หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรแกรม window แบบถูกลิขสิทธิ์ ลงที่คอมฯตัวเดิมได้บ่อยครั้งรึเปล่าครับ อยากรู้  (อ่าน 7634 ครั้ง)
salawin
Registered User
*

« เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 16:37:05 »

อยากทราบว่า ซื้อ window แบบถูกลิขสิทธิ์นี่ครับ เราสามารถลงโปรแกรม Window ได้หลายครั้งหรือเปล่าครับ ( เพราะมันต้องใส่ Product Key )ที่คอมฯเครื่องเดิมนะครับ คือแบบว่า ผมชอบ Format ฮาร์ดดิส นะครับ เพื่อล้าง registry เก่าๆ และฆ่าไวรัสไปในตัว ปัจจุบันนี้ ผมใช้ window เถื่อนอยู่นะครับ ถ้าลงได้บ่อยนี่  Window 7 ออกเมื่อไหร่ ซื้อของแท้มาใช้แน่นอน รบกวนถามแค่นี้ครับ

สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ ก็คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 16:39:52 »

^^ รอ admun แอดมึน...อย่างดารามาตอบคับ

beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 19:08:01 »

อยากทราบว่า ซื้อ window แบบถูกลิขสิทธิ์นี่ครับ เราสามารถลงโปรแกรม Window ได้หลายครั้งหรือเปล่าครับ ( เพราะมันต้องใส่ Product Key )ที่คอมฯเครื่องเดิมนะครับ คือแบบว่า ผมชอบ Format ฮาร์ดดิส นะครับ เพื่อล้าง registry เก่าๆ และฆ่าไวรัสไปในตัว ปัจจุบันนี้ ผมใช้ window เถื่อนอยู่นะครับ ถ้าลงได้บ่อยนี่  Window 7 ออกเมื่อไหร่ ซื้อของแท้มาใช้แน่นอน รบกวนถามแค่นี้ครับ

ถ้าอุปกรณ์ทุกอย่างเหมือนเดิม  ลงไปเลยครับ นับครั้งไม่ถ้วนจนกว่าแผ่นจะฟังละครับ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2009, 19:45:13 »

เขามาแล้ว ชัดเจนเลยครับ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
salawin
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 01:07:16 »

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ไว้รอ window7 ออกเมื่อไหร่จะไปซื้อมาใช้เลย ว่าแต่ Core I5 เมื่อไหร่จะออกนะ จะได้ซื้อยกแผงไปเลย (ของเก่าผมยังเป็น เพนเทียม 2 อยู่เลย )

สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ ก็คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2009, 09:11:13 »

เปลี่ยนอุปกรณ์บ่อย ก็เลยต้องใช้ของปลอม อิอิ
Microsoftว่ากันไม่ได้นะ อิอิ
PoK
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 10:05:28 »

ถ้าเป็นแบบ OEM มันจะ Activate Online ได้3ครั้งครับ ถ้าเกินโทรหา microsoft เมืองไทยได้เลยครับ
เดี๋ยวเค้าจัดการให้ เปลี่ยน hardware บ่อยๆก็ได้ครับ แต่เปลี่ยน hardwareใหม่ก็ต้อง activate ใหม่ทุกๆครั้งครับ

มันอีกอีกแบบที่เป็น open license แบบนั้นมันไม่จำกัดเรื่องการเปลี่ยน hardware แต่รู้สึกว่าราคามันจะแพงกว่า oem ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์