หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Intel X25-V SATA Solid State Drive  (อ่าน 8409 ครั้ง)
Northbridge
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:57:30 »

ราคาพอรับได้ครับ เสียอย่างเดียวที่ความจุ 40gb เอาไว้ลงวินฯ 7 บวกโปรแกรมต่าง ๆ จะไหวมั้ยเนี่ย  drunk

ผมว่าไว้ลงวินโดวส์กับโปรแกรมที่ใช้บ่อยๆ สูบพลังเครื่องเยอะๆ แค่นั้นพอครับ

ที่เหลือจัดลง HDD อีกลูก โฮะๆๆ

maxx_2007
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 23:42:21 »

จัดซัก 2 ลูก มาต่อ raid คงจะแรงน่าดู  out

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 09:29:23 »

ราคาพอรับได้ครับ เสียอย่างเดียวที่ความจุ 40gb เอาไว้ลงวินฯ 7 บวกโปรแกรมต่าง ๆ จะไหวมั้ยเนี่ย  drunk

ผมว่าไว้ลงวินโดวส์กับโปรแกรมที่ใช้บ่อยๆ สูบพลังเครื่องเยอะๆ แค่นั้นพอครับ

ที่เหลือจัดลง HDD อีกลูก โฮะๆๆ
เป็นความคิดที่ดีครับ  great

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
KOJOJO
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 18:02:30 »

ผมสนใจตัว X25-M 80Gbเห็นว่าราคาประมาณ8-9000บาทเอามาลงวินโดส์7กับโปรแกรมต่างๆจะเร็วขึ้นเยอะไหมเพราะบางเวบบอกเปลี่ยนซีพียูบางทีเห็นผลไม่มากถ้าไม่ใช่รุ่นต่างกันสุดกู่แต่ถ้าระบบเดิมแต่เปลี่ยนเปนssdเร็วขึ้นเยอะครับตอนนี้ใช้AMD 955 BE+GTX295อยู่จิงๆแอบเหล่1090Tไว้แต่ขอเก็บตังซื้อGTX495ก่อนเพราะน่าจะแพงจัด
Northbridge

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 18:34:24 »

ผมสนใจตัว X25-M 80Gbเห็นว่าราคาประมาณ8-9000บาทเอามาลงวินโดส์7กับโปรแกรมต่างๆจะเร็วขึ้นเยอะไหมเพราะบางเวบบอกเปลี่ยนซีพียูบางทีเห็นผลไม่มากถ้าไม่ใช่รุ่นต่างกันสุดกู่แต่ถ้าระบบเดิมแต่เปลี่ยนเปนssdเร็วขึ้นเยอะครับตอนนี้ใช้AMD 955 BE+GTX295อยู่จิงๆแอบเหล่1090Tไว้แต่ขอเก็บตังซื้อGTX495ก่อนเพราะน่าจะแพงจัด

เร็วขึ้นครับ โดยเฉพาะช่วงบู้ต ถ้าเราลงโปรแกรมที่มันต้อง start up พร้อมวินโดวส์ไว้ใน SSD ยิ่งเห็นผลครับ

มันจะเห็นผลกับการเปิดโปรแกรม ก๊อปไฟล์ อะไรพวกนี้แหละครับ ที่จะชัดเจนมากๆ

ส่วน fps เกม เท่าที่ลองมา ไม่เห็นผลนะครับ

artzakab
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010, 15:32:36 »

ถามเพิ่มเติมนิดนึงครับว่าเกี่ยวไหมครับถ้าทํา RAID 0 แล้วอัตตราในการเข้าถึงข้อมูลจะน้อยลงอะครับ แล้วก็ ถ้าเราทํา RAID แล้วอัตตราในการอ่านข้อมูลจะเพิ่มขึ้นมาเท่าไรครับ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #21 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 18:12:00 »

เพิ่งไปโดนมา ก็จี๊ดดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่า ต้องทำอะไรอีกมั้ยเพราะตอนนี้เสียบกับ sata3 มันน่าจะไปได้จี๊ดกว่านี้

whistle whistle

เอามันมาทำเป็น HDD ลูก OS เท่านั้นครับ  winktongue ตั้งใจจะไปซื้อ OCZ Vertex นะเนี่ยแต่ดันไม่มีของแล้ว  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิถุนายน 2010, 18:14:13 โดย numz » บันทึกการเข้า

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 20:56:51 »

เพิ่งไปโดนมา ก็จี๊ดดีนะครับ แต่ไม่รู้ว่า ต้องทำอะไรอีกมั้ยเพราะตอนนี้เสียบกับ sata3 มันน่าจะไปได้จี๊ดกว่านี้

เอามันมาทำเป็น HDD ลูก OS เท่านั้นครับ  winktongue ตั้งใจจะไปซื้อ OCZ Vertex นะเนี่ยแต่ดันไม่มีของแล้ว  :'(

hiso มั่กๆพื้นที่จะพอเหรอเนี่ย

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
beerking

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 23:26:56 »

โห เล่นของแรงเลยนะเนีย
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 20:26:44 »

hiso มั่กๆพื้นที่จะพอเหรอเนี่ย

แหะ ลง os7 หล่ะก็ พวก โปรแกรมที่ใช้งาน ใช้เนื้อที่ไปแค่ 16GB เองครับ  sarcastic

โห เล่นของแรงเลยนะเนีย

lol

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 21:35:49 »

อ้างถึง
ส่วน fps เกม เท่าที่ลองมา ไม่เห็นผลนะครับ
งั้นมันคงไม่มีประโยชน์สำหรับผมแล้วครับ อิอิกำ  tuxout

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์