หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว เครื่องม้วนผม ใช้ง่ายผมเป็นลอนสวย ยี่ห้อไหนดี ?  (อ่าน 200 ครั้ง)
kkthai20009
Vmodtech Member

« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2021, 22:53:45 »

หญิงสาวให้รู้จักเติมแต่งตัว เหตุเพราะคนเราจะสวยและเป็นระเบียบได้ จำต้องรู้จักการปรุงตกแต่งด้วยเสื้อผ้าและหน้าผมนั่นเองค่ะ แต่การทำผมเป็นอะไรที่ยากมาก ๆ บางคนผมแห้งเสีย ผมแตกปลาย หรือบางคนนอนทับผมตัวเองทำให้ผมเด้งเหมือนเป็ด จะไดร์เองก็ไม่ได้ ไม่สวยตามที่จำต้องการ สุดท้ายก็จำเป็นจะต้องไปจบตรงที่เข้าร้านซาลอนไปทำผมนั่นเอง ในแต่ละครั้งก็ต้องควักสตางค์จ่ายครั้งนึงก็ไม่ต่ำกว่า 500 บาท แต่หากจะให้ไปทีร้านประจำวันก็คงจะไม่ไหวนะคะ สภาพการสตางค์คงจะบานปลายกันพอดี
แล้วคุณจะประหยัดเงินส่วนนี้ได้อย่างเราในเมื่อคนเราจำต้องเป็นระเบียบทุกเมื่อเชื่อวัน เราช่วยเหลือคุณได้แน่นอนค่ะ เพียงคุณมี “เครื่องม้วนผม” นั่นเอง เครื่องม้วนผมจะเป็นตัวช่วยเหลือให้แต่ละวันของคุณง่ายๆ ขึ้น เนื่องด้วยนอกจากจะทำผมได้ทุกทรงแล้ว ยังทำให้คุณดูสวย โฉบเฉี่ยวตามที่คุณจำเป็นต้องการอีกด้วย หากคุณเลือกสรรไม่ได้และไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดี ยี่ห้อไหนเด็ด ให้เราช่วยเหลือคุณนะคะ ไปกันเลยค่ะ
บทความอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
รีวิว ดรายแชมพู แชมพูสไตล์แห้ง ซื้อแบบไหนดี
สเปรย์จัดประดับแบบผม ยี่ห้อไหนดี ปี 2020
รีวิว เครื่องหนีบผม ดัดผมตรง ของปี 2020
การเลือกใช้เครื่องม้วนผมไฟฟ้าให้ถูกวิธี
อุณหภูมิความร้อน อุณหภูมิที่พอดีพร้อมทั้งการใช้งานควรอยู่ที่ 180 องศา หากใช้ความร้อนต่ำกว่านี้อาจจะทำให้ผมไม่อยู่ทรง อีกทั้งยังทำให้คุณจำเป็นจะต้องเสียเวลามากกว่าเดิม เหตุเพราะอาจจะจำเป็นจะต้องหนีบหรือม้วนซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบกว่าจะเสร็จ และถ้าหากใช้อุณหภูมิสูงกว่านี้ ความร้อนก็อาจจะทำให้ผมแห้งเสียแตกปลายได้ หรือแย่ที่สุดก็อาจจะทำให้ผมไหม้ไปเลยนั่นเองค่ะ เรื่องอุณหภูมิเป็นเรื่องที่ควรระวังให้มาก ๆ นะคะสาว ๆ
ขนาดของแกนม้วนผมที่ควรเลือกสรรใช้ การเลือกขนาดของแกนม้วนผมก็เป็นเรื่องที่สำคัญลอนจะสวยหรือไม่สวยก็ขึ้นอยู่พร้อมทั้งสิ่งของนี้ค่ะ ด้วยเลือกให้เลือกตามขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางของแกน แกนที่มีขนาดใหญ่จะให้ลอนผมขนาดใหญ่ ส่วนขนาดกระชับก็จะให้ลอนผมขนาดกระชับตามลำดับนั่นเอง
 ใครที่มีผมยาวมากควรใช้แกนที่มีขนาด 38 มม.
สำหรับผมที่มีความยาวปานกลางควรใช้แกนที่มีขนาด 32 มม.
เพื่อสาวผมสั้นควรใช้แกนที่มีขนาด 26 มม.
หรือสาว ๆ ที่อยากได้ลอนใหญ่สไตล์หลวม ๆ ให้เลือกสรรแกนที่มีขนาด 30 มม. ขึ้นไปหากนิยมชมชอบสไตล์ลอนแน่น ๆ ให้ลดขนาดลงมานิดหน่อยนั่นคือ แกนที่มีขนาด 27 มม. ส่วนหากใครอยากมีผมหยัก ผมหยิกตามเทรนด์ปัจจุบัน ให้เลือกสรรแกนที่มีขนาด 19 มม. แค่นี้สาว ๆ ก็จะได้ลอนผมตามขนาดที่ถูกใจแล้วค่ะ
การดูแลผมก่อนโดนความร้อน ความร้อนเป็นอีกหนึ่งสาเหตุที่ทำให้ผมเสีย แห้งกรอบ ปราศจากน้ำหนัก ก่อนให้ผมโดนความร้อนควรบำรุงผมด้วยเซรั่มหรือน้ำมันบำรุงผม ที่สามารถปกป้องรักษาผมคุณจากความร้อนได้ เพราะว่าจะช่วยเหลือให้ผมคุณดูเงางาม ไม่แห้งเสียอีกด้วยค่ะ แต่หากใครยังไม่รู้ว่าจะเลือกเซรั่มบำรุงผมตัวไหน เราแนะนำให้คุณไปดูได้ที่ #เซรั่มและน้ำมันบำรุงผม รับรองว่าคุณจะถูกใจพร้อมด้วยเหล่าเซรั่มที่เราได้คัดสรรมาให้คุณแน่นอนค่ะ
จากที่กล่าวมาข้างต้นเป็นแค่รีวิวเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่จะช่วยเหลือให้ผมคุณดูดีขึ้นได้ อย่าลืมเช็คจุดประสงค์ในการใช้ด้วยนะคะ หากใครจำเป็นต้องการลงทุนอย่างคุ้มให้เลือกเครื่องม้วนผมที่เอนกประสงค์ สามารถทำได้หลายทรงค่ะ เพื่อมือใหม่หรือคนที่ชอบความสะดวกเราขอแนะเป็นเครื่องสไตล์อัตโนมัตินะคะ ถึงเวลาแล้วไปเลือกสินค้ากันได้เลยค่ะ

Tags : เครื่องม้วนผม,แปรงจัดแต่งทรงผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์