หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: silverstone Club  (อ่าน 52210 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 01:41:01 »

เรื่องคลับอะไรผมไม่รู้เรื่องอ่ะครับ เพราะผมเที่ยวแต่เล้า อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #16 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 02:10:39 »

เรื่องคลับอะไรผมไม่รู้เรื่องอ่ะครับ เพราะผมเที่ยวแต่เล้า อิอิกำ

อุเหม่ มุขนี้นี่ โดน  lol

tpp
True Love Always

« ตอบ #17 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 07:33:18 »

ยินดีเหมือนกันครับ แต่ผมไม่มีเคสอ่ะ มองๆ Lian-Li PC-V2010 กับ TJ07 เอาไว้เหมือนกันครับ กะว่าจะเอาไปใส่ชุดแรงๆสวยๆไว้ให้ลูกชายเล่นครับ จะได้ไม่ต้องออกจากบ้านไปเปรี้ยวที่อื่น อิอิ กำ

ที่นี่น้องเชนเปรี้ยวได้คนเดียวนะครับ เง้อ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 08:23:14 »

จริงๆผมก็พอรู้ตัวนะว่าเดี๋ยวจะงอนจะเข้าใจกันผิดตรงจุดนี้ครับ ยังไงก็ เอาว๊ะ  ขอสักดอกเถอะ เหอๆ  ไม่ว่ากันนะครับ

แต่ว่าแถวๆนั้นมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ     

แบบว่าเคยเจอที่น้องเค้ายังเรียนอยู่นะ พ่อแม่ส่งให้เดือนละ 8 พัน (เป็นผมนี่ ได้นวดทุก 2 อาทิตย์เลยครับแบบนี้  drunk)  จริงๆของเค้าก็พอใช้นะครับ  เอาไว้ทำโปรเจคอะไรได้ดีเลยแหละ แต่ก็งงว่าทำไมอยากวุ่นวายเปลี่ยนว๊ะเนี่ย  ถามไปถามมา    พี่ๆ เดี๋ยวผมเปิดอะไรให้ดู

พอเปิดเว็บเท่านั้น ร้องอ๋อเลยครับ เหอๆๆ     เจอถั่วงอกเป็นพิษเข้าให้  สุดท้ายจะมายืมตังค์เรา เราเลยพามาดูที่บ้านว่า  ผมใช้ยังไง   ก็นี่แหล่ะที่เล่นๆโพสเว็บยิงกระทู้ อิอิกำทุกวัน   สังกะสีนี่แหล่ะ   ของก็ธรรมดาๆ มันก็ใช้ได้ เหอๆ  เพียงพอกับความต้องการแล้ว  ปรับลดความอยากลงสักนิดเงินก็เหลือเพียบให้ไปซื้อของใหม่ที่จะออกมาแรงๆใหม่ได้ครับ  ซื้อยิบย่อยไปเรื่อย  จะเอาแรงก็แรงไม่สุด ว่ากันอย่างงั้นไป   กล่อมๆมันไปครับเพราะเราไม่อยากให้มันโทรไปขอเงินแม่มันอีกครับ สงสารอาเจ๊แก

ไม่รู้สินะ  ผมเป็นห่วงคนที่เค้าแยกแยะอะไรยังไม่ออกครับ   ส่วนที่เค้ามีวิจารณญาณกันแล้วไม่มีปัญหาอะไรครับ  แต่ก็ต้องยอมรับครับว่า   ส่วนนึง  ยังเป็นวันรุ่นรุ่น เลข 1 เลข 2 กันอยู่ครับ     ฮอร์โมนยังพุ่งพล่านใครมาดูถูกอะไรไม่ได้ต้องปี๊ดอย่างเดียว ไม่ยอมกัน ต้องเอาชนะให้ได้ อยากได้อยากมีแบบเค้า  จะเป็นแบบนั้นไปครับ

อยู่บ้านหลังนี้อย่าไปคิดมากอะไรขนาดนั้นครับ   เพราะว่าที่นี่ความคิดเราไม่ซับซ้อนซ่อนเงี่ยนอะไรครับ  มีอะไรบอกกันตรงๆครับ

