:31:17 »

เพราะความเปลี่ยนแปลง คือ นิรันดร์

ล่าสุดทนไม่ไหวครับ ไปคุยกับพ่อแม่ มาและน้องสาวอีกคน

พ่อก็บอกว่า เคยเป็นตอนก่อนมาเจอกับแม่ ตอนนั้นกะว่าจะแต่งแล้วด้วยซ้ำ
เตรียมยกขันหมากไปขอ แต่อยู่ฝ่ายผู้หญิงเปลี่ยนใจแต่งไปกับลูกเศรษฐี

พ่อเจ็บใจมาก แต่ก็นำเรื่องนั้นมาเป็นแรงผลักดันว่า สักวันพ่อต้องมีตัง
และหาผู้หญิงที่ดีกว่านั้นให้ได้ และบอกว่า กาลเวลามันเปลี่ยนไปแต่ความไม่แน่นอนของคนยังจะอยู่ตลอดไป

แล้วก็ย้อนกลับมาถามผมว่า เมิงคิดแต่เสียใจในสิ่งที่เมิงทำไป เสียใจที่คนเปลี่ยนไป เมิงเคยคิดไหมว่าได้อะไรจากเรื่องนี้?
ผมละร้องไห้เลยอ่ะ
ประโยคสุดท้ายของพ่อคือ

คนกับสัตว์ต่างกันคือ สัตว์ส่วนมากสภาพแวดล้อมเปลี่ยนกระทันหันก็ตาย แต่คนอะไรเปลี่ยนแปลงยังไงเรายังมีใจไว้สู้
ถ้าเรายอมตายเราก็ไม่ต่างอะไรกับสัตว์

ส่วนแม่ผมนะครับ ด่าสำเพ็งแตก แต่สุดท้ายก็บอกว่าเข้าใจผม แต่บางอย่างแม่ก็พูดหรือสอนไม่ได้มันต้องเจอกับตัวเอง
น้องผมบอกสั้นๆว่า เค้าอยู่ข้างพี่นะ

ผมได้รู้ซึ้งแล้วจริงๆว่า สุดท้าย ไม่มีความรักไหนที่ยิ่งใหญ่เท่าพ่อกับแม่แล้วครับ

ป.ล. สารภาพตรงๆถ้าตอนนี้เจอกันก็คงจะได้หวดกันอีกน่ะครับ ว่าจะไปขอแบกรำ แบกข้าว ที่ทำงานพ่อจะได้ออกแรงๆเยอะๆ เอาแรงไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านจริงๆครับ
เยี่ยมมากครับ  great

ถ้าเหงา ๆ ก้อเข้ามาระบายในนี้ได้นะครับ ที่นี่อบอุ่นครับ อิอิ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Killerseven

kill_benz@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 18:41:34 »

ฆ่ามัน

หรือไม่ก้อถ้าไม่อยากทำก้อ

จ้างสามล้อไปตะบันไข่มันให้มันเปนหมั่น

หรือเฉือนเลยๆ

catcha

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 18:46:10 »

จขกท..โปรดทราบ

เพลงเพราะอ่ะ

-------------------

ยิ่งตอนเย็นๆแบบนี้นะ

ใด้ใจอ่ะ ได้ใจ เจง เจง

มา มา ลืมๆซะเหอะ เรื่องที่มะดีอ่ะ  คริ คริ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์