หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยฟังกันปล่าวครับ  (อ่าน 24828 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #15 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 17:13:56 »

สมัย10กว่าปีก่อน ผมเคยมีเทป วง Dezember หน้าปกตามรูป

แต่ทำหายไปตอนย้ายบ้าน สมัยนั้นเทปนักร้องดังๆใส่ลังมาม่า

ตอนย้ายบ้านไว้เยอะเสียดายมากๆ ใครที่ยังมีชุดนี้อยู่ผมอยากได้

ช่วยแปลงเป็น MP3 แล้วอัพลงเวปให้ผมที จะเป็นพระคุณอย่างสูง  love

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
beerking

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 17:20:35 »

rate X ไม่ไหวครับหนักเกินไปครับแต่ ก็เก็บไว่ก่อนเผื่อบางอารมย์อยากฟัง อิอิ  ขอบคุณครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 17:39:02 »

โอ้ว... เฮฟวี่มด  แม่เจ้า  เดี๋ยวกลับบ้านขอดูดตัวนี้แล้วกันครับ อิอิกำ drunk

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #18 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 17:40:14 »

1.flvLQ | by Aeva

รอบนี้เช็คความทรงจำกันหน่อย ถามว่า..นักร้องกับคนเล่นกีตาร์ ชื่ออะไรครับ   lol

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 20:17:03 »

ชอบเพลงเดียวหมอผีครองเมือง

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 21:10:11 »

1.flv

รอบนี้เช็คความทรงจำกันหน่อย ถามว่า..นักร้องกับคนเล่นกีตาร์ ชื่ออะไรครับ   lol

นักร้องคือน้าปู แบล็คเฮด อานนท์ สายแสงจันทร์ ตอนนั้นชื่อ ปฐพี สายแสง กีต้าร์ก็คือ กีต้าร์เทพ ชัคกี้ ธัญญรัตน์

วง Blue Planet ครับ เกิดไม่ทันหรอกครับ แต่น้าเชนเขาเล่าให้ฟัง

Chuckie Thanyarat and Blue Planet - มั่นใจLQ | HQ | by Aeva

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 21:17:17 »

ชอบตอนหมอผีมาครับ อิอิกำ

อิอิจำชื่อเพลงผิด มีเพลงชื่อไกลป่ะครับที่เพลงเดียวยาวเฟรื้อยอ่ะครับ ชอบเพลงนั้นมากกว่าครับ อิิอ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
2jz_turbo

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 21:18:11 »

1.flv

นักร้องคือน้าปู แบล็คเฮด อานนท์ สายแสงจันทร์ ตอนนั้นชื่อ ปฐพี สายแสง กีต้าร์ก็คือ กีต้าร์เทพ ชัคกี้ ธัญญรัตน์

วง Blue Planet ครับ เกิดไม่ทันหรอกครับ แต่น้าเชนเขาเล่าให้ฟัง

Chuckie Thanyarat and Blue Planet - มั่นใจ

แหม่ ท่านน่อม รู้ลึกถึงรายละเอียด อิอิ  

อันนี้ผมเกิดไม่ทันคับ อิอิ กำ นี่ถ้าชักกี้ไม่ตายนี่ เอก blackhead คงไมได้เกิดอ่ะคับ พอดีพี่เชนเค้าเล่าให้ฟังเมื่อวันก่อนน่ะคับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 21:28:00 »

ถ้าปูเบล็คเฮดตอนนั้นผมยังไม่รู้จักเลยครับ   ตอนนั้นยังไม่ได้ทำแบล็คเฮด สารภาพเลยว่าตอนนั้นผมไม่รู้จริงๆครับ  เหอๆ 
แต่กีตาร์นี่เห็นก็รู้แล้วครับ  ถ้าไม่รู้จักนี่แย่แล้วครับเพราะของเค้าดีจริงๆ   

ตอนนั้นก็มีอะไรอีกนะ ตระกูล ช. ใช่ป่าวครับ โอฬาร พรมใจ แหลม  กิติ โอ้ว....  วัยรุ่นจริงๆครับ

ขอบคุณมากครับที่เอามาลงให้ดูครับ   ไม่คิดว่า youtube จะมีจริงๆ  เหอๆ

ว่าถึงเรื่องพี่ปูนี่  แกเป็นเพื่อนกับเสี่ยกบ taxi ใช่ป่าวครับ เหมือนจะรู้จักกันตอนอยู่แกรมมี่ ใหม่แล้วอันนี้

แต่ก่อนเสี่ยกบนี่  เล่นอยู่ที่ขอนแก่นนะครับ  ประจำก็ Top west  แต่ก่อนผมก็ไปนั่งดูดเบียร์กินเพลงที่นั่นประจำครับ 
ไม่นึกว่า เสี่ยจะออกเทปซะงั้น  ก็เลยไม่ได้แวะไปใช้บริการครับ  วงดนตรีมันเปลี่ยนไปเรื่อยๆ  หลังๆฟังไม่ค่อยดีครับ เอาสตริงไทยๆมาเล่นเยอะไป  ไม่เข้าท่าเท่าไหร่ครับ  ปกติที่นี่เล่นคันทรี่ ไม่ก็ร๊อคแอนด์โรลครับ

