หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ้าง 6L6SE by numz  (อ่าน 64418 ครั้ง)
IonRa
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #60 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:06:53 »

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้นครับ

การเรียนประวัติศาตร์ทำให้เรามองเห็นอนาคต<br />
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #61 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:12:05 »

:'( งานเข้า ใครมี R 2.2K 2W บ้างง แง๊ ดัดไปดัดมา ขาหลุดติดคีมเลย
หน้าตา R ที่ขาหักตายในหน้าที่ แว่วๆมาว่า ไม่มีขายอีกต่างหากค่านี้ 2W  drunk
โหพี่ ตำแหน่งในหลอดปรีนี้ผมยังใช้ 1/4วัตต์เล้ย  drunk
แต่ถ้าหาพวกคาร์บอนได้จะแจ๋วมากครับ  great

เดี่ยวไปลอกที่ บัก x สอนทิ้งใว้เมื่อคืนต่อ  sarcastic mdr
กลับมางงต่อ บัก x จากรูป

ที่ ขา 3 6sn7 ต่อแบบข่อยถูกบ่ ได้บ่ // และ ขา 2,4,6 คืออิหยั่ง ทำยังไง // ที่ ขา1 จาก VR ต่อขาไหนอะ วอลลุ่มเป็นแบบนี้ โนเบิ้ลมั้ง

ขา 3 คาโธด ถูกแล้วครับ  great
ขา 2 ลากสายจั๊มไปขา 4 จากนั้น เอา R 2.2K คั่นจากขา 4 ไปขา 6 ครับ  jap

โวลุ่มเนี่ย
นึกภาพตามผมนะครับ
มองจาก top view นะครับ เอาที่หมุนเนี่ยไปด้านขวามือ
มันมี 6 ขา แบ่งเป็นสองแถว
แถวซ้าย - ขวา คือคนละแชนแนล
เรียงขาจากบนลงล่างคือขา 3 , 2 , 1 ตามลำดับ
ขา 1 เอาลงกราวน์ทั้งสองแถว
ขา 3 คือ อินพุทจาก RCA ในแต่ละแชนแนล
ขา 2 คือ เอาท์พุทไปหลอด 6SN7 ครับ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #62 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:54:42 »

ขั้นตอนต่อปายนะ whip whip whip

1.เอา r ค่า 2.2k เชื่อมจากจากขาที่ 6 ไปยังขาที่ สอง Cool ทำแบบเดียวกันกับทั้งสองหลอด drunk whip whip

บอกไปทีละขั้นตอนละกันเด๋วงง go

อ่า รอ R 2.2K ก่อนเดี่ยวน้าเล็กส่งมาให้อีก เพราะมันหาบ่ได้ไอ้ 2.2k 2w เนี่ย oops ที่พูดถึงนิยังอยุ่ที่หลอด pre แม่นบ่

นี่มันร่างเตาปฏิกรอาร์ค มนุษย์เตารีดนี่  .... drunk

whistle whistle

ออกตัวไว้ก่อนครับว่าช่วงนี้เน็ตผมเดี้ยงครับ  อยากช่วย อยากให้เสร็จ รอฟังรีวิว แต่แหมมันน่า  bad bad bad grrrrrr
เดี๋ยวพักเที่ยงกลับมาอธิบายต่อครับ  jap

สู้ๆ สบายๆ เพราะยังไงก็ได้ทำ ดึกๆอยู่แล้วครับ ต้องรอเด็กๆที่บ้านขึ้นนอนกันหมดก่อน he

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั้นครับ

ขอบคุณครับน้า ความขี้เกียจไม่มี มีแต่ความไม่รู้  oops he

:'( งานเข้า ใครมี R 2.2K 2W บ้างง แง๊ ดัดไปดัดมา ขาหลุดติดคีมเลย
หน้าตา R ที่ขาหักตายในหน้าที่ แว่วๆมาว่า ไม่มีขายอีกต่างหากค่านี้ 2W  drunk
โหพี่ ตำแหน่งในหลอดปรีนี้ผมยังใช้ 1/4วัตต์เล้ย  drunk
แต่ถ้าหาพวกคาร์บอนได้จะแจ๋วมากครับ  great

เดี่ยวไปลอกที่ บัก x สอนทิ้งใว้เมื่อคืนต่อ  sarcastic mdr

ที่ ขา 3 6sn7 ต่อแบบข่อยถูกบ่ ได้บ่ // และ ขา 2,4,6 คืออิหยั่ง ทำยังไง // ที่ ขา1 จาก VR ต่อขาไหนอะ วอลลุ่มเป็นแบบนี้ โนเบิ้ลมั้ง

ขา 3 คาโธด ถูกแล้วครับ  great
ขา 2 ลากสายจั๊มไปขา 4 จากนั้น เอา R 2.2K คั่นจากขา 4 ไปขา 6 ครับ  jap

