หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ้าง 6L6SE by numz  (อ่าน 64433 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #45 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 20:53:48 »

ขอให้คนทำรอดปลอดภัยตลอดการทำโปรเจคนี้นะครับ 
ไฟมันโวลท์เยอะเหลือเกิน เสียว ๆ

ไอ้เบนมันเคยเจอไฟกระโดดแบบนี้หล่ะครับพี่ต่าย ปิดแอมป์แล้ว ถอดไฟแล้ว กำลังจะเอามิเตอร์ วัดไฟ แต่เจอไฟที่ยังค้างอยุ่ใน C ไม่น่าจะถึง 400V หล่ะมั้ง แต่ที่รู้ๆ นั่งอยู่บนศาลาไม้ ใส่รองเท้ายาง มันอ๊าคซะ เข็ม ของมิเตอร์วัด แหว่งเลย  he

Gigolo

« ตอบ #46 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 21:00:24 »

ขอให้คนทำรอดปลอดภัยตลอดการทำโปรเจคนี้นะครับ 
ไฟมันโวลท์เยอะเหลือเกิน เสียว ๆ

ไอ้เบนมันเคยเจอไฟกระโดดแบบนี้หล่ะครับพี่ต่าย ปิดแอมป์แล้ว ถอดไฟแล้ว กำลังจะเอามิเตอร์ วัดไฟ แต่เจอไฟที่ยังค้างอยุ่ใน C ไม่น่าจะถึง 400V หล่ะมั้ง แต่ที่รู้ๆ นั่งอยู่บนศาลาไม้ ใส่รองเท้ายาง มันอ๊าคซะ เข็ม ของมิเตอร์วัด แหว่งเลย  he

ยังไงๆ ก็ระวัง ๆ ไว้ครับ  พวกตัวเก็บประจุมันน่ากลัว เพราะพึ่งโดนมาเหมือนกัน แต่เป็นตัวเก็บประจุของปั๊มน้ำที่บ้าน
ขนาดถอดปลั๊กออกตั้งนาน มันยังเล่นซะมือพอง
numz

« ตอบ #47 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 21:07:24 »

เคยได้ยิน ได้มองไอ้เบนมันทำครับ หลังๆ จะใช้ R หรือ หลอดใส้ (ไฟ) มาต่อเพื่อคลายปะจุมันครับผม  whistle

คงต้องรอข้อมุลจาก x อีกทีครับว่า ทำยังไง ใช้ค่าเท่าไหร่ดี

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #48 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 21:13:34 »

แล้วแต่อารมณ์จริง ๆ ครับของพวกนี้ แต่ปืน bb นี่เลิกเหอะครับ whip

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
numz

« ตอบ #49 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 21:28:48 »

แล้วแต่อารมณ์จริง ๆ ครับของพวกนี้ แต่ปืน bb นี่เลิกเหอะครับ whip

BB ผมกระบอกที่พี่จับ คราวนั้น ก็ ไปจบที่ 4 หมื่นแก่ๆนะคับ  love แพงเพราะใช้ชิ้นส่วน M4 จริงๆ พวก โกร่งไกร สลิปริง
มือจับ อะไรพวกนั้น สั่งตรงจาก ไนท์ อมาเม้นเลย  rofl นิเมียยังไม่รุ้เลยนะเนี่ย he

Suhanna

« ตอบ #50 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 21:32:17 »

วันนี้คุณหนุ่มไม่ขายหมูเต๊ะเหรอครับ

พอดีลูกน้องดูร้านลูกค้าที่เสรี เลยไปหาซื้อให้ครับ โทรมาบอกว่าหาร้านไม่เจออะนะ  love
numz

« ตอบ #51 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 21:57:05 »

วันนี้คุณหนุ่มไม่ขายหมูเต๊ะเหรอครับ

พอดีลูกน้องดูร้านลูกค้าที่เสรี เลยไปหาซื้อให้ครับ โทรมาบอกว่าหาร้านไม่เจออะนะ  love

ขออภัยครับน้า วันนี้ ปิดร้านไปทานข้าวนอกบ้านกันครับผม + แวะซื้อของเข้าบ้านนิดหน่อยด้วยครับ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #52 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 22:18:23 »

