หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการเปลี่ยนภาษา windows7  (อ่าน 11927 ครั้ง)
teepwalee
Registered User
*

« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 09:29:51 »

ผมต้องการใช้แค่ภาษาไทยกับภาษาอังกฤษเท่านั้น แต่เครื่องผมเวลากดปุ่มสลับภาษามันดันมีคีย์บอร์ดภาษา ญี่ปุ่นกับเกาหลีมาด้วย ทำให้ไม่สะดวกเวลากดเปลี่ยนภาษา ผมจึงเอาคีย์บอร์ด jp กับ kr ออก ก็สลับ ไทยกับeng ได้ปกติ แต่หลังจากรีสตาร์ทเครื่องใหม่ อีกสองคีย์บอร์ดที่ไม่ต้องการมันก็กลับมาหลอนอีก เป็นแบบนี้ทุกครั้งไป ผมได้ตั้งค่าทุกอย่างถูกต้องหมดแล้ว local:Thailand, Timezone:Bangkok, Nonunicode:Thai ... เป็น windows7 32 ครับ วานผู้รู้ช่วยที่ครับ ขอบคุณครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 09:39:21 »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ แวะมาดันครับ เง้อออ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 10:50:07 »

วินโดเทพ เป็นแผ่นโมฯรึเปล่าครับเนี่ย

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 10:56:37 »

เอ้าท่านรองมาตอบทีเร็ว

รับfitting3/8จ้า
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 12:59:06 »

ผมต้องการใช้แค่ภาษาไทยกับภาษาอังกฤษเท่านั้น แต่เครื่องผมเวลากดปุ่มสลับภาษามันดันมีคีย์บอร์ดภาษา ญี่ปุ่นกับเกาหลีมาด้วย ทำให้ไม่สะดวกเวลากดเปลี่ยนภาษา ผมจึงเอาคีย์บอร์ด jp กับ kr ออก ก็สลับ ไทยกับeng ได้ปกติ แต่หลังจากรีสตาร์ทเครื่องใหม่ อีกสองคีย์บอร์ดที่ไม่ต้องการมันก็กลับมาหลอนอีก เป็นแบบนี้ทุกครั้งไป ผมได้ตั้งค่าทุกอย่างถูกต้องหมดแล้ว local:Thailand, Timezone:Bangkok, Nonunicode:Thai ... เป็น windows7 32 ครับ วานผู้รู้ช่วยที่ครับ ขอบคุณครับ

ท่านสามารถ remove ภาษาที่ไม่ต้องการจะใช้ในแป้น key board ออกได้ครับ

แต่ไม่รู้ว่าปัญหาของท่านเป็นจากแผ่นโมหรือไม่ รอผู้รู้มาแนะนำอีกทีเนอะ
เห็นอ่านแล้ว่พอรีสตราร์ทมันก็กลับมาอีก หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2010, 13:00:42 โดย tobi-x-kato » บันทึกการเข้า

teepwalee
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 13:51:45 »

อันนี้ลองทำแล้วครับ รีสตาร์ท jp กับ kor ก็กลับมาหลอนอีก วินโดวส์ที่ใช้เป็นตัวจาก msdn ครับไม่ได้โมอะไร 7600-16385 ครับ
Cem
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 19:23:40 »

อันนี้ลองทำแล้วครับ รีสตาร์ท jp กับ kor ก็กลับมาหลอนอีก วินโดวส์ที่ใช้เป็นตัวจาก msdn ครับไม่ได้โมอะไร 7600-16385 ครับ
windows ก็ตัวไม่โม แต่ดันหลอนแบบนี้ คงต้องเช็ค registry ดูหน่อยครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ
passakont
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 11:51:38 »

ไม่เคยเจอแฮะ แปลกๆ
แนะนำนิดนึงและกัน ลองไปดูใน Account Admin ซัดหน่อยคับ เผื่อมีเฮ อยู่ในแถวนั้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์