หน้า: 1 ... 6 7 [8]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ช้ำใจ ลองมาฟังเรื่องของผมกันครับ เสียใจสุดๆ แว้ก  (อ่าน 33814 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #105 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 09:40:30 »

กระทู้นี้ดัวจริงๆ สงสัยแทงใจดำ อิอิ
Alphabetz

« ตอบ #106 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 12:54:54 »

ผมทำอะไรไปขนาดนั้น ไอ้เวรนั่นมันก็ยังเป็นเหมือนเดิม

ซึ้งแล้วครับว่า กำลังมันแก้สันดานคนไม่ได้

boonx22
Registered User
*

« ตอบ #107 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 19:48:05 »

ผมเองก็เคยโดนแฟนเก่าทำมาเหมือนกันพามาเล่นกันที่ห้องแฟน พอดีวันนั้นไม่ได้โทรบอกล่วงหน้าเปิดเข้าไป
เจอแฟนพาผู้ชายมานอนในห้อง ผมนี้ปรี๊ดเลยคว้าขวดเบียร์ได้ตีเข้ากับกำแพงเป็นปากฉลามเกะว่าไอ้หมอนั้น
โดนเสียบแน่ๆ แต่ว่าโชดเข้าข้างผมไอ้หมอนั้นมันไวรีบวิ่งกระโดดออกนอกหน้าต่างเลาะไปตามระเบีบงข้างห้อง
หนีไปได้ ตอนนี้ผมกลับมาคิดว่าถ้าหากไอ้หมอนั้นมันวิ่งไม่ทันแล้วเกิดผมไปจิ้มมันเข้าแล้วมันเกิดตายขึ้นมา
ตัวผมจะได้มานั่งอยู่หน้าคอมอย่างนี้หรือเปล่าผมคงจะต้องไปนั่งสานตระกร้าอยู่ในคุกเป็นแน่แท้
แล้วแม่และคนในครอบครัวรวมทั้งญาติมิตรผมจะเป็นอย่างไร(พอเสียไปแล้ว)เค้าจะเสียใจแค่ไหนกับ
สิ่งที่ผมได้ทำลงไป นี่ก็ผ่านมาหลายปีแล้วครับผมก็คิดว่าผมเองนี่แหละเป็นคนที่ผิดไม่ค่อยจะมีเวลาให้เค้าๆจึง
ต้องเป็นแบบนี้ ผมว่าคุณ Alphabetz อย่าไปทำเลยครับปล่อยให้มันตายตามธรรมชาติดีกว่ามาคิดแต่เรื่อง
ปัจจุบันอย่าไปคิดถึงอดีตเราก็จะไม่ทุกข์ แต่มันก็จะเป็นการยากสักหน่อย แต่ถ้าภาพในอดีตแวบเข้ามาเราก็
พยายามสูดลมหายใจเข้าลึกๆมีสติอยู่กับลมหายใจแค่นี้เราก็จะไม่ทุกข์แล้ว ต้องให้เวลาเป็นตัวรักษาแผลใจ
ใครไม่เคยโดนไม่รู้หรอกว่ามันเจ็บแค่ไหนเราต้องเอาอดีตที่แสนเจ็บปวดมาเป็นบทเรียน ไม่มีใครหรอกครับที่รัก
และหวังดีต่อเราเท่าพ่อแม่ของเรา smile

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #108 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 19:56:58 »

