หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไว้อาลัยให้กับ Central World  (อ่าน 12682 ครั้ง)
idirex2000
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 12:06:09 »

สมัยเรียนนี้ผมนัดจอแฟนคนแรกที่นี่เลยน่ะเนี่ย
คิดถึงจัง
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 12:07:26 »

จตุพร ได้ประกันตัวออกมาแล้วนิ ใช้ตำแหน่ง สส ยื่นประกัน

อ้าวไหนว่าต้องให้สภาโหวตว่าจะคุ้มครองหรือไม่ ไม่ใช่เหรอครับ แล้วทำไมได้ประกันไวจัง

รับfitting3/8จ้า
maxx_2007
Registered User
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 23:49:09 »

whip whip whip
http://tnews.teenee.com/politic/50915.html

ไอ้ตุ๊กตานั่น มันคืออะไรครับ
มันสื่อถึงอะไร ดูแล้วน่ากลัว  out

สบาย-สบาย

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 00:33:18 »

เห็นยืนตบมือชอบใจผลงานของกองโจรก่อการร้ายเสื้อแดง เลวทั้งแผ่นดิน กันใหญ่

ดีใจมากที่ได้เผาบ้าน เผาเมือง แผ่นดินแม่ของตัวเอง

สบาย-สบาย

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 00:43:16 »

อ้างจาก: maxx_2007

มันสื่อถึงอะไร ดูแล้วน่ากลัว  out

เห็นเขาเรียกกันว่า ตุ๊กตาเสียกบาล เค้าบอกว่ามีไว้ไม่ดีเป็นอัปมงคล ไม่รู้ว่าทาง เซ็นทรัลกรุ๊ป เค้าเอามาตั้งไว้แก้อะไร

แถมมีคนบอกกันว่า ที่ดินตรงนี้เป็นที่แรงมาก จึงต้องสร้าง ศาลถึง 5 ศาลเอาไว้อีกต่างหาก

ตั้งแต่พระพรหมถูกทุบทำลาย ในยุคทักษิณโกงเมือง บางท่านก็บอกว่าจะต้องเกิดเหตุร้ายแรง บริเวณนี้

ทั้งหมดนี้เป็นเรื่องทางไสยศาสตร์ แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ครับ ก็ลองใช้วิจารณาญาณกันเอาเองนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2010, 00:46:42 โดย สบาย-สบาย » บันทึกการเข้า

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:22:35 »

เห็นเขาเรียกกันว่า ตุ๊กตาเสียกบาล เค้าบอกว่ามีไว้ไม่ดีเป็นอัปมงคล ไม่รู้ว่าทาง เซ็นทรัลกรุ๊ป เค้าเอามาตั้งไว้แก้อะไร

แถมมีคนบอกกันว่า ที่ดินตรงนี้เป็นที่แรงมาก จึงต้องสร้าง ศาลถึง 5 ศาลเอาไว้อีกต่างหาก

ตั้งแต่พระพรหมถูกทุบทำลาย ในยุคทักษิณโกงเมือง บางท่านก็บอกว่าจะต้องเกิดเหตุร้ายแรง บริเวณนี้

ทั้งหมดนี้เป็นเรื่องทางไสยศาสตร์ แต่ผมก็ไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่ครับ ก็ลองใช้วิจารณาญาณกันเอาเองนะครับ

คนแก่ย่อมมากประสบการณ์จริงๆครับ นับถือๆ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:27:13 »

คนแก่ย่อมมากประสบการณ์จริงๆครับ นับถือๆ อิอิกำ drunk

น่าจะเป็นตุ๊กตาดอกทองมากกว่าครับ  อิอิกำ out
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:15:58 »

ขอให้สู่สุขติเกิดใหม่เป็นห้างที่ใหญ่กว่าเดิมครับ

รับfitting3/8จ้า
สบาย-สบาย

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 09:39:48 »

คนแก่ด้วยกันย่อมเข้าใจกันดี ใช่ปะน้าน่อม ... อิอิ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 10:08:03 »

ขิงยิ่งแก่ยิ่งเผ็ดจริงๆครับ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #25 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 10:35:32 »

ได้ข้อมูลเรื่องรูปปันบ้านี่แล้วครับ

อ้างถึง
The Head at Central World
The Sculpture Garden Project in which the Indian Sculpture titled ‘The Head’ crafted by the creative Artist Sculptor Shri.Ravindar Reddy was inaugurated and dedicated to Thailand by India Thai Chamber of Commerce in a Grand Opening Ceremony on 30th April, 2009.

The Sculpture is situated in Central World Plaza and the opening ceremony was graced by the Minister of Culture, Royal Thai Government, The Governor of Bangkok and Her Excellency Madam Latha Reddy, Ambassador of India. Central Group organized the function jointly with ITCC. This is the largest project undertaken by the Chamber in its history.

Six of our members sponsored (INDORAMA GROUP, ADITYA BIRLA GROUP, DIWANCHAND GROUP, MR AMARNATH GROUP, SARAFF GROUP, UNIQUE GROUP) the Project and we thank all of them. All are invited to visit the site and view the sculpture.

ที่มา:
http://www.itcc.or.th/index.php?option=com_content&task=view&id=145&Itemid=91

ดูยังไงยังไงก็ หยึย  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 14:34:50 »

ดีนะครับไม่เผาห้างไอทีทั้งหมดใน กทม.

ไม่งั้น   สงสัยคนต่างจังหวัดอย่างผม กลายเป็นคนขาดโอกาสเข้าถึงอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ดีๆทันทีครับ อิอิกำ drunk
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 16:02:54 »

นึกได้อีกอย่างครับ สมัยวัยรุ่นชอบไปเล่นไอซ์สเก๊ตกับเพื่อน ๆ ประจำเลยครับ หนาวมั่ก ๆ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Stefran Dekven
มหาเทวะ เว็บมาสเตอร์

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 02:08:13 »

แปลก พารากอนอยู่แถบๆนั้นไม่ยักโดน  lol

- ขายบ้านหมู่บ้านบัวหลวง ถนน เทศบาล4 ตำบล ปากเพรียว อ.เมือง สระบุรี
http://www.bkkeasy.com/viewProduct.php?pid=16035

- ขายที่ดิน 10 ไร่ (เขาใหญ่)ต.หนองน้ำแดง อ.ปากช่อง ห่างจากถ.ธนรัตน์ 2-3km(ทางวัดถ้ำไตรรัตน์)
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #29 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 06:58:09 »

แปลก พารากอนอยู่แถบๆนั้นไม่ยักโดน  lol
สาธุกำครับ ท่านเทพมาแล้ววววว  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์