คาดว่าตอนนั้นเนียนจังคงยังเล่นหมากเก็บ ฟังวง XYZ อยู่แน่ๆเลยครับ  อิอิกำ drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2010, 21:34:52 โดย leim » บันทึกการเข้า

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 21:48:06 »

เรื่องพี่ปูเรายังไม่จบครับ หลังจาก Blue Planet เลิกไป ก็ไปทำวงยูเรเนี่ยมต่อครับ แล้ววงแตกอีกทีถึงเป็นแบล็คเฮด

เพลงวงยูเรเนี่ยมจะทำแบบเอาใจตลาดมากขึ้น แต่เอาใจมากไปจนเจ๊งครับ อิอิกำ และเช่นเดิมครับลุงเชนอีกแล้วครับที่เล่าให้ฟัง

ธาตุแท้ - ยูเรเนี่ยมLQ | LQ+ | HQ | by Aeva

เพลงเร็วอย่าเอามาฟังเลยนะครับ ไม่เชื่อไปลองหาฟังกันต่อได้ในยูทู๊ปครับ อิอิกำ  drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 21:49:30 »

จะว่าไปสมัยเป็นเทปนี่    ตังค์ผมก็ไม่ค่อยจะมีเหมือนกันครับ   เข้าขั้นยากจนแต่เสรือกรสนิยมสูงครับ
เก็บตังค์กว่าจะซื้อซาวเบาท์ได้เครื่องนึง  รุ่นไม่มีปรับเสียงเบสอะไรนั่นนะครับ  ตัวถูกสุดเลย  ซื้อถ่านมาใส่นี่  ทุบแล้วทุบอีก  รีดมันเข้าไปครับ หลังๆไม่ไหว  นิแคทบวกที่ชาร์จสองก้อนกีนแดง   แค่นั้นก็รู้สึกมีความสุขกับของที่มีมากๆแล้วครับ เง้อ  

ตังค์เหลือนิดหน่อยก็  ไปแล้วครับ ไนท์บาซ่า  ไปซื้อเทปผีมาฟัง เหอๆ  จริงๆก็ไม่ดีหรอกครับแต่มันก็จนหนะครับ ทางเลือกไม่มีมากนัก  ไปยืมเค้ามาฟังก็เกรงใจเค้าครับ  

เดี๋ยวนี้คิดถึงวงไหนที่เราฟังก็ อาศัย ยูทูปนี่แหล่ะครับ  เพลงไหนไม่คิดว่าจะมี มันก็มีครับ   สมัยนี้มันก็ดีไปอีกแบบนะครับ  

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 21:53:02 »

ถูกต้องนะครับ  lol lol lol

คลิปที่ผมเอามาลง ออกรายการ4ทุ่มสแควร์ ราวๆปี2533

« ตอบ #27 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 22:00:33 »

จะว่าไปสมัยเป็นเทปนี่    ตังค์ผมก็ไม่ค่อยจะมีเหมือนกันครับ   เข้าขั้นยากจนแต่เสรือกรสนิยมสูงครับ
เก็บตังค์กว่าจะซื้อซาวเบาท์ได้เครื่องนึง  รุ่นไม่มีปรับเสียงเบสอะไรนั่นนะครับ  ตัวถูกสุดเลย  ซื้อถ่านมาใส่นี่  ทุบแล้วทุบอีก  รีดมันเข้าไปครับ หลังๆไม่ไหว  นิแคทบวกที่ชาร์จสองก้อนกีนแดง   แค่นั้นก็รู้สึกมีความสุขกับของที่มีมากๆแล้วครับ เง้อ  

ตังค์เหลือนิดหน่อยก็  ไปแล้วครับ ไนท์บาซ่า  ไปซื้อเทปผีมาฟัง เหอๆ  จริงๆก็ไม่ดีหรอกครับแต่มันก็จนหนะครับ ทางเลือกไม่มีมากนัก  ไปยืมเค้ามาฟังก็เกรงใจเค้าครับ  

เดี๋ยวนี้คิดถึงวงไหนที่เราฟังก็ อาศัย ยูทูปนี่แหล่ะครับ  เพลงไหนไม่คิดว่าจะมี มันก็มีครับ   สมัยนี้มันก็ดีไปอีกแบบนะครับ  

สงสัยจะยุคพีค็อคฉลากขาว รุ่นเดียวกับน้าเชนแน๊แน่เลยครับ อิอิกำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 22:05:30 »

เคยหลงซื้อม้วนละ 15 บาทมาฟังด้วยครับ   รุ่นไม่มีกล่องแคสเซทใส่นะครับ เป็นคล้ายๆแฟ้มตราช้าง ประกบใส่ มีแกนสองอันยึดตรงที่ม้วนๆมันนั่นแหละครับ      เอามาฟังนี่ เสียงไม่ได้เรื่องเลยครับ เง้อ

สรุปนี่ พีค๊อกดีที่สุดครับ   อิอิกำ drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #29 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010, 22:45:45 »

อิอิ ดีนะที่เราไม่ได้โพสอะไร
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์