หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ้าง 6L6SE by numz  (อ่าน 64554 ครั้ง)
numz
Vmodtech Member

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #120 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 02:32:59 »

ประจำที่เรียบร้อย

ขับขานด้วย Cunningham 6L6G + Marconi Italy 5U4G + Fivre 6SN7GT ครับ ร้องร่วมกับแก๊งขาแปลงเดิมเป็นปรี 6SN7 กับ 5U4
แต่ชอบใส่แอมป์ใส่หลอดได้หลากหลายเลยไปหาขาแปลง Adaptor มา บางตัวแพงกว่าหลอดอีกเป็น Sylvania 7N7 + Marconi Canada 5Z3 ครับ

dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #121 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010, 08:26:24 »

ไม่สนหลอดตัวนี้เหรอครับยี่ห้อเดียวกันเลย

รับfitting3/8จ้า
numz

« ตอบ #122 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 21:30:06 »

mdr หลังจากไปลุ่มหลงอยู่นาน คิดว่าเผาหัวไปได้ซัก 40-50 ชั่วโมงหล่ะ น่าจะพอเห็นหน้าเห็นหลังบ้างหล่ะ สุ้มเสียงนิ ถือว่า อวบอิ่ม มิติดูดี กลางเนียนมากๆ แหลมใสๆ ใช้ได้ แต่จะเด่นโทน กลาง ต่ำ ซะมากกว่า ซึ่งผมชอบ ฟังเพลงที่มวลเยอะๆอยู่เลย

วันนี้ ตาเบน ส่งหลอด ตะหาน มาให้ลองเสียบ เปรียบมวยดู ผิดคาดไปเลย.... ติดว่าหลอดตะหานจะเหมือนๆกับที่เคยเจอ คือ อวบถึงอวบระยะสุดท้าย เสียงน่าจะ ทึมๆ ตุ่นๆ หน่อย...ที่ไหนได้ หวานซะ...เรียกว่าไม่เข้าากับ หน้าตาเลยก็ว่าได้  he

เสียง เบสบางลงไปถนัดตา วัดกันเพลงต่อเพลง เบสไม่ลึกเท่าของเดิม แถมมาใวไปใวอีก เสียงโปร่งเอามากๆ เรียกว่า เปิดแอร์เย็นๆ จิบ บอมเบย หลับตาฟังเพลง นิ หลับยาวเลย เสียงเป็นโทนสว่างๆ ถ้าหลอด เดิม 6L6G เป็นการปิดไฟฟังเพลง พอเสียบเจ้า 6L6WGB เข้าไปเหมือนคน แอบมาเปิดไฟตอนกำลังหลับเพลินๆเลย  he ด้วยความที่ เสตจมันกว้าง มั้ง เลยเหมือนว่า มันขาดแรงปะทะไป ดนตรี กระจายไปหน่อย ยังจับไม่ค่อยได้ ว่า อะไรอยุ่ตรงไหน แต่รวมๆ แล้ว เหมาะกับการฟังเพลงสบายๆ แต่ไม่เหมาะกับ แนว 3 ช่า whistle

พอเอามาเสียบกับแอมป์ผม ซึ่ง มีหลอดที่ใส่ขาแปลงอยุ่ มัน อุบาดลูกนัยตามาก เตี้ยม่อต้อ มาเลย นึกว่าจะยิ่งใหย่ เหมือนในสงคราม 666

เปรียบมวยก่อนขึ้นชก....แหม๋ มันคนละพิกัดเลยนะเนี่ย

พอเสียบแอมป์ เดี้ยนรับไม่ได้อย่างแรง bad

เลยไปคุ้ยๆ น้ามู GZ34 มาเสียบ โอเค ลงตัวหล่ะกับแอมป์คนแคระ เหมือนเจ้าของ  rofl drunk

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #123 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 22:24:01 »

เสียงไม่รู้รู้แค่ว่ามันสวย อิอิ

รับfitting3/8จ้า
numz

« ตอบ #124 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 22:16:17 »

he เพิ่งบินมาจาก มิลานเมื่อเช้า ลองเสียบซะ ตอนแรกใจไม่ดีนึกว่าหลอดพัง  oops

หลอดเบอร์ 83 ของ FIVRE Italy ครับ เป็นหลอดตะหานของ อิตาลี ตูดสีน้ำตาล ต้องวอมหลอดก่อน ถ้าหลอดยังไม่รอน มันจะมีสีขุ่นๆแบบนี้

แต่พอมันร้อนได้ที่แล้ว จะสวยแบบนี้ครับ เป้นหลอดอันตรายอีกเบอร์ ข้างในมันคือไอปรอท ครับ oops

ใส้หลอดมันจะสีม่วง และ ไอปรอทข้างในจะ สีออกขาวๆ ฟ้าๆ ตอนเปิดนิเหมือนเตาแก๊สเลย ไฟสีฟ้าอมม่วง พุ่งแว๊บขึ้นมาหัวใจแทบวาย
สนนราคาหลอดนี้ อยู่ที่  45 euro ต่อหลอดไม่รวมค่าส่งครับ  whistle

rambutan
Registered User
*

« ตอบ #125 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 13:47:21 »

