หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทิปส์แต่งเติมหน้าพื้นฐาน ด้วยว่ามือใหม่หัดเสริมแต่ง  (อ่าน 251 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 21 เมษายน 2021, 07:07:20 »

ใครที่ไม่เคยแต่งเติมหน้าเลย และกำลังจะแต่งเติมหน้า ไม่รู้จะเริ่มยังไสะดุดี มาเส้นทางนี้เลยค่า เรามีทิปส์ที่เป็นวิธีเพื่อที่จะสาวเพิ่งเริ่มหัดตกแต่งหน้ามาฝากกัน ตั้งแต่จะซื้อเครื่องสำอางแบบไหน ยังไสะดุดี พร้อมด้วยควรมีเครื่องสำอาง วัสดุอุปกรณ์แต่งหน้าอะไรบ้างในการเริ่มเสริมแต่งหน้า สาวๆ คนไหนที่อยุ่งยากตกแต่งหน้าให้เริ่ด ก็ลองตามมาทัศนะกันค่า ว่าพื้นฐานการแต่งหน้า ต้องทำยังไงกันบ้างน้า

• เลือกเครื่องสำอางที่ไม่แพง เมื่อเริ่มหัดเติมแต่งหน้า

อย่างแรกเลยที่สาวๆ ควรมีคือเครื่องสำอางนะคะ ถ้าใครกำลังลังเลว่าแต่งหน้าเองครั้งแรก จะซื้อเครื่องสำอางแบบแพงๆ ที่มีคุณภาพไปเลย หรือซื้อเครื่องสำอางราคาถูกๆ มาเล่นสร้างนดี? เนื่อวางมือ้วยกระทู้ถามนี้ สาวๆ ไม่ต้องซื้อเครื่องสำอางแพงๆ มาหัดแต่งเติมหน้าก็ได้ค่ะ พร้อมด้วยต้องไม่ซื้อเครื่องสำอางสนนราคาถูกที่ไม่เสถียรด้วยกันคุณภาพต่ำมาใช้ด้วยน้า
    เรามีเครื่องสำอางที่เป็น Drug Store ที่มูลค่าย่อมเยาว์ ด้วยกันมีคุณภาพหนักแน่นเป็นตัวเลือก ซึ้งเครื่องสำอางแบบดถูกชะตาส์สโตร์ชิ้นนี้ ก็มีคุณภาพที่ใช้ได้ดีเสมอเหมือนกัน กับมีหลายหลากยี่ห้อให้ลองเลือกมาใช้ เหมาะเพื่อให้มือใหม่มากค่ะ

• ใช้แปรงแต่งเติมหน้า ในการเริ่มแรก

เครื่องมือตกแต่งหน้าคู่มือที่เป็นพื้นฐานที่สาวๆ ควรมีเลยคือ แปรงแต่งเติมกิจการงานถนัดมือ ขนแปรงนุ่มๆ จะใช้ได้ง่ายกว่า โดยแปรงจะอาจจะช่วยเหลือเกลี่ยเครื่องสำอางได้เนียน และขนาดแปรงแต่งการงานผิดแผกแตกต่างกัน ก็อาจใช้ได้เฉพาะพื้นที่ โดนใจได้มากกว่าฟองน้ำตกแต่งหน้า ด้วยว่าคนเพิ่งเริ่มหัดตกแต่งหน้าค่า

• ต้องใช้สินค้าบำรุงชอบพอษาผิวด้วย

เพื่อให้การแต่งเติมหน้าเป็นไปได้ง่าย สาวๆ ควรเตรียมผิวให้สุขภาพดีกหันสร้างนนะคะ ยิ่งผิวสุขภาพดียิ่งตกแต่งหน้าได้ง่าย โดยเหตุนั้นปฎิบัติงานนเสริมแต่งหน้าทุกครั้ง สาวๆ ควรทาครีมบำรุงรักใคร่ษาด้วยกันกันแดดทำการนเติมแต่งหน้า เพื่อให้ผิวชุ่มชื้น สุขภาพดี แต่งหน้าได้ติดถาวรมากขึ้นด้วยค่า

• เลือกรองพื้นให้เข้ากับสีผิว

การเลือกสีรองพื้นให้เข้ากับผิวหน้า เป็นสิ่งของที่จำเป็นมากนะคะ เหตุเพราะสีเทาจะทัศน์แพงก็ต่อเมื่อเป็นสมัยนิยมหรือธนาคารเทาๆ เฉพาะ แต่หน้าเทามันมองไม่แพงค่าาา แล้วจะเลือกยังไงให้รองพื้นเข้ากับสีหน้า เรามีวิธีเลือกรองพื้นมาฝากกันค่ะ
    การเลือกรองพื้นให้สีรนองพื้นเข้ากับสีผิว เราจะไม่ทดลองรองพื้นบนมือ ข้อมมือกันนะคะ เราจะทดลองรองพื้นดินแดนลำคอที่ชิดใบกิจการงานสุด แล้วหันด้านที่ทดลองรองพื้นเข้าหาแสงไฟ ถ้าเฉดไหน กลืนกับสีผิวยิ่งขึ้นไป ก็ซื้อสีนั้นมาเลยค่า

