หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : SATA-ST90  (อ่าน 4379 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 12:38:55 »

SATA-ST90  เล็กๆ บางๆ แต่ยาววววววว
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 12:40:19 »

อิอิ  ทันหรือ ปล่าวเนีย  อิอิ lol
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 13:21:51 »

bad bad bad

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kingmax

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 13:44:29 »

สรุป มันช่วยทำให้กราฟวิ่งได้เนียนขึ้นจริงเปล่าครับหรือท่านเบียร์
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 13:48:04 »

เง้อ  ไม่ทัน  drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 13:51:40 »

เคยมีดอกนึง  ซื้อบอร์ด 775 บ๊วยเค็มมาตัวนึง  มันก็มีสายสีส้มๆมาให้ใช่ป่าวครับ

ทีนี้ ก็งง ทำไมดีเทคฮาร์ดดีสก์ไม่เจอ   ดีวีดีก็มองไม่เห็น เอาแล้ว  งานเข้าบอร์ดแล้วไง ของใหม่แท้ๆ

ว่าจะเอาไปเคลมแล้วครับ  เลยลองสายของอีกยี่ห้อนึง  บอกกันตรงๆเลยดีกว่าว่าสาย ตูดหิน เส้นแดงๆเล็กๆนั่นเอง

สุดท้าย  ใช้ได้ซะงั้น แล้วที่แถมๆมาสีส้มๆนี่ ใช้ไม่ได้สักเส้น เง้อ...   เอาไปมัดถุงขยะก็ไม่ได้   สั้นเกิน อิอิกำ drunk

ตอนนี้ใช้สายที่แถมมากับบอร์ด Asus เส้นสีดำๆ แลดูดีมีชาติตระกูล  รู้สึกว่าเครื่องแรงขึ้นจริงๆครับ  เง้อ tuxout
beerking

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 14:06:07 »

สรุป มันช่วยทำให้กราฟวิ่งได้เนียนขึ้นจริงเปล่าครับหรือท่านเบียร์

ผมว่ามันช่วยให้เก็บสายง่ายขึ้นมากกว่าครับ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 14:51:32 »

great น่านำมาใช้งานผิดประเภทจริงๆครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010, 20:57:17 »

เคยมีดอกนึง  ซื้อบอร์ด 775 บ๊วยเค็มมาตัวนึง  มันก็มีสายสีส้มๆมาให้ใช่ป่าวครับ

ทีนี้ ก็งง ทำไมดีเทคฮาร์ดดีสก์ไม่เจอ   ดีวีดีก็มองไม่เห็น เอาแล้ว  งานเข้าบอร์ดแล้วไง ของใหม่แท้ๆ

ว่าจะเอาไปเคลมแล้วครับ  เลยลองสายของอีกยี่ห้อนึง  บอกกันตรงๆเลยดีกว่าว่าสาย ตูดหิน เส้นแดงๆเล็กๆนั่นเอง

สุดท้าย  ใช้ได้ซะงั้น แล้วที่แถมๆมาสีส้มๆนี่ ใช้ไม่ได้สักเส้น เง้อ...   เอาไปมัดถุงขยะก็ไม่ได้   สั้นเกิน อิอิกำ drunk

ตอนนี้ใช้สายที่แถมมากับบอร์ด Asus เส้นสีดำๆ แลดูดีมีชาติตระกูล  รู้สึกว่าเครื่องแรงขึ้นจริงๆครับ  เง้อ tuxout

SATA ดำ ที่ไถท่านมาใช้ดีจริงๆครับ อิอิ  love

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 08:02:21 »

จั่วหัวไว้นึกว่ามี sata ระบบใหม่กว่า sata 3

แล้วก็เป็นแค่สายยยย  สวยดี จับคงนิ่มมือ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2010, 08:30:55 »

เมื่อก่อนก็ไม่ค่อยเชื่อนะครับว่า  ข้อมูลวิ่งเรียงแถวเดี่ยวๆกันมามันจะไปเร็วกว่าเรียงมาที่ละ 8 แถวแบบข้าวโพดตามริมทางได้ยังไง   

ตอนนี้เริ่มเข้าใจแล้วครับ  เพราะว่ากินข้าวโพดทีละแถว จะเก็บได้เร็วและเนียนกว่าแฮ่นแกน (แทะ) รวดเดียวหมดครับ แถมไม่เสียเวลาแคะฟันด้วยครับ  กินไปเรื่อยๆเนียนๆ เก็บทุกเม็ด ไม่เสียของเลยครับ อิอิกำ drunk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์