ปรีที่แก้มาเสียงดรอปลงไปแยอะมากอ่ะ
numz

« ตอบ #126 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 16:51:17 »

ลองแปะดู  he

My First 6L6SEDQ | by Aeva

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #127 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 17:00:04 »

โคตรเซ็งครับ

ผมฟังผ่านลำโพงตัวละ 199 ครับ อิอิกำ drunk

จาก canon D กลายเป็น   นกน้อย อุไรพรทันทีครับ เง้อ.....  เดี๋ยวหาต่อลำโพงดีๆกว่านี้ฟังครับ 
numz

« ตอบ #128 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 17:15:11 »

โคตรเซ็งครับ

ผมฟังผ่านลำโพงตัวละ 199 ครับ อิอิกำ drunk

จาก canon D กลายเป็น   นกน้อย อุไรพรทันทีครับ เง้อ.....  เดี๋ยวหาต่อลำโพงดีๆกว่านี้ฟังครับ 

he ไม่ซีเรียสครับ แค่ หาที่แปะ File ใว้นานๆเฉยๆ  love มีคนเข้าไปฟังก็ปลื้มหล่ะ

numz

« ตอบ #129 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 15:48:21 »

mdr แอมป์เสร็จแล้ว แวะเวียนมาอัพเดทเล็กๆน้อยๆ ซักหน่อย ข้อดีของแอมป์หลอดก็น่าจะเป็น หลอดเปลี่ยนอารมณ์/เสียง เปลี่ยน..
โดยที่ไม่ต้องซื้อลำโพงใหม่ หรือเปลี่ยนเส้นสายอะไรใหม่ครับ love อยากฟังร๊อคหนักๆ ก็ยัดหลอดหลอดนั้น อยากได้สมูทๆ ก็เสียบไอ้นี่ สนุกดี

หน้าตา System ผมตอนนี้  oops 
Player ก็คือ Creative DVD-Rom 16X รุ่นคลาสสิค ต่อกับชุดคอนโทล ^^
Pre 6sn7 + Rec , Power 6L6SE รุ่นหลากหลาย  rofl
ลำโพง เป็น Wharfedale Dimond 10.1  , สายลำโพง IXOS XHS143 สายแถมมากับลำโพง  whistle
RCA ออกจาก CD เข้า SX ใช้ สายเงินแกนเดี่ยว , SX > Pre IXOS XHA406 , Pre > Power Taralab Prism 22

ชุดคนแคระ... หลอด เกรดตะหานล้วนๆ แต่ไหงเสียงมันหวานจนเลี่ยน หลับก็ไม่รู้  bad

Italy Set ฮาร์โมนิคสุดยอด... หวานพอดีๆ ไม่เลี่ยนมากนัก หลอดหลัก Marconi ไอ้เบนทนไม่ไหวควักเงินจ่ายแล้ว  rofl

ยามเมื่อเสียบ หลอด Rec รุ่นคุณปู่ 1942 Cunningham 380 ทรงบอลลูน สวยชวนมองจริงๆ...

ปิดท้วยด้วยรูปนี้หละกัน.... หลอดน้ำตาลข้างหน้า Fivre 6SL7GT หลอดทหาร เพิ่งส่งตรงมาจากมิลานเมื่อวาน... และหลอดสูงๆ มาถึงเมื่อเช้า.. ราคามันก็เบาๆ ค่าหลอดคู่เดียว ให้ไปหมื่นทอนมา 1500  great แต่เสียงขั่นสุดยอด นี่ขนาดไม่ใช่ ตัวท๊อบๆนะเนี่ย  oops

ขอบคุณที่แวะมาชมครับ... Love Music by Tube!

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #130 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 15:55:40 »

เห็นแล้วอยากจัดห้องฟังใหม่อีกครั้งจัง love

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
numz

« ตอบ #131 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 16:20:50 »

เห็นแล้วอยากจัดห้องฟังใหม่อีกครั้งจัง love

รอชุดพี่น่อมอยุ่นะเนี่ยอยากลอง คอนราดจอนสัน กับเค้าบ้างจัง Cool ลำโพง B&W ถ้ารกๆไม่รู้จะวางไหนผมยินดีเอามารกที่ห้องผมค๊าบ 555

yuki_kaze

« ตอบ #132 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 16:24:03 »

ปิดไฟแล้วใช้สวยดีนะครับ

แต่ของแพงแบบนี้ เห็นแล้วเสียวแตกจัง glasses

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
numz

« ตอบ #133 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 16:39:28 »

ปิดไฟแล้วใช้สวยดีนะครับ

แต่ของแพงแบบนี้ เห็นแล้วเสียวแตกจัง glasses

ถ้าทำหล่น หรือลูกเอาไปเคาะกับโต๊ะ   Cry ไม่แตกหรอกครับ พวกของเกรดทหารแก้วหับฐานก็จะหนากว่าชาวบ้านเค้านิดนึง

2jz_turbo

« ตอบ #134 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010, 16:59:27 »

เก็บหมาให้หมดนะคับ เดี๋ยวจะไปบุก อิอิ

หน้า: 1 ... 7 8 [9] 10   ขึ้นบน
  พิมพ์