หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Samsung ML-1660 Monochrome Laser Printer  (อ่าน 9605 ครั้ง)
pasta
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 11:08:53 »

เลเซอร์ดีกว่านะ ใช้นาน ปัญหาน้อยกว่า ถึงแพงก็ลองคำนวนเอาล่ะกัน ว่าต่างกับตลับหมึกมากไหม ส่วนตัวเลือกเลเซอร์ดีกว่า
Northbridge
Vmodtech Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 13:14:32 »

ตัวนี้หมึกตลับละราวๆสองพันครับ

ตัวเครื่องสามพันกว่าครับ อิอิ

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010, 12:03:05 »

lol ครับ เลเซอร์เดียวนี้ ราคาโทเนอร์ของแท้ อยู่แถวๆ 2 พันขึ้นไป ซื้อไม่ดูให้ดีเจอต้ม เจอหมึกเติมใส่กล่องใหม่เหมือนของแท้เลย พิมพ์แล้วเลอะ ก็ต้องระมัดระวังหน่อย แนะนำให้ซื้อทีละกล่อง เพราะบางที่อาจจะซื้อทีละหลายกล่อง เพราะเบิกเงินซื้อได้ช้า

rofl ถ้าตามความเห็นผม จะซื้อ แนะนำรุ่นเก่ากว่านี้ครับ เช่น ML 1640 รีเซ็ทเติมหมึกง่ายหน่อยรุ่นใหม่ยังไม่ได้ลอง ประหยัดได้เยอะครับ หรือ SCX-4300 ที่สแกนได้ด้วย

lol อ้อโทเนอร์มันมี แบบ 2 ความจุนะครับ บางทีร้านมันเอามาขายปนกัน แบบแถมกับเครื่องพิมพ์ได้น้อยกว่า กับแบบซื้อแยก แต่ร้านมันก็เนียนเอามาขายปนๆกันกำไร

ศูนย์ซัมซุง เดียวนี้มีทั่วครับ หาง่ายกว่า ศูนย์แอปสัน เอชพี อีกครับ พนักงานก็งามกว่ากันเยอะอิอิ ส่งศูนย์เลยได้ของคุณก็ไปเอา ไม่ต้องง้อร้านครับ ถ้าเราเอาไปส่งร้านวันนี้ อีกกี่วันมันจะเอาไปส่งศูนย์ ซ่อมเสร็จอีกกี่วันมันจะไปรับจากศูนย์ หลายทอดเสียเวลาทำมาหากิน

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์