ผมเองก็เคยโดนแฟนเก่าทำมาเหมือนกันพามาเล่นกันที่ห้องแฟน พอดีวันนั้นไม่ได้โทรบอกล่วงหน้าเปิดเข้าไป
เจอแฟนพาผู้ชายมานอนในห้อง ผมนี้ปรี๊ดเลยคว้าขวดเบียร์ได้ตีเข้ากับกำแพงเป็นปากฉลามเกะว่าไอ้หมอนั้น
โดนเสียบแน่ๆ แต่ว่าโชดเข้าข้างผมไอ้หมอนั้นมันไวรีบวิ่งกระโดดออกนอกหน้าต่างเลาะไปตามระเบีบงข้างห้อง
หนีไปได้ ตอนนี้ผมกลับมาคิดว่าถ้าหากไอ้หมอนั้นมันวิ่งไม่ทันแล้วเกิดผมไปจิ้มมันเข้าแล้วมันเกิดตายขึ้นมา
ตัวผมจะได้มานั่งอยู่หน้าคอมอย่างนี้หรือเปล่าผมคงจะต้องไปนั่งสานตระกร้าอยู่ในคุกเป็นแน่แท้
แล้วแม่และคนในครอบครัวรวมทั้งญาติมิตรผมจะเป็นอย่างไร(พอเสียไปแล้ว)เค้าจะเสียใจแค่ไหนกับ
สิ่งที่ผมได้ทำลงไป นี่ก็ผ่านมาหลายปีแล้วครับผมก็คิดว่าผมเองนี่แหละเป็นคนที่ผิดไม่ค่อยจะมีเวลาให้เค้าๆจึง
ต้องเป็นแบบนี้ ผมว่าคุณ Alphabetz อย่าไปทำเลยครับปล่อยให้มันตายตามธรรมชาติดีกว่ามาคิดแต่เรื่อง
ปัจจุบันอย่าไปคิดถึงอดีตเราก็จะไม่ทุกข์ แต่มันก็จะเป็นการยากสักหน่อย แต่ถ้าภาพในอดีตแวบเข้ามาเราก็
พยายามสูดลมหายใจเข้าลึกๆมีสติอยู่กับลมหายใจแค่นี้เราก็จะไม่ทุกข์แล้ว ต้องให้เวลาเป็นตัวรักษาแผลใจ
ใครไม่เคยโดนไม่รู้หรอกว่ามันเจ็บแค่ไหนเราต้องเอาอดีตที่แสนเจ็บปวดมาเป็นบทเรียน ไม่มีใครหรอกครับที่รัก
และหวังดีต่อเราเท่าพ่อแม่ของเรา smile

ใช่เลยครับตั้งสติต่อแล้วมองไปข้างหน้ากันดีกว่าครับ อิอิ money

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #109 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 20:14:04 »

พรุ่งนี้เลยไปหาลุงเชนที่ระยองดีกว่า อิอิ

ดาราหมายเผด็จศึกเลยเหรอเนี่ย เห็นคนแก่เป็นไม่ได้จริงๆ เอิ๊กๆ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #110 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 20:29:06 »

แต่ละท่านเนี่ย  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Killerseven

kill_benz@hotmail.com
« ตอบ #111 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 01:30:39 »

กระทู้เนี่ยตกปักหมุดเอาให้ได้อ่านทุกคน

เป็นข้อคิด

gigabyteman
Registered User
*

« ตอบ #112 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 14:01:30 »

อ่านแล้วเครียดครับ
แต่ต้องตั้งสติ
พยายามอย่าอยู่คนเดียว
หาอะไรทำ
กาลเวลาจะช่วยเราเองครับ
 Cool
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #113 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 01:53:08 »

แฟนเลิกไปก็เป็นคนอื่น ผมไม่ค่อยได้สนใจ

สมัยวัยรุ่น ผมก็เที่ยวสะบัดเหมือนกัน พาผู้หญิงมาบ้านไม่ซ้ำหน้า

จนพ่อผมบอกว่า นี่เอ็งคิดจะหาเมียหิ้วมาจากเธค มันก็ได้แค่ผู้หญิงกลางคืนใจแตก

ถ้าคิดจะหาเมียให้ขยันเข้าวัดทำบุญ แล้วรอดูลูกสาวบ้านไหน เขาเข้าวัดฟังธรรม

นั่นแหละเอ็งถึงหามาทำเมีย มันถึงจะได้คนดีๆ จำมาจนป่านนี้เลยครับ ผมเคยวิ่ง3บ้าน

มีแฟนพร้อมกัน3คน  อยู่คนละจังหวัดแต่ตอนนั้นเมียหลวงคนปัจจุบันไม่รู้

เพราะตอนนั้นยังไม่ได้คิดจะเลือกใคร คบดูนิสัยไปเรื่อยๆ สุดท้ายค่อยๆเลิกไปทีละคนๆ

จนตัดใจว่าเลือกเมียหลวงคนนี้นี่แหละ หาคนใจกว้างกว่านี้ไม่มีอีกล่ะ

เมียหลวงคนนี้ผมยอมใจเขาเลย เพราะช่วงที่สุข ผมหนีไปสุขอยู่คนเดียว

แต่เวลามีทุกข์ เขายอมทุกข์อยู่กับผม ถ้าหาคนที่ไม่ว่าจะมีปัญหาหนักแค่ไหน

เราจะรู้ได้ว่าเขาไม่มีทางทิ้งเราแน่ๆ ให้จับไว้ให้ดีครับ คนแบบนี้หายาก  love

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #114 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2009, 16:21:50 »

พึงสำรวจตัวเองว่าเราดีแล้วหรือยัง
หากว่าเราดีแล้ว เขาคนนั้นยังจากไป
เขาคนนั้น...ก็ไม่คู่ควร

น้าเชนสู้ ๆ นะครับ เป็นห่วงครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 ... 6 7 [8]   ขึ้นบน
  พิมพ์