หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสธ.แดง ถูกยิงเข้าบริเวณศีรษะ ขณะให้สัมภาษณ์กับผู้สื่อข่าวต่างชาติที่แยกศาลาแดง  (อ่าน 40194 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 21:47:21 »

นี่แหละครับ เวรกรรมเค้าทำหน้าที่ของเค้าแล้ว คน ๆ นี้คงจะคิดไม่ดีกับบ้านเมือง ทำผิดคำปฏิญานของทหาร สมคบคนชั่วทำลายประเทศที่ตัวเองเคยปฏิญานไว้ว่าจะปกป้อง แบบนี้ไม่ต้องโทษใครเลยครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yoshiki

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 21:58:45 »

ผมรู้สึกว่าแผ่นดินสูงขึ้นมาแฮะ แต่ยังไงก็เสียใจกับผู้ได้รับบาดเจ็บทั้งเศษแดงและท่านอื่น ๆ ด้วยนะครับ
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #17 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 22:09:41 »

เสธแดงตายอย่างสงบได้เลยครับ ไม่ต้องเป็นห่วงครอบครัวซึ่งก็มีลูกสาวแค่คนเดียว ส่วนเมียแกที่เป็นทหารเรือ

ทนความอัปรีย์ของผัวไม่ไหว เลยชิงตายไปซะก่อน กลุ่มเตรียมทหารรุ่น11 เคยบอกเอาไว้แล้ว

ว่าจะช่วยเหลือครอบครัว สมาชิกในรุ่นเป็นอย่างดีหากได้รับการร้องขอ น้องเดียร์ไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม 2010, 22:24:17 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
beerking

« ตอบ #18 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 22:22:58 »

เห็นว่าต้องการเลือด กรุ๊ป AB ให้เสธแดง  ผม AB แต่ให้ไม่ได้ครับ   อิอิ เพราะ ว่า ผมหล่อ เง้อ
Cybernetic

« ตอบ #19 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 22:27:02 »

จะรอดหรือไม่รอดก็แล้วแต่เวรแต่กรรมแล้วครับงานนี้ พวกเราดูแล้วก็นิ่งเสียครับ ไม่ต้องไปซ้ำเติมเขา สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #20 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 22:34:06 »

เห็นงามตามท่านรองครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #21 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 22:36:32 »

http://edition.cnn.com/video/data/2.0/video/world/2010/05/13/thai.daeng.shot.cnn.html

gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #22 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 22:43:10 »

นอนหลับให้สบายไปอีกซัก 20 ปีนะครับ

ไม่อยากให้ตาย

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #23 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:03:26 »

นอนหลับให้สบายไปอีกซัก 20 ปีนะครับ

ไม่อยากให้ตาย

ไม่อยากให้ตายเหมือนกันครับ อยากให้นอนสบายๆ เป็นผักไปเรื่อยๆจะดีกว่าครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
สบาย-สบาย

« ตอบ #24 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:04:41 »

ค่ำคืนนี้เสธแดงได้อัพเกรดเป็นแดงแท้แล้วครับ

จะบอกว่ายินดีด้วย เดี๋ยวเป็นการซ๊ำเติม

เอาเป็นว่าขอให้เสธแดง โชคดีได้เป็นแดงแท้เต็มตัวสมใจอยากก็แล้วกัน

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:10:57 »

ขอแสดงความคิดเห็นจากใจจริงนะครับ

ผมไม่อยากให้ใครตายเลยครับ ไม่ว่าคนนั้นจะเลวนรกขนาดไหนครับ  
ยังไงก็คนไทยด้วยกันครับ  เชื่อว่าถึงเวลานั้นกระบวนการยุติธรรม ที่มันยุติธรรมจริงๆมันจะตัดสินในตัวมันเองได้นะครับ

ส่วนที่เอาผิดไม่ได้ บินไปออกนอกประเทศ  ถึงจะไม่ได้นอนคุก  ไม่ได้รับโทษตามกฏหมาย  แต่ว่าก็ไม่พ้นบ่วงกรรมที่ตัวเองได้ทำไว้แน่นอนครับ    อย่างน้อยก็นรกในใจตัวเองไปจนตายครับ  ทรมาณทรกรรมกันไป

