หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูให้หน่อยค้ะว่าOKยัง  (อ่าน 19547 ครั้ง)
ืnakuno
Registered User
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 23:50:07 »

รอดูสถานการ(ระเบิดยางรถ)เงียบลงก่อนค้ะขืนไปตอนนี้มีหวังเป็นภูมิแพ้ เป็นแน่ค้ะ

คือบ้านอยู่ นครสวรรน์ อะค้ะ เลยไม่ค้อยสดวกที่จะเข้า กทม ง่ายๆ (ต้องดูโอกาศ+วัน+เวลา+ข้างขึ้นข้างแรม)

เอาเป็นน่าจะเกินอาทิต นะค้ะ he slap
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #46 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 23:55:55 »

รอดูสถานการ(ระเบิดยางรถ)เงียบลงก่อนค้ะขืนไปตอนนี้มีหวังเป็นภูมิแพ้ เป็นแน่ค้ะ

คือบ้านอยู่ นครสวรรน์ อะค้ะ เลยไม่ค้อยสดวกที่จะเข้า กทม ง่ายๆ (ต้องดูโอกาศ+วัน+เวลา+ข้างขึ้นข้างแรม)

เอาเป็นน่าจะเกินอาทิต นะค้ะ he slap

ไม่สะดวกพี่ไปรับที่นครสวรรค์ก็ได้นะจ๊ะ แถมโปรฯพิเศษทานข้าวดูหนังฟรีอีกต่างหาก Vmodtech Delivery จ้ะ อิอิกำ love

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
idirex2000

« ตอบ #47 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 00:05:02 »

ฝากซื้อโมจิได้เปล่าเดี๋ยวเราไปรับเองที่นครสวรรค์ love love
ืnakuno
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 03:11:17 »

ฝากซื้อโมจิได้เปล่าเดี๋ยวเราไปรับเองที่นครสวรรค์ love love
beurk beurk go slap
idirex2000

« ตอบ #49 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 06:08:47 »

beurk beurk go slap

ใจร้าย Cry Cry
tpp
True Love Always

« ตอบ #50 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 07:29:51 »

555 พี่ๆพวกนี้อาวุโสครับ คือนอกจากจะมีแฟนหมดแล้วแล้วก็ยังอายุมากกันด้วย พี่เค้าเลยเอ็นดูน่ะครับ แต่ขอยืนยันอีกทีว่าพี่ๆเค้าเป็นคนดีครับ แถมกลัวเมียกันมากๆด้วย เอิ๊กๆๆ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #51 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 07:57:04 »

ลุงtppข้างบน^ ลูกยังเล็ก เมียยังน้อย ครับ yes

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 08:14:18 »

555 พี่ๆพวกนี้อาวุโสครับ คือนอกจากจะมีแฟนหมดแล้วแล้วก็ยังอายุมากกันด้วย พี่เค้าเลยเอ็นดูน่ะครับ แต่ขอยืนยันอีกทีว่าพี่ๆเค้าเป็นคนดีครับ แถมกลัวเมียกันมากๆด้วย เอิ๊กๆๆ

คุ้นๆว่านี่วางยากันเห็นๆเลยนะครับ อิอิกำ drunk

เจอแบบนี้ วัยรุ่นเหนื่อยเลยครับ  tuxout
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 08:21:21 »

ถ้าครหวันนี่ สั่งเจ๊บ๊วยก็ได้ครับ  ให้ร้านประกอบให้ยกเครื่องลงวินโดว์มาเลยก็ได้ แล้วค่อยไปเช็คซีเรียลเช็ควอยด์ในบิลก็ได้ครับ   เค้าไม่เอาของยัดไส้มาให้หรอกครับ     

หรือไม่ก็  สั่งซื้อมาเป็นชิ้นๆยัดลังมาก็ได้ครับ แล้วไปรับที่ NTC  ระบุข้างกล่องไปเลยว่ารับเองพร้อมยื่นบัตรประชาชนด้วยนะครับ   ดีกว่าให้เค้าใส่รถส่งตามบ้านครับ    ปกติ  ถ้าสั่งเจ๊บ๊วยก่อน 4 โมงเย็น  ประมาณตีหนึ่งครึ่งถึงตีสองเที่ยวแรกรถเข้า NTC ก็ไปรับได้แล้วครับ      อันนี้ชัวว์แน่นอนดีครับ   

