หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาไงกันแน่ กับธนบัตร พระเจ้าตากสิน กลับชาติมาเกิด  (อ่าน 17785 ครั้ง)
สบาย-สบาย
Vmodtech Member

« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 21:19:48 »

ตอนเย็นไปทานข้าวมาได้รับแจก เอกสารว่าไม่ให้รับธนบัตรที่มีข้อความ

พระเจ้าตากสินกลับชาติมาเกิด เพราะว่าไม่สามารถใช้ได้

แต่ข่าวที่ออกมาบอกว่าใช้ได้ บอกว่าระบาดมากทางเหนือและอิสาน

แต่จะเก็บเข้าระบบ แล้วออกธนบัตรใหม่มาแทน

สงสัยว่าตอนชุมนุมคงเอาไว้จับจ่ายใช้สอยกันเพลินไปเลย

ชุมนุมแบบนี้ดีจังเลย ได้เงิน ปล้นสะดมร้านค้า แล้วเผาทำลายหลักฐาน

กลับบ้านได้ ไม่มีความผิด ... อิอิ ประเทศกำลังพัฒนา

ปล...สแกนมาให้ดูนะครับ

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 21:38:04 »

eyes
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 21:41:09 »

ชิบหายครับ

วันนี้ก็รับเงินมาไม่ได้เช็คซักใบครับ  เง้อ

แต่คิดว่า  ถ้าเจอแบงค์แบบอย่างว่าจริงๆ แบงค์เค้าคงรับโอนเข้าบัญชีได้นะครับ 

เอ่อ....  ใช่ๆ  ผมคิดออกแล้วว่าต้องทำไง

ฝากเข้าเครื่องฝากเงินอัตโนมัติครับ  น่าจะได้แน่ๆ 100% ครับ
เดี๋ยวถ้าเจอคงต้องเล่นมุขนี้แล้วหละครับ  เวรกรรม
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 21:42:11 »

lol อิอิ

ประชด

tpp
True Love Always

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 21:43:14 »

บาบกำคงตามทันในไม่ช้าครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 21:51:32 »

ถึงทุกท่านที่รักการถ่ายภาพนะครับ

ถ้าจะไปถ่ายภาพชาวนาทางภาคเหนือ ภาคอีสานช่วงนี้   ก็อย่าแปลกใจนะครับว่า บางบ้านอาจจะหิ้วกุชชี่    นาฬิกาโรลเลกซ์  เสื้อคลุมเวอซาเช่  หิ้วกระติ๊บข้าวเหนียวเดินตามคันแทนานะครับ   ถือว่า  เปลี่ยนบรรยากาศบ้างครับ   อิอิกำ drunk
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 22:15:24 »

ชิบหายครับ

วันนี้ก็รับเงินมาไม่ได้เช็คซักใบครับ  เง้อ

แต่คิดว่า  ถ้าเจอแบงค์แบบอย่างว่าจริงๆ แบงค์เค้าคงรับโอนเข้าบัญชีได้นะครับ 

เอ่อ....  ใช่ๆ  ผมคิดออกแล้วว่าต้องทำไง

ฝากเข้าเครื่องฝากเงินอัตโนมัติครับ  น่าจะได้แน่ๆ 100% ครับ
เดี๋ยวถ้าเจอคงต้องเล่นมุขนี้แล้วหละครับ  เวรกรรม

ตู้ฝากเงินมันมี ข้อมูลเลขบัญชีเราเด้อน้า ระวังได้เงินไม่ครบน๊า

dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010, 22:27:59 »

ผมไม่รู้เอาไงกันครับ

รู้แต่ว่าคนคิดคนทำมันเฮี้ย

รับfitting3/8จ้า
สบาย-สบาย

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 00:42:45 »

ถึงทุกท่านที่รักการถ่ายภาพนะครับ

ถ้าจะไปถ่ายภาพชาวนาทางภาคเหนือ ภาคอีสานช่วงนี้   ก็อย่าแปลกใจนะครับว่า บางบ้านอาจจะหิ้วกุชชี่    นาฬิกาโรลเลกซ์  เสื้อคลุมเวอซาเช่  หิ้วกระติ๊บข้าวเหนียวเดินตามคันแทนานะครับ   ถือว่า  เปลี่ยนบรรยากาศบ้างครับ   อิอิกำ drunk