BB ผมกระบอกที่พี่จับ คราวนั้น ก็ ไปจบที่ 4 หมื่นแก่ๆนะคับ  love แพงเพราะใช้ชิ้นส่วน M4 จริงๆ พวก โกร่งไกร สลิปริง
มือจับ อะไรพวกนั้น สั่งตรงจาก ไนท์ อมาเม้นเลย  rofl นิเมียยังไม่รุ้เลยนะเนี่ย he
อิอิกำ เบเร็ตต้าพี่ซื้อสมัยก่อนก็ 4 หมื่นกว่านะครับ อิตาลีแท้ด้วย สมัยนี้เป็นแสน หาไม่ได้แล้วด้วย  jap

พูดแล้วปวดตับ อยากได้  GLOCK 17 กระบอกนึงแมร่งเป็นแสน  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
numz

« ตอบ #53 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010, 22:23:40 »

:'( งานเข้า ใครมี R 2.2K 2W บ้างง แง๊ ดัดไปดัดมา ขาหลุดติดคีมเลย

หน้าตา R ที่ขาหักตายในหน้าที่ แว่วๆมาว่า ไม่มีขายอีกต่างหากค่านี้ 2W  drunk

ขุมพลังภาคจ่ายไฟ

กำลังขึ้นภาคปรี ที่ไอ้เบนมันสอนทิ้งใว้

เดี่ยวไปลอกที่ บัก x สอนทิ้งใว้เมื่อคืนต่อ  sarcastic mdr

กลับมางงต่อ บัก x จากรูป

ที่ ขา 3 6sn7 ต่อแบบข่อยถูกบ่ ได้บ่ // และ ขา 2,4,6 คืออิหยั่ง ทำยังไง // ที่ ขา1 จาก VR ต่อขาไหนอะ วอลลุ่มเป็นแบบนี้ โนเบิ้ลมั้ง

เข้าใจถูกมั้ยหว่า ว่า VR ต่อมาจาก ขา 1 ของ 6sn7 แต่ละตัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พฤษภาคม 2010, 23:45:51 โดย numz » บันทึกการเข้า

numz

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2010, 20:47:50 »

no ไอ้เบนหากระทู้ไม่จเอซะงั้น อดต่อเลย  gasp

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #55 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 01:10:18 »

เอา R ค่าซัก10หรือ20โอมห์ซัก5หรือ10วัตต์ต่อขนานกับตัว C เพื่อคายประจุไม่รีบก็ทิ้งไว้ซัก5หรือ10นาที

หรือไม่ก็หลอกใส้ก็ได้ครับ อิอิ

รับfitting3/8จ้า
numz

« ตอบ #56 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 01:19:53 »

เอา R ค่าซัก10หรือ20โอมห์ซัก5หรือ10วัตต์ต่อขนานกับตัว C เพื่อคายประจุไม่รีบก็ทิ้งไว้ซัก5หรือ10นาที

หรือไม่ก็หลอกใส้ก็ได้ครับ อิอิ

แต๊งกริ้ว ว่างๆแวะไปนั่งกินหมูนะ ตานัท.... วันนี้พี่ดิษก็โฉบมาซื้อกลับบ้านไป he
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2010, 01:23:02 โดย numz » บันทึกการเข้า

ben

« ตอบ #57 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 06:05:15 »

ขั้นตอนต่อปายนะ whip whip whip

1.เอา r ค่า 2.2k เชื่อมจากจากขาที่ 6 ไปยังขาที่ สอง Cool ทำแบบเดียวกันกับทั้งสองหลอด drunk whip whip

บอกไปทีละขั้นตอนละกันเด๋วงง go
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 08:32:22 »

นี่มันร่างเตาปฏิกรอาร์ค มนุษย์เตารีดนี่  .... drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #59 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:00:54 »

ออกตัวไว้ก่อนครับว่าช่วงนี้เน็ตผมเดี้ยงครับ  อยากช่วย อยากให้เสร็จ รอฟังรีวิว แต่แหมมันน่า  bad bad bad grrrrrr
เดี๋ยวพักเที่ยงกลับมาอธิบายต่อครับ  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 10   ขึ้นบน
  พิมพ์