ส่วนเรื่องถ้าสินค้ามีปัญหาอะไรนี่ก็โทรไปโลดครับ  เคลมได้  เดี๋ยวนี้ร้านค้าไหนไม่ตั้งอยู่บนความซื่อสัตย์นี่    อัปปรีย์กันทุกตัวครับ    ไม่เว้นแม้แต่พวกเทสมีแต่กราฟเน่าๆหลอกแดกไปวันๆแน่นอนครับ   

ส่วนตัวผมแนะนำว่า  ซื้อมาแล้วประกอบเอาเองดีกว่าครับ  สนุกดีครับ ผู้หญิงก็ไม่ใช่ปัญหาครับ เรื่องคอมพิวเตอร์  เก่งๆกว่าผมนี่มีเยอะแยะครับ อย่างผมก็แค่ประกอบขันน๊อตอะไรเป็นผมก็พอทำได้แล้วครับ  ขนาดไม่ได้รู้เรื่องอะไรผมยังทำได้เลย   รู้ว่าอันนี้ไขควง อันนี้น๊อต  ก็พอเป็นแล้วครับ อิอิกำ drunk   

หรือไม่ก็ ให้คุณลุงในนี้เค้าสอนก็ได้ครับ    ของแบบนี้มันเรียนรู้กันได้ครับ 

ยังไงซื้อมาแล้วอย่าลืมแง้มๆดูที่ซอกเกตเป็นระยะๆนะครับ  เง้อ tuxout
charif

« ตอบ #54 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 17:03:29 »

นึกว่าหายไปไหนกันหมด

มาขู่ ฟ่อ ฟ่อ ฟ่อ อยู่แถวนี้เอง ^^

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #55 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 18:11:06 »

เบื่อพวกหัวงูมากๆครับ สาวๆโผล่มาทีไรหายเรียบบบบ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
beerking

« ตอบ #56 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 18:20:18 »

เข้ามาก็ PM มานะครับ จะได้ช่วยกันดู อิอิ
ืnakuno
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 18:31:46 »

อะค้ะ ขอบคัณนะค้ะ ก็อย่างว่านะค้ะ สถานการอย่างงี้ 50-50 อยากไปซื้อให้มันรู้แล้วรู้รอด แต่ก็นั้นและ

เดินไปสุ่ม4สุ่ม5 ระเบิดตูม!!!! ไม่ต้องไปประกิบกันพอดี  ก็เลยกะว่าจะรอดูอีกนิดจะดีก่า  ก็มีพี่ๆหลายคนบอกมาว่าให้

สั่งซื้อจะดีกว่าส่วนมาจะแนะนำให้สั่งซื้อผ่านเวปร้าน JIB พี่เค้าบอกมางี้ แต่ก็ย้ำด้วยว่าถ้าจะเข้าไปซื้ออย่าไปผ่านร้านนี้ให้ไปซื้อร้าน Jedi ดีกว่าหลายโข หนูก็ไม่เข้าจัย หนูก็ยัง งง อยู่ว่าถ้าไปเดินซื้อทำไมไม่ให้เข้าร้าน JIB ร้านเค้ามันบูดขนาดนั้นเลยหรอค้ะ พี่ๆคนใหน มีเวปสั่งซื้อนอกเหนือจากเวป JIB แล้วละก็ช่วยบอกทีค้ะเอาแบบ OK 100%
beerking

« ตอบ #58 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 18:46:19 »

อะค้ะ ขอบคัณนะค้ะ ก็อย่างว่านะค้ะ สถานการอย่างงี้ 50-50 อยากไปซื้อให้มันรู้แล้วรู้รอด แต่ก็นั้นและ

