หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยกระสันเหลือเกิน อยากดูพวกลำโพง2.1 แต่ขอซับ 8 นิ้วขึ้นไป ให้ดี สัก 10 นิ้ว  (อ่าน 11770 ครั้ง)
watshiki
Vmodtech Member

« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 21:33:48 »

อยากกระสันเบส นุ่มลึก ลูกใหญ่เป็นลูกๆ กระแทก เต็มๆดอก แต่ตู้ไม่กะพรือหือลือ แนะนำยี่้ห้อรุ่นเข้ามาเลยครับ กระสันๆๆๆๆๆ
watshiki

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 21:35:20 »

ตอนนี้ใช้แอลเทค ซับ 6.5 หมดแมกแล้วยังได้แค่ครึงใจเอง  แล้ว ไอ้ซ้ายขวาก้เอาไม่อยุ่ด้วย เซ้งเป็ด
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 21:49:02 »

เดียวนี้มันมีเยอะมากครับ ผมไม่ได้ตามเลย เอาเป็นว่าดันให้ก่อนครับ อิอิ
gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 21:56:19 »

Edifier  S530D หรือ S730D ครับ

เห็นเค้าฮิตกัน

แต่เมืองไทยราคาแรงอยู่เหมือนกัน

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 22:10:26 »

ถ้ามีคงต้องแพงมากแน่ ๆ ลำโพงคอมเกินห้าพันผมว่าแพงแล้วนะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
watshiki

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 22:19:08 »

ถ้ามีคงต้องแพงมากแน่ ๆ ลำโพงคอมเกินห้าพันผมว่าแพงแล้วนะครับ
เหนในเวปเขาว่าหมื่นกลางๆครับ ก้แพงจริงครับ แต่ไฮโซมากครับ มีจอควบคุมเสียงไร้สายด้วย มีซับ 10 นิ้ว 1 ดอก พาสซีฟ 9 นิ้ว 2 ดอก

ใจก้อยากมองพวกเครืองเสียงบ้าน ไม่รู้มีทำป่าว 2.1 ซัีบ 10 นิ้ว คิดว่าราคาไล่ๆกัน

มันต่อง่ายดีประหยัด เอาเครืองเล่นซีดีบ้าน ต่อเข้า 2.1 เล่นได้แล้ว แต่ตอนนี้ ซับ 6.5 แอลเทคของคอม เกิดสนองกิเลสไม่ได้ เลยจะมองหา 10 นิ้วเลย แต่ รายได้กรรมกร ก้ไ้ด้แต่หาข้อมูลไว้ก่อน
tpp
True Love Always

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010, 22:39:40 »

นุ่มลึกก็ยี่ห้อนึง ลูกใหญ่กระแทกๆนั่นก็อีกยี่ห้อนึง ตู้ไม่สั่นอีกด้วย กะๆดูน่าจะซัก สองหมื่นสองนะครับ

แต่ถ้าจะเอาสะใจน่าจะลองไปเดินบ้านหม้อดูนะครับ เลือกเอาแบบเสียงไม่จัดมากก็น่าจะพอไหวครับ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 00:07:02 »

8 นิ้วเหรอครับ

ของผมสั้นกว่านั้นครับ อิอิกำ drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 08:14:37 »

8 นิ้วเหรอครับ

ของผมสั้นกว่านั้นครับ อิอิกำ drunk
แค่เส้นผ่ากลาง ยังไม่นับความยาวครับ mdr
Cybernetic

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 09:05:12 »

เหนในเวปเขาว่าหมื่นกลางๆครับ ก้แพงจริงครับ แต่ไฮโซมากครับ มีจอควบคุมเสียงไร้สายด้วย มีซับ 10 นิ้ว 1 ดอก พาสซีฟ 9 นิ้ว 2 ดอก

ใจก้อยากมองพวกเครืองเสียงบ้าน ไม่รู้มีทำป่าว 2.1 ซัีบ 10 นิ้ว คิดว่าราคาไล่ๆกัน

มันต่อง่ายดีประหยัด เอาเครืองเล่นซีดีบ้าน ต่อเข้า 2.1 เล่นได้แล้ว แต่ตอนนี้ ซับ 6.5 แอลเทคของคอม เกิดสนองกิเลสไม่ได้ เลยจะมองหา 10 นิ้วเลย แต่ รายได้กรรมกร ก้ไ้ด้แต่หาข้อมูลไว้ก่อน
อิอิกำ รายได้น้อยแต่เล่นของแพง เจ็บตัวเปล่า ๆ ครับ หาของเหมาะสมกับรายได้มาเล่นดีกว่าครับ ที่ว่าสนองกิเลสไม่ได้นี่รุ่น MX5021 หรือเปล่าครับ ผมก็ใช้อยู่นะ และผมว่าไอ้รุ่นนี้มันก็แพงมากแล้วสำหรับ (แค่) ลำโพงคอม

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 10:21:27 »

mdr ไปลอง kilpsch รึยังครับ ตัว GMX ก็พอ ซัพ 6.5 นิ้ว แต่เสียงและพลัง ผมว่า พา mx5021 มา 3ยังเอาไหว....

ตอนนี้ผมมาใช้ ตัว kilpsch 5.1 ซัพ 8 นิ้ว 2ตัว กลายเป็นว่า มวลมันแน่จนล้นห้องเกินไปครับ ฟังเพลงไม่เพราะเอาซะเลย ดูหนังมันส์อย่างเดียว เลือกลำโพง อย่าลืมคำนึงถึง มิติในการรับฟังด้วยนะครับ ห้องเล็ก ของดีๆ จะเสียของหมดครับ เอาพอดีๆ

Cybernetic

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 11:22:43 »

MX5021 เอาไปดูหนังรู้สึกจะแจ่มเหมือนกันนะหนุ่ม ใช้ได้เลย

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 13:39:48 »

drunk เล่น PA เลยครับ อิอิกำ ผมทำ 15นิ้ว ฟังเนี่ยเข้าที่เข้าทางกว่าเยอะ อิอิกำ drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 20:39:39 »

lol อยากได้ 10 นิ้ว แนะนำให้ถือ ซับ สองมือนะครับ

10 นิ้วพอดีถ้าไม่พิการอิอิ

Cybernetic

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010, 20:41:33 »

lol อยากได้ 10 นิ้ว แนะนำให้ถือ ซับ สองมือนะครับ

10 นิ้วพอดีถ้าไม่พิการอิอิ
อิอิกำ out

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์