หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญอ้ายบ่าวดีเจทางนี้ด้วยครับ  (อ่าน 6120 ครั้ง)
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 10:44:51 »

Tongue พอดีผมได้ของเล่นมา แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นครับ

ตอนนี้เอามา map ได้เป็นแค่ตัวยิง midi รู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะคุ้มเลยครับ
แล้ว software ตัวไหนบ้างครับที่มันมี Program / Control ให้ผมใช้พวกลูกบิดต่่างๆ
เห็นๆมี พวกๆ albatron / sonata ผมต้องไปหามาใช้้เลยใช่มั้ยครับ
หัดเล่น หัดมั่ว สอนผมด้วยนะครับ อิอิกำึครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 10:49:35 »

เข้ามามั่ว   lol drunk out mdr

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 11:09:00 »

เข้ามามั่ว   lol drunk out mdr
ตอนนี้แบบว่า คิดภาพออกแค่นั่งตั้งวงเหล้าขาว เอามาเคาะเป็นกลองจังหวะสามช่า จังหวะลงศูนย์ บรรเลงแหกปาก แค่นี้ครับ อิอิกำครับ drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 11:09:46 »

เข้ามาปั๊มกระทู้เฉยๆ mdr
MrHelix

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 11:13:56 »

ดีครับที่แค่ปั๊ม ถ้ามาขายถั่วงอก ขายพัดลมแขกเนี่ย รับรองมีแหกกลับไปครับ อิอิกำครับ  drunk

我愛泰國。

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 11:14:30 »

เข้ามามั่ว   lol drunk out mdr
ตอนนี้แบบว่า คิดภาพออกแค่นั่งตั้งวงเหล้าขาว เอามาเคาะเป็นกลองจังหวะสามช่า จังหวะลงศูนย์ บรรเลงแหกปาก แค่นี้ครับ อิอิกำครับ drunk drunk drunk

อิอิ   เมื่อ คืน  หมดไป  1 กลม   go drunk mdr

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

我愛泰國。

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 11:15:03 »

::190208:: ::190208:: ::190208::

我愛泰國。

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 11:15:59 »

ท่าน ขอนแก่นหล่อ ซื้อ  โน๊ทบุค  เครื่องนี้มาเท่าไหร่ครับ   แรงเปล่า อิอิ   go drunk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 12:33:54 »

สงสัยเมื่อคืน DJ เคลมหนักไปหน่อยครับ   เดี๋ยวเย็นๆคงมาเปิดดูเองครับ อิอิกำ drunk
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #9 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 13:01:46 »

เข้ามาบอกว่าuserนี้ปั้มกระทู้

รับfitting3/8จ้า
MrHelix

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 14:32:20 »

ท่าน ขอนแก่นหล่อ ซื้อ  โน๊ทบุค  เครื่องนี้มาเท่าไหร่ครับ   แรงเปล่า อิอิ   go drunk
T6600+Ram4G+Geforce G102M ใช้ได้ทีเดียวครับ สองหมื่นต้นๆเมื่อเดือนมกรา  drunk

สงสัยเมื่อคืน DJ เคลมหนักไปหน่อยครับ   เดี๋ยวเย็นๆคงมาเปิดดูเองครับ อิอิกำ drunk
อิอิกำ สงสัยเข้าอู่มั้งครับ เช็คช่วงล่าง  drunk drunk drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 14:44:03 »

เข้ามาบอกว่าuserนี้ปั้มกระทู้

รับทราบ อิอิ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #12 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 14:52:10 »

Tongue พอดีผมได้ของเล่นมา แต่ยังใช้ไม่ค่อยเป็นครับ

ตอนนี้เอามา map ได้เป็นแค่ตัวยิง midi รู้สึกว่ามันไม่ค่อยจะคุ้มเลยครับ
แล้ว software ตัวไหนบ้างครับที่มันมี Program / Control ให้ผมใช้พวกลูกบิดต่่างๆ
เห็นๆมี พวกๆ albatron / sonata ผมต้องไปหามาใช้้เลยใช่มั้ยครับ
หัดเล่น หัดมั่ว สอนผมด้วยนะครับ อิอิกำึครับ