• คอนซีลเลอร์ ก็ควรมีติดเอาด่วน้

เหมือนเคยนะคะ ที่บางวันใบหน้าเราก็ต้องมีโทรมแบบขอบตาดำหรือมีรอยแดงจากสิว รวมถึงบางวันก็มีสิวขึ้ันด้วย สิ่งของที่สนับสนุนพรางรอยต่างๆ ภาคนี้ พร้อมด้วยสาวๆ ควรมีคือ คอนซีลเลอร์ค่ะ เลือกให้เฉดสีสว่างกว่าผิว 1 เฉดสีจะทัศนะเป็นธรรมชาติมากกว่านะคะ
    ใช้คอนซีลเลอร์เบลนด์ใต้ตา หรือแต้มลงไปเฉพาะจุดที่เป็นสิว เป็นรอยกระทำการนใช้แปรงคอนซีลเลอร์เบลนด์ใก้เห็นเป็นธรรมชาติ เนียนกับสีผิว เท่านี้ก็เป็นอันเสร็จค่า

• ไพร์เมอร์และการเบลนด์ เอาใจช่วยแต่งเติมตาให้เห็นป๊อบ

อย่ามองข้ามไพร์เมอร์ค่า ไพร์เมอร์เป็นสิ่งที่สาวๆ คนไหนอซับซ้อนแต่งหน้าให้ทรรศนะผิวดี ต้องมีเลยนะคะ อย่าลืมซื้อเลย พร้อมกับควรแยกซื้อรูปแบบไพร์เมอร์รองพื้น, ไพร์เมอร์ตาพร้อมด้วยไพร์เมอร์ริมฝีปากที่มีความละเอียดของเนื้อไพร์เมอร์ต่างกัน ทั้งๆที่อลำบากให้เครื่องสำอางติดคงทน ก็ต้องทาไพร์เมอร์สร้างนเริ่มเติมแต่งหน้า
    เป็นพิเศษดินแดนดวงตา แม้ว่าอย่างให้สีอายแชโดว์ติดทนพร้อมกับเห็นชัด ให้ทาอายไพร์เมอร์จัดทำนเสริมแต่งตาทุกครั้ง แล้วค่อยลงอายแชโดว์ ปฎิบัติงานนใช้แปรงแต่งหน้า เบลนด์ให้สีอายแชโดว์ดูฟุ้ง เรียบง่ายเท่านี้ลุคแต่งตาก็รอดแล้วค่า
    อย่าลืมเลือกสีอายแชโดว์ที่จะใช้ด้วยนะคะ เพราะว่ามือใหม่หัดเสริมแต่งหน้า รอบรู้ทดลองเริ่มแต่งเติมตาได้ที่รูปแบบสีน้ำตาลธรรมชาติ โดื้อด้านสีพีชเบาๆ รูปแบบสีชมพูก็ทัศน์เป็นธรรมชาติเพื่อที่จะทุกคนนะคะ

• เป็นมือใหม่ ก็ต้องเขียนคิ้ว

คิ้วคือมงกุฎของหน้าค่า โดยเหตุนั้นสาวๆ ที่เพิ่งเริ่มหัดตกแต่งหน้าไม่ลืมเขียนคิ้วเด็ดขาด แต่ถ้าใครกลัวว่าเขียนคิ้วแล้วจะออกมาไม่เท่ากัน เรามีวิธีมาฝากกันนะ
    กันคิ้วให้เข้ารูป โดยเฉพาะที่ตั้งปลายคิ้วที่เห็นรกเอาออกนิดนึงก็ได้ค่า
    เลือกใช้ที่เขียนคิ้วโหัวเห็ดสีที่อ่อนกว่าสีขนแต่นะคะ จะเป็นโคงทนสีน้ำตาล หรือสีเทาก็ใช้ได้กัถ้อยคำุกสีผมเลย

• ปัดขนคิ้วให้เป็นระเบียบสร้างนนะคะ
  • วาดโครงคิ้วขึ้นมาปฎิบัติงานน แล้วเบลนด์ให้สีทั่วกัน
  • ใช้คอนซีลเลอร์วาดกรอบคิ้วข้างนอกทำงานนเลบนด์ให้เนียนไปกับสีผิว เท่านี้ก็มีคิ้วสวยๆ ได้แล้วค่า

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : เครื่องสำอางเกาหลี

Tags : เครื่องสำอางเกาหลี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์