ดูอย่างกระทู้พี่  Suhanna  เป็นตัวอย่างนะครับ   ในกระทู้ชุดน้ำแบบ supercombo กันเลยนะครับ
รายนั้นเค้าเงินถุงเงินถังจริงๆครับ  ไม่ใช่ของปลอมแน่นอน  คือว่ากันตรงๆว่า เหมาะสมตามกำลังทรัพย์ครับ

แต่ว่า   จุดนั้นไม่ได้ซีเรียสกันนะ ยากดีมีจนมันไม่ได้สำคัญอะไรมากหรอกครับ คุยกันได้เหมือนกันครับ มิตรภาพมันไม่ได้จำกัดด้วยเงินทองแน่นอน ผมเชื่ออย่างนั้น   แต่บางที่อาจจะมองว่าพี่ท่านอวดร่ำอวดรวยหรือเปล่า  ตรงนี้บ้านหลังนี้เค้าไม่คิดกันอย่างนั้นครับ  อันนี้การันตีได้ว่า อิอิกำ จริงๆครับ     แชร์ประสบการณ์กันดีที่สุดนะ  อันนั้นแหล่ะครับจุดประสงค์หลักๆเลย เพราะของบางอย่าง   บอกตามตรงว่าผมก็ไม่มีปัญญาซื้อเหมือนกันครับ ได้อาศัยของดูของพี่ๆ เพื่อนๆวัยรุ่นด้วยกันนี่แหล่ะครับดู   เปิดหูเปิดตาครับ

จขกท.ไม่ต้องซีเรียสอะไรตรงนี้ครับ  พอดีที่ผมจั่วๆไปแบบนั้น  เอาไว้เตือนสติตัวเอง กับเตือนสติน้องๆที่เค้าเผื่อจะโดนมนต์ดำจากถั่วงอกแขกขายพัดลมเข้าสิงแล้วลามมาถึงที่นี่ครับ     จขกท.ดีแล้วครับทำถูกต้องแล้วครับ อันนี้ไม่ได้ประชดนะแต่พูดจริงๆครับ  พอคุยตรงนี้กันเสร็จก็ยาวครับ   แต่ว่าถ้าเกิดว่ายังไง   ผมนึกได้ผมก็จั่วเตือนสติกันเป็นระยะๆครับ   อยากให้มีเงินเหลือเก็บกันเยอะๆครับ อิอิกำ drunk

ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ   ผมก็เป็นของผมแบบนี้แหละครับ  อย่าถือสาหาความครับ รักและปรารถนาดีถึงได้บอกกันครับ  ถ้าไม่รักกันนี่  แค่คลิกจะเข้าไปเปิด  แค่พิมพ์ไม่กี่คำเข้าเว็บได้  ผมก็ไม่ทำหรอกครับ อิ อิอิกำอีก     
omiron

มือ Mod GTX 570

« ตอบ #19 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 08:58:21 »

ถาม นิด ไอ " อิอิกำ " นี่ แปลว่าไร งง

<br />service it<br />จริงใจให้บริการ
omiron

มือ Mod GTX 570

« ตอบ #20 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:10:03 »

จริงๆผมก็พอรู้ตัวนะว่าเดี๋ยวจะงอนจะเข้าใจกันผิดตรงจุดนี้ครับ ยังไงก็ เอาว๊ะ  ขอสักดอกเถอะ เหอๆ  ไม่ว่ากันนะครับ

แต่ว่าแถวๆนั้นมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ     

แบบว่าเคยเจอที่น้องเค้ายังเรียนอยู่นะ พ่อแม่ส่งให้เดือนละ 8 พัน (เป็นผมนี่ ได้นวดทุก 2 อาทิตย์เลยครับแบบนี้  drunk)  จริงๆของเค้าก็พอใช้นะครับ  เอาไว้ทำโปรเจคอะไรได้ดีเลยแหละ แต่ก็งงว่าทำไมอยากวุ่นวายเปลี่ยนว๊ะเนี่ย  ถามไปถามมา    พี่ๆ เดี๋ยวผมเปิดอะไรให้ดู

