หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอเดียเสริมแต่งตัวไปจัดทำ ไม่ได้เจอกันนานต้องเปิดตัวแบบปัง  (อ่าน 213 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2021, 08:35:32 »

ไอเดียแต่งตัวไปดำเนินการ ทำไมได้เจอกันนานต้องเปิดตัวแบบปัง

วันนี้เรามีไอเดียแต่งตัวไปดำเนินการมาแนะค่ะ เนื่องจากสภาวะการแพร่ระบาดข้าวของเครื่องใช้เชื้อกะทันหันรัส COVID-19 เริ่มจะเบาลงแล้ว กับเริ่มมีมาตรการผ่อนปรนแหวกแนวๆ เพื่อให้ประชาชนเริ่มกลับไปใช้ชีวิตตามปกติ รวมถึงการต้องกลับไปลงมือด้วยด้วยว่าค่ะ สาวๆที่กำลังมองหาไอเดียเสริมแต่งตัวกลับไปทำแบบชิคๆ วันนี้เรามีไอเดียมาแชร์ค่ะ ไม่ได้เจอกันนานเราต้องปรากฏตัวแบบปังๆนะคะ!

ไอเดียตกแต่งตัวชุดเดรสดำเนินงาน

• ไอเดียแต่งเติมตัวไปกระทำด้วยเสื้อเบลเซอร์

ชุดสุดคลาสสิกสำหรับใส่ไปก่อก็คงหนีไปตัดผ่านเสื้อเบลเซอร์ค่ะ ซึ่งเสื้อเบลเซอร์นั้นจะเป็นเสื้อที่เห็นทางการน้อยกว่าสูแข็งแรงั่นเอง สาวๆสมรรถนำมามิกซ์แอนด์แมทช์ให้ทัศนะสมัยนิยมได้ อาจจะจะสวมคู่กับกางเกงยีนส์ กางเกงเอวสูง กระโปรงพลีท กระโปรงที่มีลายหรือสีสันก็เป็นอะไรที่เอาใจช่วยเบรคความทางการสิ่งของเสื้อลงได้ค่ะ นอกหลังจากนั้นอาจจะเลือกสรรเป็นเสื้อเบลเซอร์แบบมีสีสันขึ้นมาหน่อยก็เป็นไอเดียที่น่าสนใจนะคะ เพราะจะทำให้ลุคนั้นพินิจขี้เล่นๆขึ้นมาอีกนิด แต่ก็แฝงไปด้วยลุคสาวเก่ง ฟีลแบบ Working Woman แต่อินเทรนด์มากยังไงยังงั้นเลยล่ะค่ะ

• ไอเดียเติมแต่งตัวไปลงมือด้วยเสื้อเชิ้ต

เสื้อเชิ้ตก็เป็นอีกหนึ่งเสื้อสุดคลาสสิกเนื่องด้วยสวมไปเนรมิต เลยล่ะค่ะ เพราะเป็นเสื้อที่มีความสุภาพ แต่ถ้าหากสาวๆไม่มุ่งหวังให้ลุคสิ่งเราเห็นแก่เยอะแยะเกินไป อาจจะเลือกเป็นเสื้อเชิตสีสันหรือลองนำมามิกซ์แอนด์แมทช์กับกางเกงหรือกระโปรงที่มีร่างแบบเก๋ๆก็จะเป็นเหตุให้ลุคสิ่งของสาวๆมีความแฟชั่นเยอะแยะขึ้นนั่นเองค่ะ

• ไอเดียเติมแต่งตัวไปดำเนินงานด้วยชุดสีเอิร์ธโคงทน

สีชุดประกอบกิจสุดฮิตเพราะว่าสาวๆก็คงจะเป็นสีเอิร์ธโทนทานแบบคุมโทนทานทรรศนะมินินอลนั่นเอง เพราะโแข็งแรงสีนี้เป็นสไตล์สีที่นำมามิกส์แอนด์แมทช์ได้ง่าย แถมยังเป็นสีที่สุภาพพอเหมาะกับการใส่ไปลงมืออีกด้วย ถ้าสาวๆมีความประสงค์เพิ่มความเก๋ไก๋มีสไตล์เข้าไป ก็อาจจะเจาะจงเลือกเป็นชุดที่มีแพทเทิร์นการตัดเย็บแบบเก๋ๆแแข็งแรงก็เป็นไอเดียที่เลิศสะพรั่งๆเลยล่ะค่ะ สาวๆจะได้ลุคที่สวยชิคไปจัดทำแน่ๆ ค่ะ

• ไอเดียแต่งตัวไปกระทำด้วยชุดสีสัน

สาวๆที่เบื่อหน่ายสีเรียบๆแบบมินิมอลแล้วล่ะก็ ถึงเวลาที่จะเติมสีสันให้กับเสื้อผ้าในวัน Back to work เครื่องใช้เรากันแล้วล่ะค่ะ เสื้อผ้าที่มีสีสันจะช่วยทำเอาสาวๆตรวจเป็นคนสะอาดสะอ้าน มีชีวิตชีวา พร้อมทั้งไม่ได้ทัศนาทางการจนเกินไป ถ้าหากว่าเราจะไปทำการในภาวะแวดล้อมที่ต้องจริงจัง แต่เราก็อาจจะเพิ่มความขี้เล่นพร้อมกับเบรคความทางการลงให้พิศชิลๆสบายๆขึ้นมาสักหน่อยด้วยเสื้อผ้าสีสันนั่นเองค่ะ

• ไอเดียเสริมแต่งตัวไปเนรมิต ด้วยชุดลาย

นอกจากนั้นสาวๆที่ชื่นชมสีสันกระจ่าง ก็ต้องเติมแต่งตัวไปประกอบกิจด้วยเสื้อผ้าแบบมีลายด้วยนั่นเอง แต่ลายที่เราแนะคือควรเป็นลายแบบเรียบๆ เล็กๆ ไม่ใหญ่โตโออ่านะคะ เพราะมันจะพิจารณาโอเวอร์เยอะจัดเกินกว่าจะไปกระทำสักหน่อย เดี๋ยวจะเสมอเหมือนว่าเราไปเดินทางได้ สาวๆไม่แน่อาจจะคัดเลือกเป็นลายทาง ลายดอกไม้เล็กๆ ลาย Polka Dot ลายหนังสัตว์อย่างม้าลายหรือลีโอพาร์ดก็ได้ค่ะ ไม่ว่าเสื้อหรือกางเกงจะมีแพทเทิร์นที่แลดูธรรมดาเพียงไหน หากสาวๆเจาะจงเลือกแบตอนี่มีลายเก๋ๆแล้วล่ะก็ ยังไงก็ปังแน่ๆ ค่ะ

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : ชุดแซกทำงาน

Tags : ชุดเดรสทำงาน,ชุดแซกทำงาน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์