หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ UPS ที่สำรองไฟให้หน่อยครับ  (อ่าน 10966 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 21:23:01 »

Scythe Strong 600W 80Plus ตัวที่ว่าน่าจะพอไหวนะครับ เป็นห่วงเหมือนกันครับ กลัวจะยืนระยะได้ไม่ยาว

อ้อ อีกยี่ห้อผมก็ใช้อยู่ครับ silverstone zeus 650w ครับ น่าจะไหว 8400 + 275 สบายมากครับ น่าจะสองพันห้าหรือสองพันหกครับ ที่ hwh ใกล้ๆบ้านท่านน่าจะมีนะครับ hardware house เนี่ย
TAE007

kmolom@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010, 22:04:58 »

Scythe Strong 600W 80Plus ตัวที่ว่าน่าจะพอไหวนะครับ เป็นห่วงเหมือนกันครับ กลัวจะยืนระยะได้ไม่ยาว

อ้อ อีกยี่ห้อผมก็ใช้อยู่ครับ silverstone zeus 650w ครับ น่าจะไหว 8400 + 275 สบายมากครับ น่าจะสองพันห้าหรือสองพันหกครับ ที่ hwh ใกล้ๆบ้านท่านน่าจะมีนะครับ hardware house เนี่ย

ผมอยู่ น่าน ครับ ไม่มีหรอกครับ HWH จะใกล้ๆ ก็ JIB อยู่แพร่นะครับ เดี๋ยวลองหาในเวปแล้วสั่งโอนดีกว่าครับ เพราะร้านที่ น่าน นี้ส่วนมากขายแต่ของ แอดไวน์ ทั้งนั้นนะครับ ผมไม่ค่อยซื้อหรอกครับ แล้ว ผมก็ไม่อยากใช้นานเหมือนกันแม้มันจะไม่ดับ ไม่อะไรก็เถอะ ตอนนี้นะครับแต่กลัว HDD จะไปอย่างเดี่ยว - -.

เออแล้ว ถ้า ร้านที่บเานผมมันซ่อมไม่ได้ ส่งไป กทม มันจะมีที่ไหนรับซ่อมไหมครับ เสียดายนะครับ แล้วมันเสียแบบนี้เอาไปขายต่อจะได้ราคาไหมครับ เนี่ย แบบให้คนอื่นเอาไปซ่อมนะครับ รุ่น EnerMax ลิเบอร์ตี้นะครับ 500W แบบถอเสายได้นะครับ

ขอบคุณอีกทีครับ แหะๆ
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 01:21:22 »

ถ้างบถึงนี่ก็เอาของที่ลุงเชนแนะนำก็ได้ครับ silverstone zeus 650w

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 03:14:11 »

ผมอยู่ น่าน ครับ ไม่มีหรอกครับ HWH จะใกล้ๆ ก็ JIB อยู่แพร่นะครับ เดี๋ยวลองหาในเวปแล้วสั่งโอนดีกว่าครับ เพราะร้านที่ น่าน นี้ส่วนมากขายแต่ของ แอดไวน์ ทั้งนั้นนะครับ ผมไม่ค่อยซื้อหรอกครับ แล้ว ผมก็ไม่อยากใช้นานเหมือนกันแม้มันจะไม่ดับ ไม่อะไรก็เถอะ ตอนนี้นะครับแต่กลัว HDD จะไปอย่างเดี่ยว - -.

เออแล้ว ถ้า ร้านที่บเานผมมันซ่อมไม่ได้ ส่งไป กทม มันจะมีที่ไหนรับซ่อมไหมครับ เสียดายนะครับ แล้วมันเสียแบบนี้เอาไปขายต่อจะได้ราคาไหมครับ เนี่ย แบบให้คนอื่นเอาไปซ่อมนะครับ รุ่น EnerMax ลิเบอร์ตี้นะครับ 500W แบบถอเสายได้นะครับ

ขอบคุณอีกทีครับ แหะๆ

ว่าแต่ร้านที่ท่านเอาไปซ่อมมันเกะซ่อมไปยังครับสนใจอยู่ อยากลองวิชา อิอิ

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 06:20:57 »