พอเปิดเว็บเท่านั้น ร้องอ๋อเลยครับ เหอๆๆ     เจอถั่วงอกเป็นพิษเข้าให้  สุดท้ายจะมายืมตังค์เรา เราเลยพามาดูที่บ้านว่า  ผมใช้ยังไง   ก็นี่แหล่ะที่เล่นๆโพสเว็บยิงกระทู้ อิอิกำทุกวัน   สังกะสีนี่แหล่ะ   ของก็ธรรมดาๆ มันก็ใช้ได้ เหอๆ  เพียงพอกับความต้องการแล้ว  ปรับลดความอยากลงสักนิดเงินก็เหลือเพียบให้ไปซื้อของใหม่ที่จะออกมาแรงๆใหม่ได้ครับ  ซื้อยิบย่อยไปเรื่อย  จะเอาแรงก็แรงไม่สุด ว่ากันอย่างงั้นไป   กล่อมๆมันไปครับเพราะเราไม่อยากให้มันโทรไปขอเงินแม่มันอีกครับ สงสารอาเจ๊แก

ไม่รู้สินะ  ผมเป็นห่วงคนที่เค้าแยกแยะอะไรยังไม่ออกครับ   ส่วนที่เค้ามีวิจารณญาณกันแล้วไม่มีปัญหาอะไรครับ  แต่ก็ต้องยอมรับครับว่า   ส่วนนึง  ยังเป็นวันรุ่นรุ่น เลข 1 เลข 2 กันอยู่ครับ     ฮอร์โมนยังพุ่งพล่านใครมาดูถูกอะไรไม่ได้ต้องปี๊ดอย่างเดียว ไม่ยอมกัน ต้องเอาชนะให้ได้ อยากได้อยากมีแบบเค้า  จะเป็นแบบนั้นไปครับ

อยู่บ้านหลังนี้อย่าไปคิดมากอะไรขนาดนั้นครับ   เพราะว่าที่นี่ความคิดเราไม่ซับซ้อนซ่อนเงี่ยนอะไรครับ  มีอะไรบอกกันตรงๆครับ

ดูอย่างกระทู้พี่  Suhanna  เป็นตัวอย่างนะครับ   ในกระทู้ชุดน้ำแบบ supercombo กันเลยนะครับ
รายนั้นเค้าเงินถุงเงินถังจริงๆครับ  ไม่ใช่ของปลอมแน่นอน  คือว่ากันตรงๆว่า เหมาะสมตามกำลังทรัพย์ครับ

แต่ว่า   จุดนั้นไม่ได้ซีเรียสกันนะ ยากดีมีจนมันไม่ได้สำคัญอะไรมากหรอกครับ คุยกันได้เหมือนกันครับ มิตรภาพมันไม่ได้จำกัดด้วยเงินทองแน่นอน ผมเชื่ออย่างนั้น   แต่บางที่อาจจะมองว่าพี่ท่านอวดร่ำอวดรวยหรือเปล่า  ตรงนี้บ้านหลังนี้เค้าไม่คิดกันอย่างนั้นครับ  อันนี้การันตีได้ว่า อิอิกำ จริงๆครับ     แชร์ประสบการณ์กันดีที่สุดนะ  อันนั้นแหล่ะครับจุดประสงค์หลักๆเลย เพราะของบางอย่าง   บอกตามตรงว่าผมก็ไม่มีปัญญาซื้อเหมือนกันครับ ได้อาศัยของดูของพี่ๆ เพื่อนๆวัยรุ่นด้วยกันนี่แหล่ะครับดู   เปิดหูเปิดตาครับ

จขกท.ไม่ต้องซีเรียสอะไรตรงนี้ครับ  พอดีที่ผมจั่วๆไปแบบนั้น  เอาไว้เตือนสติตัวเอง กับเตือนสติน้องๆที่เค้าเผื่อจะโดนมนต์ดำจากถั่วงอกแขกขายพัดลมเข้าสิงแล้วลามมาถึงที่นี่ครับ     จขกท.ดีแล้วครับทำถูกต้องแล้วครับ อันนี้ไม่ได้ประชดนะแต่พูดจริงๆครับ  พอคุยตรงนี้กันเสร็จก็ยาวครับ   แต่ว่าถ้าเกิดว่ายังไง   ผมนึกได้ผมก็จั่วเตือนสติกันเป็นระยะๆครับ   อยากให้มีเงินเหลือเก็บกันเยอะๆครับ อิอิกำ drunk

ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ   ผมก็เป็นของผมแบบนี้แหละครับ  อย่าถือสาหาความครับ รักและปรารถนาดีถึงได้บอกกันครับ  ถ้าไม่รักกันนี่  แค่คลิกจะเข้าไปเปิด  แค่พิมพ์ไม่กี่คำเข้าเว็บได้  ผมก็ไม่ทำหรอกครับ อิ อิอิกำอีก     
โอ่ย กระทู้เขียนไม่สะใจ เลย หมดพื้นที่แล้ว
ก็ดีนะครับคอยเตือนกันบ้าง บางคน บ้าคอมจนเจอไรใหม่ๆ ก็อยากได้
อย่างผม ก็ไม่เคยได้ไรใหม่ๆ ทำงานได้หน่อย ก็ update ได้เท่าที่เห็น อ่ะครับ การ์ดจอ ยังเป็นแค่ 64Bit โคตรบ้านเลยครับ
อย่างอื่นก็พอดีแล้ว ว่าง่ายๆ ดู spec ผมตามรายเซ็นเลย บ้านๆทั้งนั้น แต่ผมก็พอใจแล้ว สุดท้ายได้เคส silverstone มาก็ภูมิใจสุดๆ(ภูมิใจที่ ได้เคสดีราคาเกือบถูก) ผมคงไม่เอาไรแล้ว ไว้ หางานทำใหม่ จะ UP เป็น i3
แค่นี้ก่อนนะ เขียนกระทู้แล้วขึ้นๆหดๆ ลำคาญมาก เมื่อไร WEBMASTER จะปรับปรุง

<br />service it<br />จริงใจให้บริการ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:19:22 »

อ๋อ  เป็นกับ IE หรือเปล่าครับ  ผมก็เป็นนะ  ใช่เวลาอยู่บรรทัดสุดท้ายพิมพ์ไปแล้วยืดๆ หดๆ  น่ารำคาญสักหน่อยใช่ป่าวครับ

ลองไปเปิดในหมาไฟกับโครมไม่เป็นนะครับ  ปัญหานี้หมดไปทันทีครับ Cool
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:25:46 »

เมื่อคืนไปโลตัส ได้ไอ้เจ้านี่มาครับ

จริงๆเอาไว้ขัดสีรถยนต์ ลบรอยขนแมวอะไรพวกนี้ครับ   เลยเอามาขัดๆกับสีเคสดู

พอขัดดูแล้ว... โอ้ว    สีหลุดเป็นแถบๆ...   ไม่ใช่แล้วครับ      ริ้วรอยหายเกลี้ยงจริงๆครับ ผิวเรียบๆลื่นๆดีจริงๆ

นี่ก็ว่าจะหาซื้อเครื่องขัดเคลือบสีมาใช้ที่บ้านเหมือนกันครับ แต่คงหาตัวถูกๆแบบกลมๆที่เค้าเอาไว้ขัดกระดาษทรายจาน 5 นิ้วมาแปลงเอานะครับ  เอาไว้ขัดเบาะหนัง เคลือบสีรถ ขัดเคสอะไรไป  เอ่อ ดีๆ   

ขวดนี้ไม่ถึงร้อยครับ   กลิ่นผมว่ามันคล้ายๆน้ำยาขัดหลอดแดงๆที่เอาไว้ขัดสแตนเลส ขัดเล็กเลยครับ  เง้อ
เผื่อเอาไว้ทำความสะอาดสีกับริ้วรอยกับงานสีบนเคสได้ครับ

Suhanna

« ตอบ #23 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:35:12 »

ขัดมือดีที่สุดครับคุณหมอไปช้าๆเนียนๆ ใช้เครื่องถ้าไม่ชำนาญ ตรงขอบๆมุมๆรถ โดนเครื่องปั่นมากสีหลุดถึงเหล็กแล้วซ่อมลำบาก โดนมาแล้วครับ อิอิ  rules
SSTBOY
Registered User
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:43:14 »

