หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไว้อาลัยให้กับ Central World  (อ่าน 12680 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #30 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 07:22:53 »

แปลก พารากอนอยู่แถบๆนั้นไม่ยักโดน  lol

คมจริงๆข้อคิดแห่งเทวา

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yoshiki

« ตอบ #31 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 08:45:26 »

น่าสงสารพวกร้านค้าครับ ทั้วแถว ๆ ราชประสงค์ อนุสาวรีย์ ฯลฯ  erf
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #32 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 09:06:45 »

เห็นบอกว่าจะใช้เวลาบูรณะ 6 เดือน ไหม้ข้ามคืนเละเทะขนาดนั้นใช้เวลาแค่หกเดือนเองเหรอเนี่ย โครงสร้างมันจะไม่เป็นอะไรเลยเหรอ นึกแล้วสยอง

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 09:20:06 »

ถ้าขึ้นโครงสร้างเหล็กขนาดนั้นผมว่าน่าจะแข็งแรงมากๆครับ  แต่ยังไงก็ให้คนที่เค้าเป็นด้านนี้ มาตรวจอีกทีแหล่ะครับ เง้อ

นี่ยังคิดนะครับ  บ้านขึ้นโครงเหล็กตัว H ขึ้นแผ่นซีเมนต์สำเร็จวางๆ  ทำยังกับทางจอดรถในห้าง  สงสัยจะแข็งแรงเวอร์  สวยไม่สวยไม่ว่ากัน  แปลกดี 

แต่ราคาเหล็ก จับไม่ลงครับ บัดซบจริงๆ อิฐแดงหล่อเสาตามเดิมดีกว่าครับ  อิอิกำ drunk
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #34 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 11:28:26 »

ก็อยากให้มันมีเหมือนเดิมเหมือนกันนะครับ ผมไป CTW ล่าสุดตอนไหนจำไม่ได้แล้ว นึกถึงตอนไปลานเบียร์จริง ๆ ครับ หนุกหนาน ๆ  love

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #35 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 17:36:56 »

lol เสื้อแดงเนียนครับ บอกว่าทางเจ้าของห้างขาดทุนเลยเผาเองเอาเงินประกัน ส่วนบิ๊กวันผุจะรื้ออยู่แล้วก็เลยเผาเอง พวกตู้โทรศัพท์ป้ายรถเมล์งี้ก็คงเหมือนกัน 5555555 สันติ อหิงสา ประชาธิปไตย ตกใจ ขโมยของ เผาห้าง เผาศาลากลาง เนียนไปวันๆ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #36 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 19:02:50 »

CTW ใช้ สถาปนึก คนเดียวกับ เวิลเทรด ที่ถล่มไปครับ จะพังตึกมัน ต้องเครื่องบินชนเท่านั้น  he

2jz_turbo

« ตอบ #37 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 20:00:18 »

ถ้าขึ้นโครงสร้างเหล็กขนาดนั้นผมว่าน่าจะแข็งแรงมากๆครับ  แต่ยังไงก็ให้คนที่เค้าเป็นด้านนี้ มาตรวจอีกทีแหล่ะครับ เง้อ

นี่ยังคิดนะครับ  บ้านขึ้นโครงเหล็กตัว H ขึ้นแผ่นซีเมนต์สำเร็จวางๆ  ทำยังกับทางจอดรถในห้าง  สงสัยจะแข็งแรงเวอร์  สวยไม่สวยไม่ว่ากัน  แปลกดี 

แต่ราคาเหล็ก จับไม่ลงครับ บัดซบจริงๆ อิฐแดงหล่อเสาตามเดิมดีกว่าครับ  อิอิกำ drunk

อาคารใหญ่ ๆ ส่วนมากเดี๋ยวนี้ใช้ H beam ทั้งงั้นอ่ะคับน้า ผมว่าสงสัยเพราะว่ามันน่าจะง่ายด้วยอ่ะม้างคับ วางๆ แล้วก็เสร้จ

Suhanna

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010, 20:33:07 »

โครงสร้างเหล็ก กับความร้อน น่ากลัวที่สุดครับ

กระบวนการทำให้เหล็กแข็งรับน้ำหนักได้มาก มันต้องให้ความร้อนที่ทำให้เย็นลงในอัตราที่ควบคุมได้
โดนไฟใหม่แล้วค่อยๆมอดแบบนี้ เหมือนเป็นกรรมวิธีที่ทำให้เหล็กนิ่มเลยเนาะ ผมว่าน่าจะรื้อสถานเดียว ไม่งั้นอาจมีโศกนาฎกรรมรอบสอง เหมือนโรงผ้า K อะไรสักอย่างที่ไฟไหม้ แล้วโครงสร้างมันยุบหนะครับ  diablo
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์