โวลุ่มเนี่ย
มองจาก top view นะครับ เอาที่หมุนเนี่ยไปด้านขวามือ
เรียงขาจากบนลงล่างคือขา 3 , 2 , 1 ตามลำดับ
ขา 3 คือ อินพุทจาก RCA ในแต่ละแชนแนล
ขา 2 คือ เอาท์พุทไปหลอด 6SN7 ครับ  great

โอเค ทำเหมือนกันทั้ง 2หลอดเลยใช่มะ x

เรื่อง VR ขา 1 ลงกราวเรียบร้อยแล้ว ส่วนขา 2,3 เดี่ยวทำใหม่ เอิ๊กๆ ต่อเล่นๆเมื่อคืนนึกว่า ลากไปที่ ขา1 ของแต่ละ socket whistle

ขา2 อะ ลากแบบไหน มันมี 2ชั้น อย่าบอกนะว่า ชั้น บนมาที่ 6sn7 หลอด1 และ ชั้นล่างมาที่ 6sn7 หลอด2
ส่วนขา 3 ลากไป input แบบไหนหว่า แอบ ไม่เข้าใจ oh

VR เอามุมมอง จากรู้นี้ดีก่า  love แถวซ้ายสุดไปกราวบัสเรียบร้อยแล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2010, 10:56:56 โดย numz » บันทึกการเข้า

numz

« ตอบ #63 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 10:58:43 »

mdr ไปขายหมูหละ ใครมีข้อแนะนำ พิมพ์ทิ้งใว้เลยครับ 3 ทุ่มถึงบ้านแล้วจะ มาเปิดอ่านครับ

ขอบคุณ พี่ๆน้องๆ ที่มาช่วยนะครับ he

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #64 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 12:02:39 »

โหพี่ ตำแหน่งในหลอดปรีนี้ผมยังใช้ 1/4วัตต์เล้ย  drunk
แต่ถ้าหาพวกคาร์บอนได้จะแจ๋วมากครับ  great

ขา 3 คาโธด ถูกแล้วครับ  great
ขา 2 ลากสายจั๊มไปขา 4 จากนั้น เอา R 2.2K คั่นจากขา 4 ไปขา 6 ครับ  jap

โวลุ่มเนี่ย
ขา 2 คือ เอาท์พุทไปหลอด 6SN7 ครับ  great

โอเค ทำเหมือนกันทั้ง 2หลอดเลยใช่มะ x

เรื่อง VR ขา 1 ลงกราวเรียบร้อยแล้ว ส่วนขา 2,3 เดี่ยวทำใหม่ เอิ๊กๆ ต่อเล่นๆเมื่อคืนนึกว่า ลากไปที่ ขา1 ของแต่ละ socket whistle

ขา2 อะ ลากแบบไหน มันมี 2ชั้น อย่าบอกนะว่า ชั้น บนมาที่ 6sn7 หลอด1 และ ชั้นล่างมาที่ 6sn7 หลอด2
ส่วนขา 3 ลากไป input แบบไหนหว่า แอบ ไม่เข้าใจ oh

VR เอามุมมอง จากรู้นี้ดีก่า  love แถวซ้ายสุดไปกราวบัสเรียบร้อยแล้ว

bad bad bad เน็ตมันห่วยยยยยยยยยยยบรรลัยครับ
6SN7 เนี่ย ใฃ้ 1 หลอดต่อ 1 ข้าง แน่นอนครับ ซ้ายหลอด ขวาหลอด จากขาโวลุ่มเนี่ยก็แต่ละแถวเข้าข้างใครข้างมัน
เลือกเอาเลยครับว่าแถวหน้าข้างไหน แถวหลังข้างไหน ซ้ายหรือขวา
ขา 1 ลงกราวน์ ถูกแล้วครับ  great
ขา 2 ตามที่เข้าใจนั่นล่ะครับ  jap
ส่วนขา 3 เนี่ยก็ลากมาจากขั้ว RCA ไงครับ  bad bad bad
อย่าถามอีกนะครับว่าขั้วไหนข้างไหน ถ้าแยกแล้วงงนะครับ ผมแนะนำให้เอามาร์คเกอร์มาทำเครื่องหมายไว้แต่ละแถว เหลืองแถว แดงแถว รับรองแบ่งแยกชัดเจนครับ อิอิกำครับ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2010, 12:07:07 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

« ตอบ #65 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 12:58:07 »

oh ok dooky tonight I'll do that

ben

« ตอบ #66 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 13:54:06 »

ขั้นตอนต่อปายนะ whip whip whip

1.เอา r ค่า 2.2k เชื่อมจากจากขาที่ 6 ไปยังขาที่ สอง Cool ทำแบบเดียวกันกับทั้งสองหลอด drunk whip whip

บอกไปทีละขั้นตอนละกันเด๋วงง go

อ่า รอ R 2.2K ก่อนเดี่ยวน้าเล็กส่งมาให้อีก เพราะมันหาบ่ได้ไอ้ 2.2k 2w เนี่ย oops ที่พูดถึงนิยังอยุ่ที่หลอด pre แม่นบ่

