หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังอยากได้ลำโพงคอมใหม่  (อ่าน 24555 ครั้ง)
Chert_1
Registered User
*

« เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 14:05:54 »

ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนลำโพงคอมใหม่ครับเลยมาขอคำแนะนำหน่อยว่ามีรุ่นไหนแนะำนบ้าง งบไปเกิน3000+-200ครับ
ที่ไปเดินดูและสนใจก็มี EACAN A200 กับ Divoom XForce 5 ว่าสองตัวนนี้อันไหนคุ้มกว่ากันครับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม หรือมีตัวอื่นแนะนำก้ดีครับ ขอแบบเปลี่ยนสายลำโพงได้ด้วยก็จะดีเลยครับ
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 14:20:17 »

ไม่ค่อยถนัดเรื่องนี้ เดี๋ยวรอคนเก่งอย่างท่าน numz มาตอบให้ครับ oops
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 14:32:53 »

oops แหะๆ เคยได้ยินว่า Divoom ใช้ได้...แต่ผมไม่เคยฟัง ทั้ง 2 ตัวที่ยกมาเลยครับ

ต้องอาศัยไปขอฟังตามร้านอะครับ ส่วนเรื่องเปลี่ยนสาย...แบบไหนก็ได้ที่มันได้ ยึดสายใว้ในตัวแซท ก็เปลี่ยนได้แบบประกันยังอยู่

yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 15:16:28 »

อิอิ ล่าสุดที่ประกอบคอมให้หลาน เลือก SAAG 1500 W ไปให้ เสียงไม่ดีเลย อิอิ สงสัยต้องรอเบิร์นก่อน  ส่วนตัวที่ว่ามาเคยได้ยินมาเหมือนกันว่า Divoom เสียงดีอะครับ jap
Chert_1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 15:49:53 »

ขอบคุณครับ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 19:55:07 »

ถ้าใช้ฟังเพลงมากกว่า ผมอยากให้ลองมองตัวนี้อีกตัวนึงนะครับ http://www.exmory.com/products/dls_solo6c.php  mdr
 oops ผมบ้า 2.0 ครับ อิอิกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
numz

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 20:07:27 »

ถ้าใช้ฟังเพลงมากกว่า ผมอยากให้ลองมองตัวนี้อีกตัวนึงนะครับ http://www.exmory.com/products/dls_solo6c.php  mdr
 oops ผมบ้า 2.0 ครับ อิอิกำ  drunk

ตัวนี้ เห้น Tor_za.. ใช้อยุ่ เวปนู้นน  rofl 

จะว่าไปน่าสนนะเนี่ย ขายที่ไหนเนี่ย จะสอยมา ลองซะหน่อย

ว้า..พวกมีแอมปืในตัวนิเอง.... นึกว่า วางหิ้งงง neutral

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 20:22:03 »

ตัวนี้ เห้น Tor_za.. ใช้อยุ่ เวปนู้นน  rofl 

จะว่าไปน่าสนนะเนี่ย ขายที่ไหนเนี่ย จะสอยมา ลองซะหน่อย

ว้า..พวกมีแอมปืในตัวนิเอง.... นึกว่า วางหิ้งงง neutral
หาได้ในร้านในเครือ Exmory ครับ อิอิ พวก Delux NCP อะไรพวกนี้ล่ะครับ  mdr
อิอิ ก็มันเป็นลำโพงคอมไงครับเพ่ ไม่มีที่วาง เลยต้องยัดแอมป์ในตัว 555+
ที่ผมแนะนำที่สุดคือไปลองฟังครับ อิอิกำ  go

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2009, 21:25:53 »

ดูหนัง+ฟังเพลง (KEN G /BEE G )นี้ตัวไหนครับ..
numz

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 03:04:31 »

ดูหนัง+ฟังเพลง (KEN G /BEE G )นี้ตัวไหนครับ..

Tongue คงต้องบอกว่าหูใครหูมันหล่ะครับ ผมฟังเพราะคนอื่นอาจไม่เพราะ bose ที่เค้าฮิตๆกัน...ผมฟังก็โอเคนะดี แต่ไม่ชอบ  ถ้าได้ฟรี ก็ไม่เกี่ยงครับ

อย่างแอมป์ผม ลองไปลองมา...ผมโคตรชอบเลย แต่ไอ้เบนคนทำมันบอกเบสเยอะไป...ไม่ชอบ เอิ๊กๆ

gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2009, 03:46:06 »

งบนี้ไมโครแล็บ x-1300 เลยครับ 2000ต้นๆ ดูหนังแจ่มมีเงินเหลือไปซื้อซาว์นการ์ดอีก

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
h3R-HEr
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 23:39:43 »

love หาของถูกใจได้เร็วๆนะครับ
วันนี้ได้ bose c2 มาฟังก่ะ ออนบอร์ด เปิดแว้บแรกนี่บอกไม่ถูก เสียงมันบวมๆเบลอๆ รู้นึกใจเสียนิดๆ
ฟังไปสัก 2 3ชม รู้สึกมันดีๆขึ้นล่ะ อย่างงี้มั้ง เค้าถึงต้องเบรินอุปกรณ์  ouch
kim

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 พฤษภาคม 2009, 23:26:57 »

love หาของถูกใจได้เร็วๆนะครับ
วันนี้ได้ bose c2 มาฟังก่ะ ออนบอร์ด เปิดแว้บแรกนี่บอกไม่ถูก เสียงมันบวมๆเบลอๆ รู้นึกใจเสียนิดๆ
ฟังไปสัก 2 3ชม รู้สึกมันดีๆขึ้นล่ะ อย่างงี้มั้ง เค้าถึงต้องเบรินอุปกรณ์  ouch

2-3ชม. คงยังไม่พ้นช่วงระยะเวลาเบรินเลยนะครับท่านต้องสักร้อยกำลังดี

ลำโพงแล้วแต่ความชอบนะครับ วันนั้นไปฟัง EACAN ก็ดี แต่ไม่รู้ว่าใช้ไปนานเบสจะหายไปด้วยป่าวนี้สิ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 10:47:59 »

ผมว่านะ น่าจะเอาลำโพงลุงผมนะ  mdr
ระดับโลก
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2009, 15:31:23 »

Eacan A500L เงินที่เหลือซื้อซาวการ์ด Wink
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์