ผมว่าส่งไปให้ขอนแก่นหล่อดีกว่าครับ  เผื่อจะแปลงเป็นแอมป์ขั้นเทพก็ได้ครับ อิอิกำ drunk
TAE007

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 10:42:49 »

เดี๋ยววันนี้ลองเข้าไปถาม พี่ เขาดูให้ครับ ว่าซ่อมไปยัง
TAE007

« ตอบ #21 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 00:03:16 »

เมื่อวานยุ่งมากเลยครับไม่ได้เข้ามาตอบเลยครับ

ไปดูมาแล้ว พี่แกกำลังซ่อมอยู่เลยครับ บอกว่า รอสั่งอะไหล่อยู่นะครับ ต้องรอดูอีก 2-3 วันแกจะโทรบอกเอง

ถ้าผมขาย อาการเสียนี้ (เพื่อซ่อมไม่ได้) มันจะได้ราคาประมาณเท่าไรครับ ถึง 1000 ไหมเนี่ยครับ

พอดีอีกเวป มีคนให้ผม 500 ผมยังเสียดายนิดๆเลย ไม่รู้มันเอาไปซ่อมราคามันจะเท่าไร
tobi-x-kato

« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 00:11:03 »

เมื่อวานยุ่งมากเลยครับไม่ได้เข้ามาตอบเลยครับ

ไปดูมาแล้ว พี่แกกำลังซ่อมอยู่เลยครับ บอกว่า รอสั่งอะไหล่อยู่นะครับ ต้องรอดูอีก 2-3 วันแกจะโทรบอกเอง

ถ้าผมขาย อาการเสียนี้ (เพื่อซ่อมไม่ได้) มันจะได้ราคาประมาณเท่าไรครับ ถึง 1000 ไหมเนี่ยครับ

พอดีอีกเวป มีคนให้ผม 500 ผมยังเสียดายนิดๆเลย ไม่รู้มันเอาไปซ่อมราคามันจะเท่าไร

ขายเป็นซากและไปโปะตัวใหม่ดีกว่าครับ

TAE007

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 00:26:29 »

ขายเป็นซากและไปโปะตัวใหม่ดีกว่าครับ

เอา 500 นี้เลยหรอครับ  unlove
tobi-x-kato

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 00:51:41 »

เอา 500 นี้เลยหรอครับ  unlove

ถ้าท่านซ่อม ผมว่ามันกลับมาไม่นิ่งเหมือนเดิมครับ ถ้าขายเป็นซากได้ 500 ผมว่าดีกว่าไปขายรถซาเล้งครับ หุหุ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:14:55 »

ตาม DJ เลยครับ

ไม่รู้สินะ ผมว่าถ้ามันได้เสียไปดอกนึงแล้ว   อย่างอื่นพอว่านะครับ ทีวี ตู้เย็น เครื่องซักผ้าเสีย   เอาไปซ่อมก็โอเค ไม่เป็นไร  ซ่อมแล้วเสียกลับมาก็ซ่อมอีก จนกว่ามันจะใช้ได้ครับ

