หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อีนี่มันตัวดำแล้วยังจิตใจชั่วช้าอีกครับ  (อ่าน 26989 ครั้ง)
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #90 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 21:37:59 »

sarcastic จริงมันผิดกฏสถาบันนะครับ มีตัวกฏไว้อยู่แล้ว และผิดกฏหมายด้วย บ้านเมืองเรามี 3 สถาบันที่ คนไทยต้องเคารพนับถือ ซึ่งถ้า คุณรับไม่ได้ หรือไม่เห็นด้วย ก็ควรลี้ภัยไปเขมร หรือไม่ก็มอนเตเนโกร ตามสมเด็จทักษิณไปเลียไข่รับเงิน 2พันกันครับ

การไม่รัก ไม่ชอบ ไม่เคารพ เป็นสิทธิ์ของคุณ มันยังไม่เป็นความผิด แต่มันจะผิด ต่อเมื่อคุณแสดงออกมาและด่าให้ร้ายสถาบันออกมา ถือเป็นความผิด ครับ ถ้าเป็นประเทศอิสลาม พวกคุณคงไม่โดนแค่ตัดสิทธิ์เข้าเรียน แน่ครับ

อย่ามองอะไรแค่ด้านเดียวครับ ตัวเองไม่ชอบ ไม่ปลื้ม ก็จะเอาสิทธิเสรีภาพ ประชาธิปไตยมาอ้างความชอบให้ตัวเอง สังคมเราก็คงอยู่ด้วยกันไม่ได้ มันเสมือนอาการทางจิต พวกเกิดมาแล้วเกลียดพ่อแม่ตัวเอง เกลียดสังคม อะไรแบบนี้นะครับ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกจะมีความสุขได้ ถ้าเราสุขใจกับสิ่งที่เราทำแล้วไม่ไปกระทบคนอื่นนะ ยังไงซะเราก็ต้องอยู่สังคม ม.เอกชนคงรับยัยนี่เข้าเรียน ดีแล้วไม่โดนประหาร 7 ชั่วโคตร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2010, 22:14:51 โดย cicimaru » บันทึกการเข้า

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #91 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 21:54:03 »

อืมใช่ครับ ถ้าอีนี่เกิดสมัยก่อน โดนไปแล้วครับ 7 ชั่วโครต ไม่มาลอยนวลอย่างนี้แน่ครับ บังอาจมาก ๆ

มันน่าจะไปเลียจะโปดไอ้เหลี่ยมที่มอนเตครับแบบนี้

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 ... 5 6 [7]   ขึ้นบน
  พิมพ์