ตัวนี้ไม่คุ้นหน้าเลย อิอิ กำ ไปได้มาจากไหนล่ะนี่ ตอนนี้ software dj ที่เล่นกัน
ก็จะมี Tracktor, Albertron live, และก็ VDJ ครับ เอิ๊กส์ ยังไม่ได้จับโปรแกรมพวกนี้เลยครับ
VDJ มีเล่นบ้าง แต่ไม่รู้ว่ามันจะ sync กับ อุปกรณ์ชิ้นนี้หรือป่าวนะครับ เห็นยี่ห้อแล้วเก่าได้ใจมาก AKAI ฮ่าๆๆ
ถ้า sync ได้ก็มันครับ พอเอาไว้เล่นพวกเพลง house กับ trance ได้ โดยอาจประยุกต์ให้ปุ่มกดๆ ไว้ยิง effect
ส่วนที่หมุนปรับเสียงเอาไว้ตัด line เสียง สูง กลาง ต่ำ ถ้าได้นี่ หวดยับแน่ หุหุ หรอยๆๆ

ตอนนี้ถ้ายกชุด CDJ ไป digital dj นี่ เล็งตัวนี้อยู่ครับ อาวุธครบมือมาก controller ตัวเดียว
ใช้ effect ได้เทียบเท่า pioneer djm 800 มีแค่ Mac  +  ตัวนี้ ลุยได้ทุกงาน

vestax vci 100

Vestax VCI-100 jog wheel demoLQ | LQ+ | HQ | by Aeva

Vestax VCI-100 DemoLQ | LQ+ | HQ | by Aeva

link ล่างจะเป็นการ sync ใช้งานกับโปรแกรม Tracktor นะครับ ท่านขอนแก่นหล่อ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010, 16:20:29 »

เดี๋ยวถ้ามีเทศการผัดถั่วงอกที่ไหน 

จะเชิญ DJ นี่แหล่ะไปเล่นที่นั่นครับ   ใส่บีทเสียงพัดลมแขก   มิกซ์รวมกับเสียง 350z เนียนๆ    บวกเสียงแอ๊ดรถเข้าไปอีก    สุดยอดเลยครับ   ผมว่า DJ สามารถอยู่แล้วครับ อิอิกำ drunk
MrHelix

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 13:44:11 »

ตัวนี้ไม่คุ้นหน้าเลย อิอิ กำ ไปได้มาจากไหนล่ะนี่ ตอนนี้ software dj ที่เล่นกัน
ก็จะมี Tracktor, Albertron live, และก็ VDJ ครับ เอิ๊กส์ ยังไม่ได้จับโปรแกรมพวกนี้เลยครับ
VDJ มีเล่นบ้าง แต่ไม่รู้ว่ามันจะ sync กับ อุปกรณ์ชิ้นนี้หรือป่าวนะครับ เห็นยี่ห้อแล้วเก่าได้ใจมาก AKAI ฮ่าๆๆ
ถ้า sync ได้ก็มันครับ พอเอาไว้เล่นพวกเพลง house กับ trance ได้ โดยอาจประยุกต์ให้ปุ่มกดๆ ไว้ยิง effect
ส่วนที่หมุนปรับเสียงเอาไว้ตัด line เสียง สูง กลาง ต่ำ ถ้าได้นี่ หวดยับแน่ หุหุ หรอยๆๆ

ตอนนี้ถ้ายกชุด CDJ ไป digital dj นี่ เล็งตัวนี้อยู่ครับ อาวุธครบมือมาก controller ตัวเดียว
ใช้ effect ได้เทียบเท่า pioneer djm 800 มีแค่ Mac  +  ตัวนี้ ลุยได้ทุกงาน

vestax vci 100

Vestax VCI-100 jog wheel demo

Vestax VCI-100 Demo

link ล่างจะเป็นการ sync ใช้งานกับโปรแกรม Tracktor นะครับ ท่านขอนแก่นหล่อ
drunk ตัวนี้ราคารวมส่ง 3290 บาทไทย อิอิกำ ผมว่ามันเข้าทีแล้วครับ เพราะจิ้มๆ จิ้มแรง จิ้มค่อย ได้เหมือนกัน
ขอเวลาศึกษาให้มากกว่านี้ก่ิอนครับ  drunk
VDJ ไม่ค่อยถนัด เดี๋ยวผมทำ soundfont มาแจกดีกว่า อิอิกำครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์