แต่ว่า  ถ้าจะว่ากันตรงๆคือ  ปราการด่านแรกของไฟที่จะเข้าไปบนอุปกรณ์ราคาแพงๆเรานะครับ   ถ้าเป็นตัวผมเอง ผมไม่ซ่อมครับ ถ้าไม่ไหม้ก็ส่งเคลม ถ้าไหม้ก็เก็บไว้เป็นอะไหล่ครับ อยากได้สายอยากได้อุปกรณ์ข้างในอะไรก็แงะๆออกมา เหอๆ  จะไม่ซ่อมแล้วใช้ต่อครับเพราะเสียวเน่าอีกครับ   เชื่อว่า  อุปกรณ์คอมพิวเตอร์ราคาแพงกว่าพาวเวอร์ซัพพลายมากกว่าเยอะครับ          จะว่าสิ้นเปลืองก็คงไม่ใช่นะครับ   จังหวะซัพพลายมันเน่ามา ลากบอร์ดลากอุปกรณ์ตัวอื่นๆลงนรกประกันไม่รับเคลมด้วยแล้วนี่   กลายเป็นเสียน้อยเสียมากนะครับ      ยังไงก็เล่นของที่มันมีมาตรฐานนิดนึงก็ดีเหมือนกันนะครับ   แต่ถ้าใช้งานทั่วๆไป  ไม่ได้แบบว่า เต็มๆเซ็ท เอาไว้ใช้ในสำนักงานทั่วๆไป  ผมว่าซัพพลายติดเคสก็น่าจะเพียงพอกับการใช้งานครับ แต่กับเราๆท่านๆที่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์ส่วนของฮาร์ดแวร์เป็นอย่างดีนี่  อัดๆลากๆไป ของดีๆมันก็จำเป็นนะครับ  เนอะ          ซื้อทีเดียวของมันใช้ได้นานเลยครับพาวเวอร์ซัพพลายเนี่ย   ลองเลือกๆดูนะครับ  ผมก็ลายตาเหมือนกันเปิดเว็บแต่ละทีเพราะว่ามันเยอะจนเลือกไม่ถูกจริงๆครับ     ถ้าเอาสูตรลัดด่านคงต้องดูในรีวิวเว็บเราดูครับว่าเป็นยังไง กลุ่ม PSU นี่เยอะเลยครับ  หลากหลายยี่ห้อดี อิอิกำ tuxout
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2010, 09:16:34 โดย leim » บันทึกการเข้า
TAE007

« ตอบ #26 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 15:30:02 »

ครับผม ขอบคุณทุกท่านมากครับ ในคอมนี้ผมกลัว HDD อย่างเดียวเท่านั้นแหละเพราะ ข้อมูลไง  lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 16:34:39 »

ครับผม ขอบคุณทุกท่านมากครับ ในคอมนี้ผมกลัว HDD อย่างเดียวเท่านั้นแหละเพราะ ข้อมูลไง  lol

ผมกลัวอย่างเดียวครับ หนังคูณ hidef ที่สะสมไว้จะหายไปครับ    อิอิกำ drunk
TAE007

« ตอบ #28 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 21:45:11 »

เออราคามันประมาณเท่าไรครับ ขอ เอาแบบไม่ห่วย มาก แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่ามันรองรับ กับสเปคคอมเราไหม ครับ แล้ววิธีเลือกก็ดีครับ อ้อ ขอร้านที่ขายด้วยนะครับ (แล้วมันกันไฟกระชากอะไรพวกนี้ไหมครับ) ว่าประมาณสิ้นเดือน ถ้าเหตุการณ์ สงบ จะลงไป กทม. ครับผม

อีกเรื่องครับ พาเวอร์ผมยังไม่ได้ซื้อตัวใหม่เลยกะจะลงไป กทม. เนี่ยแหละครับ ตอนนี้ก็ใช้ตัวที่ว่าไปอยู่มันก็ไม่เป็นไรนะครับ งง เหมือนกัน - -. คือ อยากได้แบบ ถอดสายได้ นะครับ ขอคุณภาพหน่อยล่ะกัน ประมาณ ไม่เกิน 4000 นะครับ พอแนะนำตัวไหนมั่งครับ (แล้วร้านที่ขายด้วย)

ผมมอง ตัว Tagan BZ 700Watt 3800 บาท (ใน พันทิพ มีร้านไหนขายมั่งครับ ราคา 3800 นั้นผมดู ในเวป OCZ นะครับ) แต่อ่านๆหลายเวปเขาว่ามันมีเสียงดัง จริง ป่าวครับ งง เลยเนีย

ยังไม่รู้จะถามไรอีก เอาเท่านี้ก่อนล่ะกันครับ ใช้กระทู้เดิมนี้แหละ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤษภาคม 2010, 21:47:32 โดย TAE007 » บันทึกการเข้า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 21:53:32 »

PSU เอาตัวนี้ครับ Cooler Master GX 650W คุ้มมากครับ ทนด้วย 3600 บาทเท่านั้น แต่เสียอย่างเดียวถอดสายไม่ได้

PSU เสียอย่าซ่อมครับ ขายซากหรือไม่ก็โยนทิ้งไปเลย อุปกรณ์ตัวนี้มันจ่ายไฟให้อุปกรณ์ทุกชิ้นในเครื่อง เป็นผม ๆ ไม่เสี่ยงครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์