หน้า: [1] 2 3 ... 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ้าง 6L6SE by numz  (อ่าน 64422 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 21:25:53 »

mdr เพิ่งได้แท่นวันนี้ ด้วยบริการแสนดีจากพี่ที่เคารพ นอกจากบริการเจาะให้แล้ว ยังใจดี ยึดหม้อให้เสร็จสรรพ  great

บางคนอาจคุ้นตากับแท่นทรงนี้แต่การวาง lay out แบบนี้  sarcastic อุดมไปด้วยหม้อ...หม้อเพียบ แค่แท่น+หม้อก็ 10กว่าโลหล่ะ  drunk

รายละเอียดคร่าวๆ ตามนี้ครับ

หม้อ OPT 5K ของพี่ชาตรี
หม้อไฟสูง
หม้อจุดใส้
โช็ค 5H/250
Socket ใช้ของ CMC หมด

กะว่าทำตัวนี้หล่ะคงไม่ทำหล่ะ he เดี่ยวเมียบ่น rofl

วงจรที่ใช้ครับ ตั้งใจว่าจะเป็น 6L6G , 6SN7 , GZ32

หน้าตาโดยสังเขบ

เสร็จแล้วจะออกมาประมาณนี้

ในรูปเสียบ GZ33 แทนไปก่อน รู้สึกว่า GZ32 จะไปอยู่กับคนอื่น drunk

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 21:29:19 »

ไม่รู้เรื่องครับ แต่คนแรกครับ  jap

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 21:58:06 »

แผนผังทำระเบิดเหรอท่าน mdr
numz

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 22:05:45 »

ไม่รู้เรื่องครับ แต่คนแรกครับ  jap

ดีหล่ะพี่ ผมได้มั่วๆ ได้ไอ้ห่าน เบนก็เจือกไม่รับโทรสับ

แผนผังทำระเบิดเหรอท่าน mdr

แม่นแร้วขอรับ  mdr

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 22:30:23 »

ไอ้หลอดแก้วนี่ ไม่เคยหายสงสัยซะทีว่า มันไปเกี่ยวกับเสียงได้ยังไง drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #5 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 22:46:45 »

6L6 โค้กซะด้วยครับ  gasp
โหมด Triode ซะด้วย เสียงน่าจะเข้าท่าครับ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:10:53 »

6L6 โค้กซะด้วยครับ  gasp
โหมด Triode ซะด้วย เสียงน่าจะเข้าท่าครับ  great

ไปไงต่ออะ x  mdr ไม่รู้จะถามใครนั่งมองมา20 นาทีหละ  drunk

เชื่อมขา C กับ โช๊ค

ลากอีกขาไป IEC สายดิน

เดินสายไป กระติกฟิว และ สวิช ถูกมะ oops

ดูในแผนผังแล้วไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อนเลย ช่วยสอนแบบ เด็กๆเลยหน่อยดิ แบบ เอา R ตัวนี้ เข้าที่ ขา 8 อีกข้างลงกราว อะไรแบบนั้นอะ  yes
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2010, 23:13:13 โดย numz » บันทึกการเข้า

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:19:23 »

ขอชมเึครื่องในทั้งแท่นด้วยสิครับ จะได้จัดยาวๆเลย  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:24:46 »

ขอชมเึครื่องในทั้งแท่นด้วยสิครับ จะได้จัดยาวๆเลย  lol

อ่า พวก C R ชิมิ เดี่ยวจัดหั้ย ค่าของมันก็ตามในลายแทงเลยอะ x เพราะให้เค้าซื้อมาฝากด้วยเหมือนชุด kit  he
จะว่าไป ลืมแล้ว หลอด rec นิเดินยังไงนะ oops

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2010, 23:33:51 โดย numz » บันทึกการเข้า

MrHelix

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:29:56 »

อ่า พวก C R ชิมิ เดี่ยวจัดหั้ย
ขอใต้ท้องทั้งแท่นครับ  rofl

numz

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:37:46 »

he หลอด rec รู้แต่ว่า เอาสาย 5v สีส้มไปต่อแต่... ขาไหนอะ whistle

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 พฤษภาคม 2010, 23:43:11 โดย numz » บันทึกการเข้า

MrHelix

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:46:58 »

แล้วไม่มีลายแทงของภาคจ่ายไฟหรือครับ ผมกำลังงงๆกับการต่อฟิวส์แบบนี้อยู่ว่าถูกมั้ย
เพราะปกติผมเอา 220v ขาเข้า วิ่งไปหาฟิวส์ครับ drunk

numz

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:54:01 »

แล้วไม่มีลายแทงของภาคจ่ายไฟหรือครับ ผมกำลังงงๆกับการต่อฟิวส์แบบนี้อยู่ว่าถูกมั้ย
เพราะปกติผมเอา 220v ขาเข้า วิ่งไปหาฟิวส์ครับ drunk

ลายแทงบ่มี อะ ของภาคจ่ายไฟ เค้าบอกมาเหมือนกัน แต่พอฟังแล้วดันไปเล่นกับหมา เลยลืม  oops whistle

ส่วน ฟิวกับสวิช ได้คำตอบว่าต่อผิด ตอนนี้เอาออกหละ  drunk

ไฟขาเข้า อันนี้ชิมิ  mdr

MrHelix

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010, 23:58:59 »

เอาเป็นว่าที่หลอด GZ32
ขดไฟสูงสายเหลืองนี่มีสองเส้น สีเหลืองเข้าขา 4กับ6
สีดำลงกราวน์

ส่วนสายส้มเนี่ยเข้าขา 2 กับขา 8 ครับ เราก็จะเอาไฟสูงจากขา 8 เข้า C ตัวแรกแล้วไปยังโช้คครับ

MrHelix

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 00:02:10 »

ลายแทงบ่มี อะ ของภาคจ่ายไฟ เค้าบอกมาเหมือนกัน แต่พอฟังแล้วดันไปเล่นกับหมา เลยลืม  oops whistle
ส่วน ฟิวกับสวิช ได้คำตอบว่าต่อผิด ตอนนี้เอาออกหละ  drunk
ไฟขาเข้า อันนี้ชิมิ  mdr

ครับ สีแดงกับสีดำของอีกหม้อนี่ล่ะครับเอามาขนานกันโลด เอาข้างนึงต่อไปเข้าสวิตช์ก่อนแล้วต่อเข้าปลั๊ก
แล้วอีกข้างก็ต่อผ่านฟิวส์ก่อนเข้าปลั๊ก  drunk

หน้า: [1] 2 3 ... 10   ขึ้นบน
  พิมพ์