ตามไปดูใน CNN แล้วนะครับ จากที่ดู  คิดว่าแกไม่น่ารอดครับ  แต่ว่า ทีมแพทย์เค้าจะว่าไงก็ว่าไปตามสภาพแล้วกันครับ

เสียใจกับครอบครัวของคนที่เสียชีวิตนะครับ  เห็นแล้วผมใจหายครับ  ประเทศนี้มันเลยเถิดกันถึงขนาดฆ่าแกงกันแล้ว

ว่าจะเปิดทีวีดูให้หายเครียดหน่อยนะครับ เจอแบบนี้ก็ อืม   เชื่อว่า  หลายๆคนคงไม่สบายใจครับ  ยิ่งไปตามข่าวในเว็บต่างๆก็   มีทั้งที่ สะใจ หรือ  เหยียบย่ำคนที่ตายไป   ก็ว่ากันไปครับ  

ก็ทำได้แค่ทำหน้าที่ของตัวเองให้เต็มที่หละครับ  อย่างผมผมก็ทำอะไรไม่ได้มากไปกว่านี้ครับ  เสียใจกับผู้เสียชีวิตอีกครั้งครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #26 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:17:30 »

จากหัวเขียว

เผยโม่งชุดขาววิ่งเข้ามาจ่อยิงหัว "เสธ.แดง" 2นัดซ้อน ขณะยืนให้สัมภาษณ์นักข่าวญี่ปุ่น ข้างริมรั้ว รพ.จุฬาฯ ก่อนจะวิ่งหลบหนีไป

http://www.thairath.co.th/content/pol/82774

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:17:44 »

โดยรวมผมก็ไม่เห็นด้วยกับการที่ไปมุงกันทำข่าวและขวางการรักษา ทำให้การรักษาล่าช้านะครับ ผมมองว่ามันไม่ถูกต้อง
ถ้าเป็นเราบ้างก็คงแย่ ตายไปเลยน่ะ ไม่เท่าไหร่หรอก แต่ต้องอยู่และเดือดร้อนคนข้างหลังนี่มันแย่

ขอให้ประเทศสงบไวๆครับ กฏหมายบ้านเมืองเราขอให้เป็นกฏหมายได้สักที ประเทศได้เจริญ

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #28 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:19:56 »

ว่ากันว่าหน้าสวนลุมก็เดือด  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Cybernetic

« ตอบ #29 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010, 23:23:49 »

อ้างถึง
ผมไม่อยากให้ใครตายเลยครับ ไม่ว่าคนนั้นจะเลวนรกขนาดไหนครับ  
ยังไงก็ คนไทยด้วยกันครับ  เชื่อว่าถึงเวลานั้นกระบวนการยุติธรรม ที่มันยุติธรรมจริงๆมันจะตัดสินในตัวมันเองได้นะครับ
greatเหมือนใจผมคิดเลยครับท่าน

ผมเองก็ไม่อยากให้พี่น้องคนไทยต้องมาตายด้วยกันทั้งนั้น ผมรู้สึกว่าคนไทยด้วยกันไม่น่ามาฆ่ากันเองแบบนี้ แบบนี้ประเทศแพ้ครับ แล้วก็ไม่มีฝ่ายไหนชนะจริง ๆ ครับ

อยากให้มีสติให้มาก ๆ ครับ อย่าไปหลงกับอำนาจและเงินตราจนหน้ามืดตามัว เห็นกงจักรเป็นดอกบัว แยกแยะดีชั่วไม่ออกเลยครับ เสียชาติเกิดนะ ชีวิตคนเรามั้นก็สั้น จะตายวันไหนก็ไม่รู้ เกิดมาตัวเปล่า ตายไปก็ตัวเปล่าครับ เอาอะไรไปไม่ได้สักอย่าง จะติดตัวไปก็เฉพาะบุญและบาปเท่านั้นครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์