หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Tom.Clancys.H.A.W.X เกมส์สำหรับคนที่ชอบเครื่องบินรบ!  (อ่าน 18852 ครั้ง)
Cem
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 17:34:06 »

lol ปกติเกมเครื่องบินเนี่ย ผมไม่ค่อยพ้นรันเวย์เลยอิอิ
เกมส์นี้พ้นแน่ครับท่าน เพราะมาถึงมันอยู่บนฟ้าแล้ว

ป.ล. อย่าเอาเครื่องบินไปไถพื้นเล่นล่ะครับ อิ อิ
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #16 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 19:11:15 »

โหลดมาแล้วแต่ยังมิกล้าลงครับ เกมซีรีย์ Tom Clancys เนี่ย เครื่องผมเล่นได้ไม่ได้ก็ขอเก็บไว้ก่อน อิอิกำครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #17 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 10:04:52 »

รอเล่นตัวนี้ครับ HAWX 2 สวยโคตรๆ love

Tom Clancy's H.A.W.X. 2 E3 2010 CinematicDQ | by Aeva

Tom Clancy's H.A.W.X. 2 and Test Drive Unlimited 2 - Скриншоты/ScreenshotsDQ | by Aeva

HAWX 2 Demo - IGN Live E3 2010DQ | by Aeva

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 10:15:31 »

ว่าแต่ที่ว่า  กระสุนแกนไทเทเนียมไซส์หัว 30 มิลของ A-10 นี่มันยิงเจาะเข้ารถถังได้จริงๆเหรอครับ หมายถึงถ้าเป็นพวกรถถังสมัยใหม่นะครับพวกใส่เกราะที่เค้าเรียกว่าอะไรนะ  เกาะแบบปฏิกริยา  (รีแอกชั่น อะไรนั่น)   ที่ว่า ยิงไปแล้ว กระดองมันจะเด้งออกมาสวนกันจรวดหรือว่ากระสุนที่มาปะทะหนะครับ  ที่เค้าติดไว้บนป้อมปืนรถถังหน่ะครับ   ไม่รู้ว่ามันจะเหนียวหรือเปล่านะผมก็ไม่เคยเห็นเหมือนกัน  ลองเสิร์จในยูทูปผมก็หาไม่เจอครับ  แต่ถ้าคนคลุกคลีวงการทหารผมว่าน่าจะเคยเห็นมั๊ง

ผมว่าไม่ใช่เม็ดนึงนี่  ราคาเป็นหมื่นเลยหรือเปล่าครับ  (เผลอๆอาจจะแพงกว่านั้น)

ผมเห็นในสารคดี ดีสคัพรี่แชนแนลนะ   แต่ก่อนมันเอามาฉายตอนตี 5   (ชื่อ Wings อะไรประมาณนี้แหล่ะครับ)

พอมันกดทีนี่   ฉีกเป็นชิ้นๆเลยรถถังรัซเซีย พวก T-60  T-72 นะครับ  เห็นแล้วนี่สยองเลย  แต่อันนั้นป้อมโล้นๆเลยนะครับ

ถ้าไทยเรามีสักฝูงก็น่าจะดีครับ A-10 เนี่ย   เดี๋ยวผมช่วยออกค่าภาษีกระสุนสักเม็ดนึงแล้วกัน.... เง้อ...

ว่าแล้วก็อยากเล่นแล้วครับ  อิอิกำ drunk

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #19 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 11:00:19 »

เกราะปฏิกิริยาหน้าตาแบบนี้

ถ้าเป็นเกราะปฏิกิริยา มันเอาไว้ป้องกันกระสุนปืนใหญ่จากรถถังหรือพวก คจตถ. มากกว่า

เพราะเกราะปฏิกิริยา ประกอบด้วยกล่องขนาดเล็กที่มีวัตถุระเบิดบรรจุอยู่ภายใน

ซึ่งจะจุดชนวนเมื่อถูกยิงโดยกระสุนจรวดที่ยิงออกมาจากระเบิดแรงสูงต่อต้านรถถัง

ทำให้แผ่นเหล็กของมันเข้าทำลายกระสุน แต่ถ้าเป็นปืนกลจากA10 ที่ใช้กระสุนเจาะเกราะ

ยิงมาเป็นชุดแบบในคลิป ก็ร่วงได้เหมือนกัน เพราะเกราะที่ติดเป็นของที่ใช้แล้วหมดไป

โดนยิงซ้ำที่เดิมไม่ได้ เพราะแผ่นเกราะมันใช้ได้ครั้งเดียว  love

A-10 gun testDQ | by Aeva

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 11:26:43 »

อ่ะ

ของพี่ไทยเรานี่ถ้าหน่วยต่อต้านรถถังนี่ผมชอบที่ว่า   มีพลขับซิ่งรถวิบากไว้คนนึง

พลปืนซ้อนท้ายนะครบ แบกประทับบ่าไว้ซะงั้น   เหอๆ   ไม่รู้เดี๋ยวนี้จะยังมีอยู่หรือเปล่านะครับ

ว่าแต่   เห็นแต่ฮุนเซนข่อฟ่อๆๆ แล้วเซ็งแทนครับ  ไปตามเกมส์มันก็เข้าทางปืนอีก 

ยังดีนะครับ   เอาหมาข้ามฝั่งได้   ทหารมันไม่ห้าม  เคยพาตัวเองกับหมาเข้าไปเหยียบฝั่งเขมรเที่ยวเหมือนกันครับ   เจอฉี่ประทับรอยกับอำไว้หนึ่งดอกตามระเบียบ อิอิกำ drunk
MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 11:47:30 »

