หน้า: [1] 2 3 ... 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: C5 กับโปรเจกชุดน้ำสำหรับมือใหม่อย่างผมครับ...  (อ่าน 55942 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 11:37:05 »

อยากมีชุดน้ำใส่เคสมานานมากๆๆๆๆๆแล้วครับสมัยเมื่อสี่ห้าหกปีก่อนแล้วมัง เห็นพี่ๆในบอร์ดเราเล่นกันตอนนั้นก็เป็นชุดสำเร็จรูปสวยงามทีเดียว มาหลังๆก็เห็นเพื่อนๆในบอร์ดโดยเฉพาะพี่วสุ คุณ tsawana แล้วเปรี้ยวปากมาำกๆเลย ทำให้ต้องหาทางเอาชุดที่มีอยู่มายำบ้างเป็นครู โดยโปรเจกแรกผมก็คงจะเป็นการยำชุดและอุปกรณ์มารวมกันในเครื่องลูกชายครับ แผนที่วางไว้ก็ประมาณนี้

อุปกรณ์ที่เตรียมไว้สำหรับชุดน้ำ
ฺBlock CPU:Dtek V1
Block VGA: Swiftec MCW60
Radiator: XSPC RS240 x 2
Reservoir: MCRES-Micro
Pump: P500 x 2
Tube Tygon R3400 หรือ XSPC clear

็Hardware ครับ
CPU: Intel E8400
MB: Asus P5Q Pro
Ram: Crucial
VGA 1: Asus ENGTX275
VGA 2: Galaxy 8800GT
PSU: Silverstone Zeus 650W

เป้าหมายแรก สวยไม่มากแต่อยากมีงานอดิเรกทำครับ อิอิ กำ เป้าหมายสองคือ ลูกชายเล่นระบายสีหมีพู แล้วก็ Ultraman Action ไม่กระตุกและสีสรรสวยงามครับ และเป้าหมายสำคัญที่สุดคือแรงเพื่อป้องกันเกรียนแตกมาแซวครับ อิอิ กำ ประเภทสองหมื่นแปดกับการเล่นกลประเภทนั้น

เฟสแรกที่ตั้งใจไว้คือ เจาะเคส Centurian 5 ที่เพลตรอง MB เพื่อเอาบรรดาสายต่างๆไปอ้อมไว้ด้านหลังครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมีเรี่ยวแรงเจาะหลังเคสเพิ่อใส่พัดลมดูดความร้อนออกจากเคสไปเป่า Rad หรือเปล่านี่สิครับ วัยรุ่นท้ออออออ

ใครมีข้อแนะนำอะไรกับมือใหม่อย่างผม ยินดีนะครับ แล้วจะมาัอัพเรื่อยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2010, 11:45:03 โดย tpp » บันทึกการเข้า
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 11:40:02 »

eek eek eek
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 11:49:05 »

ผมก็มีคัรบ ของ thermaltake ใช้สองวันขายทิ้งไปแล้วครับ out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 11:54:49 »

เห็นพี่ๆในบอร์ดเราเล่นกันตอนนั้นก็เป็นชุดสำเร็จรูปสวยงามทีเดียว มาหลังๆก็เห็นเพื่อนๆในบอร์ดโดยเฉพาะพี่วสุ คุณ tsawana แล้วเปรี้ยวปากมาำกๆเลย ทำให้ต้องหาทางเอาชุดที่มีอยู่มายำบ้างเป็นครู โดยโปรเจกแรกผมก็คงจะเป็นการยำชุดและอุปกรณ์มารวมกันในเครื่องลูกชายครับ แผนที่วางไว้ก็ประมาณนี้

ลุงเชนสู้ๆ  อิอิ

รับfitting3/8จ้า
tpp

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 12:09:30 »

eek eek eek

เง้อ

ผมก็มีคัรบ ของ thermaltake ใช้สองวันขายทิ้งไปแล้วครับ out

ยี่ห้อนี้แหล่ะที่ผมจะพูด แต่มันติดอยู่ที่ปากครับ กำ

เห็นพี่ๆในบอร์ดเราเล่นกันตอนนั้นก็เป็นชุดสำเร็จรูปสวยงามทีเดียว มาหลังๆก็เห็นเพื่อนๆในบอร์ดโดยเฉพาะพี่วสุ คุณ tsawana แล้วเปรี้ยวปากมาำกๆเลย ทำให้ต้องหาทางเอาชุดที่มีอยู่มายำบ้างเป็นครู โดยโปรเจกแรกผมก็คงจะเป็นการยำชุดและอุปกรณ์มารวมกันในเครื่องลูกชายครับ แผนที่วางไว้ก็ประมาณนี้

ลุงเชนสู้ๆ  อิอิ

อิอิ กำ อีกรอบ

2jz_turbo

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 12:15:36 »

พี่เชนคับ CM5 มันยัดทั้งหมดนั่นลงไปพอจิงๆ  หรอคับเนี่ย

tpp

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 12:26:23 »

ส่วนชุดที่สองนี่จัดใหม่อีกครั้งนึงหลังจากที่ยักย้ายถ่ายเทครับ

CPU Block: Heatkiller LT
PUMP: Swiftec MCP355+XSPC top
Rad: XSPC RX480
Reservoir: EK Multioption RES

แค่นี้ครับ ชุดนี้เป้าหมายอย่างเดียวคือทุบ 3dmark 11 ครับ อิอิ กำ
beerking

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 12:50:51 »

เต็มที่เลยครับลุงเชน อิอิ  มาแอบดูเรื่อยๆ lol
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 13:17:02 »

ขอรูปหล่อด้วยครับน้า

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
tpp

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 13:26:15 »

ยังครับน้า ตอนนี้กำลัง plan อุปกรณ์อยู่ เพิ่งจะสรุปครับ เด๋วจะมาอัพเดทเรื่อยๆไม่เน้นสวย ไม่เน้นแรงครับ อ้าว กำ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 13:30:38 »

บล้อก tt แม่มห่วยครับ หนาปึ๊ก  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 13:45:51 »

oh oh

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
idirex2000

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 13:50:19 »

รอลุงครับ great love great love
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 14:12:21 »

แนะนำให้เปลี่ยนเคสครับ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yuki_kaze

« ตอบ #14 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010, 14:22:15 »

C 5 รุ่นแรกหรือรุ่น II ครับ?

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1] 2 3 ... 8   ขึ้นบน
  พิมพ์