เดินไปสุ่ม4สุ่ม5 ระเบิดตูม!!!! ไม่ต้องไปประกิบกันพอดี  ก็เลยกะว่าจะรอดูอีกนิดจะดีก่า  ก็มีพี่ๆหลายคนบอกมาว่าให้

สั่งซื้อจะดีกว่าส่วนมาจะแนะนำให้สั่งซื้อผ่านเวปร้าน JIB พี่เค้าบอกมางี้ แต่ก็ย้ำด้วยว่าถ้าจะเข้าไปซื้ออย่าไปผ่านร้านนี้ให้ไปซื้อร้าน Jedi ดีกว่าหลายโข หนูก็ไม่เข้าจัย หนูก็ยัง งง อยู่ว่าถ้าไปเดินซื้อทำไมไม่ให้เข้าร้าน JIB ร้านเค้ามันบูดขนาดนั้นเลยหรอค้ะ พี่ๆคนใหน มีเวปสั่งซื้อนอกเหนือจากเวป JIB แล้วละก็ช่วยบอกทีค้ะเอาแบบ OK 100%

ดุ tk  กับ Jedi  ครับได้ของครบเลยครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 19:59:27 »

บอกก่อนนะครับ 

บังเอิญเลียใครไม่เป็นครับ  out

ร้านเจ๊บ๊วย (Jedi)  เอาง่ายๆ  ใช้บริการร้านนี้มาน่าจะสัก 5 - 6 ปีเห็นจะได้แล้วครับ   ที่เริ่มสั่งไปรษณีย์ก็  เริ่มจากชิ้นเล็กๆ  ราคาสองร้อยกว่าบาท  ก็สั่งครับ  ก็ส่งรวดเร็วดี

ที่เคยส่งไปรษณีย์แพงสุดก็ไม่เยอะมากครับ ของราคาหมื่นกลางๆ  เมนบอร์ดตัวเดียวกับซิลิโคนเทวดาอีกสองสามหลอด ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ เรื่องการแพ็ค  โอเค  ส่ง NTC มาก็รวดเร็วดีครับ   

แต่เรื่องของใช้ไม่ได้เคยเบลมไปดอกนึงครับ แต่ก็หาทางแก้ให้กันได้ครับ โอเค  นี่ขนาดว่าโอนเงินอะไรไปก่อนจนจบแล้วนะครับ    ก็ดีครับเค้าตามงานให้เรา  โอเคตรงนี้ดี

ส่วน TK ชิ้นที่แพงที่สุดที่ซื้อก็พาวเวอร์ซัพพลายครับ   อื่นๆก็จำพวก แรม  บอร์ด  ฮีตซิงค์ นิดๆหน่อยๆครับ   ยิบย่อยไป ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ    ไม่เคยมีเรื่องรบกวนจิตใจอะไร  ก็ได้ตามที่สั่งมาทุกประการครับ

ล่าสุดนี่ ที่ซื้อเจ๊บ๊วยไปนะครับก็ ซีพียู i5 รุ่นอะไรผมจำไม่ได้ครับ ที่มัน burn ๆนั่นแหล่ะครับ    ถึงขนาดที่ว่าเราเรื่องมากนิดนึง ช่วยดูวีคให้หน่อย  ก็โอเคนะครับ  เลือกมาให้ได้ถูกต้อง  ของใหม่แน่นอนไม่มีหมกเม็ด   มูลค่าก็เจ็ดพันกว่าบาท ไม่มีปัญหาอะไร     

ส่วนนี้ดีครับเพราะว่า  เงินมาก เงินน้อย เจ๊ไม่มีปัญหาครับ ส่งหมด เพราะว่า  NTC เค้าคิดเงินค่าส่งปลายทางอยู่แล้วครับ อิอิกำ drunk

ลองดูครับ  ว่าบ้านเราอยู่ในเขต NTC หรือเปล่า    ปกติรถออกจากพันทิพขนส่งก็ช่วงเย็นๆ หลัง 5 โมงแหล่ะครับ    ทางผมนี่พิดโลก  รับของได้หลังเที่ยงคืนครับ มันเร็วขนาดนั้นเลยขนส่งเนี่ย  เหอๆ
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์