หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ UPS ที่สำรองไฟให้หน่อยครับ  (อ่าน 10947 ครั้ง)
TAE007
Vmodtech Member

kmolom@hotmail.com
« ตอบ #30 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 21:58:10 »

PSU เอาตัวนี้ครับ Cooler Master GX 650W คุ้มมากครับ ทนด้วย 3600 บาทเท่านั้น แต่เสียอย่างเดียวถอดสายไม่ได้

PSU เสียอย่าซ่อมครับ ขายซากหรือไม่ก็โยนทิ้งไปเลย อุปกรณ์ตัวนี้มันจ่ายไฟให้อุปกรณ์ทุกชิ้นในเครื่อง เป็นผม ๆ ไม่เสี่ยงครับ

ตัว นั้น ซื้อ ร้านไหน หลอครับ ผมอยู่ ต่างจ. เลยอยากหาข้อมูลครบๆ ก่อนนะครับ เวลาไปไหนจะสะดวก

ปล. แนะนำ UPS ด้วยสิ  whip
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #31 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 22:02:30 »

ลืมบอก ร้าน busitek มีขายครับ

ups มันเยอะมากหลายยี่ห้อมาก APC ก็แจ่มแต่นานไปถ้ามันเสียนี่ไม่มีอะไหล่ ผมโดนมากะตัวเลิกใช้ไปแล้ว สอย PCM 1000VA มาใช้แทน จ่ายไฟได้ 600 วัตต์สบาย ๆ เอา GTX470 + cpu quad core อยู่สบาย ๆ สี่พันต้น ๆ ครับ ท่านเอาตัวต่ำกว่านี้ก็ได้ เอาที่จ่ายไฟได้ประมาณ 500w ราคาย่อมเยากว่านี้ leonics, syndome ก็ใช้ได้ครับ it city มีให้เลือกเยอะ

ถ้าพันทิบยังไม่เปิด เลี่ยงไปสาขาอื่นได้ครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
TAE007

« ตอบ #32 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 22:25:07 »

ลืมบอก ร้าน busitek มีขายครับ

ups มันเยอะมากหลายยี่ห้อมาก APC ก็แจ่มแต่นานไปถ้ามันเสียนี่ไม่มีอะไหล่ ผมโดนมากะตัวเลิกใช้ไปแล้ว สอย PCM 1000VA มาใช้แทน จ่ายไฟได้ 600 วัตต์สบาย ๆ เอา GTX470 + cpu quad core อยู่สบาย ๆ สี่พันต้น ๆ ครับ ท่านเอาตัวต่ำกว่านี้ก็ได้ เอาที่จ่ายไฟได้ประมาณ 500w ราคาย่อมเยากว่านี้ leonics, syndome ก็ใช้ได้ครับ it city มีให้เลือกเยอะ

ถ้าพันทิบยังไม่เปิด เลี่ยงไปสาขาอื่นได้ครับ

Ups นี้ สมมุติ PUS เราจ่าย 700 เราซื้อ UPS แบบ จ่าย 500 มาเนี่ยมันก็จ่ายให้ 500 หลอครับ หรือยังไงครับ เนี่ย
Cybernetic

« ตอบ #33 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 22:29:24 »

ไม่เกี่ยวครับ ซื้อ ups ต้องดูคอมฯ เราว่ามีอุปกรณ์อะไรบ้าง มีตัวไหนกินไฟเป็นพิเศษไหม ไม่ใช่ไปดูที่ PSU ครับ

PSU มันไม่ได้จ่ายไฟออกมาเต็มกำลังของมันอยู่ตลอดเวลา อุปกรณ์คอมแต่ละตัวต้องการแค่ไหน มันก็จ่ายแค่นั้น

ผมไปนอนก่อนนะครับอิอิ ฝากท่านอื่นต่อด้วยครับ Kiss

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
TAE007

« ตอบ #34 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 22:34:33 »

ไม่เกี่ยวครับ ซื้อ ups ต้องดูคอมฯ เราว่ามีอุปกรณ์อะไรบ้าง มีตัวไหนกินไฟเป็นพิเศษไหม ไม่ใช่ไปดูที่ PSU ครับ

PSU มันไม่ได้จ่ายไฟออกมาเต็มกำลังของมันอยู่ตลอดเวลา อุปกรณ์คอมแต่ละตัวต้องการแค่ไหน มันก็จ่ายแค่นั้น

ผมไปนอนก่อนนะครับอิอิ ฝากท่านอื่นต่อด้วยครับ Kiss

ครับ ฝัน ดี ครับ นอนเช่นกัน ครับผม เดี๋ยว ลองหาข้อมูล ดูก่อนครับ ขอบคุณจ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #35 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:20:57 »

UPS ลองไปหาเอาตามตู้ ATM ที่พวกแดงแท้แต่เพื่อนมันบอกว่าเป็นแดงเทียม ทุบ+เผาเอาเงินในตู้ไปดูนะครับ

พวกนั้นสำรองไฟยาวเป็นชั่วโมงแน่ๆครับ ตัวเบ้อเริ่มเลย อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #36 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:53:47 »

UPS ลองไปหาเอาตามตู้ ATM ที่พวกแดงแท้แต่เพื่อนมันบอกว่าเป็นแดงเทียม ทุบ+เผาเอาเงินในตู้ไปดูนะครับ

พวกนั้นสำรองไฟยาวเป็นชั่วโมงแน่ๆครับ ตัวเบ้อเริ่มเลย อิอิกำ
เคยคุยกันเล่น ๆ กับเสี่ยอ้วน kodomo เหมือนกันครับว่ารอดึก ๆ จะไปที่ตู้เอทีเอ็ม แต่ไม่ขโมยเงินครับ จะขโมย ups แทน  lol

charif

« ตอบ #37 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:50:38 »

ถ้าไปแบกตัวนั้น มีหวังกระดูกสันหลังเคลื่อนแน่คับ ใหญ่มาก ^^

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
TAE007

« ตอบ #38 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 14:59:40 »

ซะงั้นไป  go
TAE007

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 22:42:08 »

Scythe Strong 600W 80Plus เห็นเขาใช้กันเยอะมัน มี ดีอะไรครับ แล้วถ้าจะเล่นพวก I5 กับ พวก 5770 หรืออะไร 5 5 5 เนี่ย เล่นกี่ W ดีครับ ตัวนี้เลยดีไหม Scythe Strong 600W 80Plus
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์