ผมต้องลงชื่อไหมครับ ชื่อของผมมันก็น่าจะชัดอยู่แล้วครับ อ่ะ... อยู่ด้วยคนครับ หุหุ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #25 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:52:08 »

เออลืมไปครับ ผมมีพัดลม silver อีกสองตัวถ้าจำไม่ผิด drunk

ฝั่งโน้นมีอะไรออกใหม่ พี่แกตั้งคลับทุกดอก เหลืออย่างเดียวที่ผมไม่เห็นคือคลับ psu วัตต์ละบาทติดเคส  drunk out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 09:53:47 »

ขัดมือดีที่สุดครับคุณหมอไปช้าๆเนียนๆ ใช้เครื่องถ้าไม่ชำนาญ ตรงขอบๆมุมๆรถ โดนเครื่องปั่นมากสีหลุดถึงเหล็กแล้วซ่อมลำบาก โดนมาแล้วครับ อิอิ  rules

เอาเทปน้ำเงิน 3M  ติดบังไว้พอช่วยได้มั๊ยครับ  จริงๆมันเหลือไว้ตอนเก็บงานสีทาห้องใหม่ครับ   แต่ว่าลงแวกซ์มือนี่  ได้กล้ามปวดไปถึงไหปลาร้าเลยครับ  อิอิ   คงต้องหาเครื่องทุ่นแรงหน่อยครับไม่งั้นไม่ไหวจริงๆครับ   เอาไปร้านก็นานๆทีครับ ขัดใหญ่สักทีจะไปครับ

ถ้าท่านพี่มีเครื่องไหนไม่ได้ใช้  หมายถึงเครื่องขัดรอบสัก 2000 - 6000 รอบนี่  ถ้าเป็นของของแมคไกวได้ก็ดีนะครับ ถ้ามีผมขอรบกวนด้วยนะครับ   แบบว่า   บ้านนอก ตจว.มันหาของไม่ได้จริงๆครับ  มีแต่แบล๊คจีนแดงตามโลตัสทั้งนั้นเลยครับ

ปกติใช้เวลาเคลือบเองนี่ ข้ามวันครับ  ทำไปสัก 30 นาทีก็มีธุระไปทำอย่างอื่น   ดองๆไว้แหละครับ เหอๆ   ถ้ามีเครื่องนี้น่าจะทุ่นแรงไปได้เยอะครับ    ว่าจะลองพยายามฝึกลองทำเองครับ  มันสนุกด้วยหนะครับเรื่องของเรื่อง  เพลินดีครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤษภาคม 2010, 09:57:44 โดย leim » บันทึกการเข้า
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #27 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 10:01:04 »

ถาม นิด ไอ " อิอิกำ " นี่ แปลว่าไร งง

มันอาจจะมาจากคำว่า กำ อิอิ ก็ได้ครับ  out

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 10:04:51 »

มันอาจจะมาจากคำว่า กำ อิอิ ก็ได้ครับ  out

ใช่แล้วครับ อิอิกำ tuxout
Suhanna

« ตอบ #29 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2010, 10:18:52 »

เครื่องปั่นผมเข้าใจว่าเป็น บอช ครับ ไม่ได้อยู่กับตัวเก็บไว้ที่บ้านเก่าบางนาเพราะไม่ได้ใช้มาเกือบยี่สิบปีแล้วครับ อิอิ

เคยทำอู่รถยนต์ กับ เตนท์รถมือสอง (เบนซ์) มาก่อนครับ นานขนาดเด็กช่วยงานช่าง ผมเรียกว่าไอ้ตัวเล็กๆ ผมจำชื่อจริงยังไม่ได้ โทรมาหาผมเมื่อสองสามปีก่อน บอกว่า ผมแต่งงานแล้วครับ เปิดร้านแอร์อยู่บ้านบึง ถือว่าได้ดีไปอีกหนึ่ง  lol

เครื่องขัดผมว่ารอบช้าๆดีทึ่สุดครับ พันกว่ารอบน่าจะพอ ไม่อันตราย ถ้าผมมีโอกาสแวะไปดูบ้านเก่า จะเอามาฝากครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์