เจอกระเป๋าแบรนด์เนมที่ชาวนาไทยหิ้ว  อย่าไปยึดคืนมานะครับ เดี๋ยวฝรั่งฮิวแมนไรท์วอท โกรษเอานะ ... อิอิ

ปล...แต่ผมว่าไอ้เลวๆพวกที่ปล้นเขามามันขายแด๊กไปหมดแล้ว
คงจะรอรอบเมษาปีหน้า อาจชุมนุมขุดทองแถวเยาวราชแทน

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 00:57:32 »

จิงๆไอ้เหลี่ยมน่าจะเป็นพวกชิงหมาเกิดมากกว่าครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 06:00:18 »

นี่ก็บิดเบือนข่าวอีกแล้วครับ ต้องขึ้นหัวข้อข่าวว่า รวบ "เหี้ย" มือฆ่าหลานชาย "บัญญัติ"

ปล้น ฆ่า รุมโทรมข่มขืน เหี้ยครบสูตร สมกับที่จบมาจากโรงเรียนเสื้อแดง  grrrrrr

http://bit.ly/ch6XEw

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2010, 06:02:35 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 06:18:09 »

รูปแบงค์แบบสี เอาแบบชัดๆ http://www.oknation.net/blog/sigree/2010/05/25/entry-5

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 07:50:27 »

เจอกระเป๋าแบรนด์เนมที่ชาวนาไทยหิ้ว  อย่าไปยึดคืนมานะครับ เดี๋ยวฝรั่งฮิวแมนไรท์วอท โกรษเอานะ ... อิอิ

ปล...แต่ผมว่าไอ้เลวๆพวกที่ปล้นเขามามันขายแด๊กไปหมดแล้ว
คงจะรอรอบเมษาปีหน้า อาจชุมนุมขุดทองแถวเยาวราชแทน

อย่าพึ่งรีบคิดไปไกลถึงแมทช์หน้าเลยครับ ไม่ว่าจะสีอะไร 

ถ้าไปแถวๆเยาวราช  มีกินลูกซองเหมือนบุกบ้านประจักษ์ที่ขอนแก่นแน่นอนครับ อิอิกำ out

กฏอัยการศึกร้านทองไม่ต้องรอประกาศครับ ยิงได้เลย  เง้อ tuxout
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 07:58:30 »

อย่าพึ่งรีบคิดไปไกลถึงแมทช์หน้าเลยครับ ไม่ว่าจะสีอะไร 

ถ้าไปแถวๆเยาวราช  มีกินลูกซองเหมือนบุกบ้านประจักษ์ที่ขอนแก่นแน่นอนครับ อิอิกำ out

กฏอัยการศึกร้านทองไม่ต้องรอประกาศครับ ยิงได้เลย  เง้อ tuxout

น่าจะโดนกว่าลูกซองนะ  มีเท่าไรใส่ไม่ยังแน่ๆ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ

« ตอบ #14 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 08:11:50 »

ร้านทองมีปืนทุกร้านครับ เพื่อนผมก็เป็นเจ้าของร้านทอง จะมีห้องเป็นตู้เซฟเก็บทอง

อย่างกับธนาคารเลยครับ ประตูเหล็กอย่างดี ถ้ามีเจตนาจะเข้ามาในร้านได้กินลูกตะกั่วแทนข้าวแน่ๆ

ที่เผากรุงเทพ ชาวบ้านแถวสมาคมโผวเล้ง ก็ยิงส่งเสื้อแดงไปหลายดอกนะครับ จะเผาธนาคาร ตำรวจก็ไม่ห้าม

ชาวบ้านแถวนั้นเลยต้องป้องกัน ด้วยตัวเอง อย่าเหมาว่าลูกปืนมาจากทหารอย่างเดียว

ชาวบ้านเขาหมั่นใส้ยิงส่งไปก็มี นี่เรื่องจริง

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์