อืม แม่น ตอนนี้ยังอยู่ที่ภาค pre อยู่บอกไปทีละขั้นตอนว่ะ ไม่ต้องรีบ ช้าๆๆ เพราะถ้ากูบอกไปหมดทีเดียวอะ มึงงง แน่นอน
บอกไปทีละเสต็ปให้เป็นเป้าหมายในแต่ละวันช้าแต่ชัวร์ขอบอก เป้าหมายคือให้ภาค pre เสร็จภายในวันพุธ love love whip
numz

« ตอบ #67 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 18:58:00 »

Ok

MrHelix

« ตอบ #68 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 19:13:44 »

วัยรุ่นใจร้อนนนนนนนน เร่งหน่อยครับ  jap jap jap jap jap

numz

« ตอบ #69 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 20:45:55 »

วัยรุ่นใจร้อนนนนนนนน เร่งหน่อยครับ  jap jap jap jap jap

ใจเย็นสุดหล่อ กุยังไม่มีตังไปซื้อมิเตอร์เลย ยังไม่รู้ว่า ไฟจุดใส้ ที่ต่อไปมันถูกมั้ย เพราะ 1.5A กับ 1A เค้าเล่นใช้สีเดียวกันเลย....

ถามหน่อย ถ้าเอา 1.5A ไปจุดใส้ 6sn7 หล่ะเอา 1A ไปจุด 6L6 มีผลมั้ย oops

MrHelix

« ตอบ #70 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 21:00:39 »

ใจเย็นสุดหล่อ กุยังไม่มีตังไปซื้อมิเตอร์เลย ยังไม่รู้ว่า ไฟจุดใส้ ที่ต่อไปมันถูกมั้ย เพราะ 1.5A กับ 1A เค้าเล่นใช้สีเดียวกันเลย....

ถามหน่อย ถ้าเอา 1.5A ไปจุดใส้ 6sn7 หล่ะเอา 1A ไปจุด 6L6 มีผลมั้ย oops
gasp gasp gasp gasp gasp ใช่้เลยครับ ลืมดูเลยครับ
ลำพังถ้าเอาไปจุดผิดนะครับ มันกินกระแสไม่เท่ากัน หม้อจะร้อนครับ (อาจจะไหม้ในระยะยาวครับ  beurk)

numz

« ตอบ #71 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 21:15:38 »

gasp gasp gasp gasp gasp ใช่้เลยครับ ลืมดูเลยครับ
ลำพังถ้าเอาไปจุดผิดนะครับ มันกินกระแสไม่เท่ากัน หม้อจะร้อนครับ (อาจจะไหม้ในระยะยาวครับ  beurk)

ไอ้นั้นหล่ะที่กลัว -*- แต่ยังไม่มีมิเตอร์ก็เลย เสี่ยวๆ he

numz

« ตอบ #72 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 21:36:58 »

Tongue x เบนมันบอกว่าเอา R2.2k เชื่อมขา 2,6 แล้วต้องลากสาย้ชื่อมไปขา 4 ด้วยหรอ ลากไงหว่าเดี่ยว ลองทำดูหล่ะถ่ายรูปให้ดูหล่ะกัน  he

เชื่อมแบบนี้ได้มั้ย ถูกมั้ย

ส่วนอันนี้เป็น VR สายที่เชื่อมมาจาก ขา 1 ของ pre

อันนี้เป็น สายเดินไป RCA INPUT ถูกมั้ยหว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พฤษภาคม 2010, 22:53:09 โดย numz » บันทึกการเข้า

numz

« ตอบ #73 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010, 23:20:23 »

intello ขอข้อต่อไปด้วยนะ พ่อแม่พี่น้อง

V+ ในรูป มันคืออิหยั่งหว่า และไอ้ที่ไปเชื่อมกับ 6L6 มันทำยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2010, 01:20:15 โดย numz » บันทึกการเข้า

MrHelix

« ตอบ #74 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 01:37:44 »

Tongue x เบนมันบอกว่าเอา R2.2k เชื่อมขา 2,6 แล้วต้องลากสาย้ชื่อมไปขา 4 ด้วยหรอ ลากไงหว่าเดี่ยว ลองทำดูหล่ะถ่ายรูปให้ดูหล่ะกัน  he

เชื่อมแบบนี้ได้มั้ย ถูกมั้ย

ไม่น่าจะถูกครับ  bad
ขา 2 กับ 4 เนี่ยต้องเชื่อมถึุงกัน แต่ที่ผมดูๆนั่น น่าจะเป็น 4 กับ 6 มากกว่าที่เชื่อมถึงกัน

R 2.2K จะเชื่อมระหว่างขา 6 กับ 2 และ 4 ถ้าคิดไม่ออกว่าจะเข้าขาไหนยังไงก็ลงขา 6 ไว้ แล้วต่อสายเปลือยระหว่างขา 2 กับ 4
แล้วเอาลงตรงกลางแถวๆนั้นนั่นล่ะครับ  jap

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 10   ขึ้นบน
  พิมพ์