วันก่อนนั่งเล่นๆดู ไปๆมาๆ ลากยาวเลยครับ สี่โมงเย็นยันตีสี่  drunk
ขับง่าย เล่นง่ายดีครับ แต่ไปเจอด่้า่นที่ขับ F-117 เนี่ยไปไม่เป็นเลยครับ อิอิกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 12:54:30 »

วันก่อนนั่งเล่นๆดู ไปๆมาๆ ลากยาวเลยครับ สี่โมงเย็นยันตีสี่  drunk
ขับง่าย เล่นง่ายดีครับ แต่ไปเจอด่้า่นที่ขับ F-117 เนี่ยไปไม่เป็นเลยครับ อิอิกำ  drunk

พอถึงหน้านี้ ก็รอโหลดจนเสร็จ

พอโหลดเสร็จก็บินตรงต่อไปเรื่อยๆ

จนมีคำว่า [GROUND HIT] [LAlt] ให้เรากดปุ่ม Alt ที่อยู่ด้านซ้ายของคีย์บอร์ด

มันก็จะมีช่องสามเหลี่ยมกระพริบนำร่องเป็นรูปตัว A ให้แบบนี้ ให้เราบินตามมันไปครับ
มันจะหมุนควงตีลังกายังไงก็ต้องทำตามมันนะครับ ไม่งั้นโดนจรวดสอยตูดแน่ๆครับ

กำลังอัพคลิปวีดีโอให้รอสักครู่  love

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 13:12:09 »

หัวใจก็คือ พอโหลดดาต้าเสร็จก็กด LAlt แล้วก็บินตามระบบนำร่องที่เป็นตัว A ทำตามแบบนี้เรื่อยๆ

ก็จะเคลียร์ได้เองครับ
คลิปวีดีโอครับ

HAWX_BLACK HAND.mp4DQ | by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2010, 15:44:55 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

kaiza6636
Registered User
*

keikub_4469@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 22:36:10 »

เกมนี้ผมเล่น โคตรเวียนหัวเลยอ่ะ จะอ้วก......  money money money money money money
MrHelix

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 13:35:31 »

หัวใจก็คือ พอโหลดดาต้าเสร็จก็กด LAlt แล้วก็บินตามระบบนำร่องที่เป็นตัว A ทำตามแบบนี้เรื่อยๆ

ก็จะเคลียร์ได้เองครับ คลิปวีดีโอครับ http://www.mediafire.com/?hzmdonmtitw
แค่บินเสยๆนี่นะครับ  drunk หมายถึุงต้องบอม์บพวกฐานอะไรนั่นด้วยใช่มั้ยครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 14:50:58 »

ก็จะเคลียร์ได้เองครับ คลิปวีดีโอครับ http://www.mediafire.com/?hzmdonmtitw
แค่บินเสยๆนี่นะครับ  drunk หมายถึุงต้องบอม์บพวกฐานอะไรนั่นด้วยใช่มั้ยครับ

ใช่ครับ บินให้อยู่ตรงกลางตัว A มันจะหมุนควงอย่างไรก็เลี้ยวตามมันไป

พอตามมันไปสักพักมันก็จะพาเราเข้าใกล้ฐานจนมีเสียงปี๊ปๆ ล๊อคเป้าเป็นสีแดงก็ให้ยิงจรวดได้เลยครับ

ประมาณว่าระบบนำร่องมันพาเราอ้อมโลก เพื่อหลบจรวดแซมที่ป้องกันฐานที่เราจะไประเบิดทิ้งครับ

ภาพประกอบ

1. บินอ้อมโลกตามตัว A ไปเรื่อยๆมันจะพาเราหลบจรวดแซมเข้ามาใกล้ฐาน

2. พอเข้ามาใกล้ฐาน คอยฟังเสียงเตือนปี๊ปๆไว้ จนจรวดล๊อคเป้าเป็นสีแดงเรียบร้อย ก็จะเป็นเสียงปี๊ปยาว ก็ยิงจรวดได้เลย

3. มันก็จะระเบิดไปเอง แล้วระบบนำร่องตัว A ก็จะพาเราออกนอกโซนสีแดง เพื่อรอโหลดดาต้าใหม่ แบบตอนแรก

เราก็กด LAlt เข้ามาโจมตีแบบนี้อีกครั้ง ทำซ้ำแบบนี้ไปเรื่อยๆ  love

kim

« ตอบ #27 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 16:17:01 »

เกราะ Reactive Armor ในกันดั้มมันมีมานานแล้ว อเมริกันมันลอกเลียนแบบมา

ส่วนเกมส์ HAWX มันออกมานานแล้วนิครับ ผมรอภาคต่ออยู่

ปล. Ace Combat มันกว่าเยอะครับ เสียดายที่มันไม่ลง PC
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #28 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:44:38 »

เกราะ Reactive Armor ในกันดั้มมันมีมานานแล้ว อเมริกันมันลอกเลียนแบบมา

ส่วนเกมส์ HAWX มันออกมานานแล้วนิครับ ผมรอภาคต่ออยู่

ปล. Ace Combat มันกว่าเยอะครับ เสียดายที่มันไม่ลง PC

gasp  Gundamตัวไหนครับ

เสียดายเอซคอมแบทไม่ลงพีซีเหมือนกันครับ

เมื่อก่อนผมก็ติด ตอนนั้นยังบ้าเล่นร้านเกมอยู่เลย lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:47:06 »

เห็นเกมนี้แล้วนึกถึงเกม TOPGUN สมัยเด็ก ๆ โน่นเลยครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์