หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Tom.Clancys.H.A.W.X เกมส์สำหรับคนที่ชอบเครื่องบินรบ!  (อ่าน 18851 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #30 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 19:47:18 »

คลิปวีดีโอ ด่าน BLACK HAND  ที่ใช้ F-117

1. เริ่มตอนที่โหลดดาต้าครั้งที่3 เพื่อเข้าไปทำลายฐาน
HAWX_BLACK HAND 1.mp4DQ | by Aeva

2. ทำลายฐานเสร็จแล้ว และเริ่มภารกิจต่อไป
HAWX_BLACK HAND 2.mp4DQ | by Aeva

3. สนับสนุนการโจมตีทางอากาศ ให้กองกำลังภาคพื้นดิน พอทำลายได้หมดก็จบด่านนี้อย่างสมบูรณ์
HAWX_BLACK HAND 3.mp4DQ | by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กรกฎาคม 2010, 14:30:01 โดย Judas Iscariot » บันทึกการเข้า

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
kim

« ตอบ #31 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 21:19:16 »

เกราะ Reactive Armor ในกันดั้มมันมีมานานแล้ว อเมริกันมันลอกเลียนแบบมา

ส่วนเกมส์ HAWX มันออกมานานแล้วนิครับ ผมรอภาคต่ออยู่

ปล. Ace Combat มันกว่าเยอะครับ เสียดายที่มันไม่ลง PC

gasp  Gundamตัวไหนครับ

เสียดายเอซคอมแบทไม่ลงพีซีเหมือนกันครับ

เมื่อก่อนผมก็ติด ตอนนั้นยังบ้าเล่นร้านเกมอยู่เลย lol

ตั้งแต่สงคราม 0079 แล้ว เช่น NT-1 Full Armor เกราะแบบใช้แล้วทิ้ง

Ace Combat เป็นเกมส์อันดับแรกๆที่ผมจะซื้อเครื่องนั้นๆเพราะเกมส์นี้แหละครับ เนื้อเรื่องดี การควบคุมเยี่ยม ระบบลื่นไหล
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 21:58:34 »

เห็นเกมนี้แล้วนึกถึงเกม TOPGUN สมัยเด็ก ๆ โน่นเลยครับ

ใช่ฟินิกส์ขนไปได้ 10 ลูกใช่มั๊ยครับ  เป้าใหญ่สุดๆ

aim-7 ขนไปได้ 20 ลูก

aim - 9 ขนไปได้ 40 ลูก    แต่เป้าเล็งตรงกลางเล็กสุด

จำได้ว่า  มันมีแบบว่า โดนล๊อคเป้าที่ท้ายเครื่องเราด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ 
ต้องกดจอยโยกซ้าย ขวา  ซ้าย ขวา  หลอกๆมันจนหน้าจอด้านหลังมันไม่ขึ้นแล้วถึงจะรอดครับ เง้อ

อันนี้ผมเหมือนจะเล่นไม่ผ่านนะครับ   มันจะมีด่านนึงที่เราต้องยิงใส่เรือบรรทุกเครื่องบินนี่แหล่ะครับ   พอก้มหัวเครื่องเสร็จ  มาละ  จรวด   เอาปืนกลยิงสวนไม่ทันครับ  ได้แต่เอาฟินิกส์ยิงทีละเม็ดๆ  สุดท้ายมันก็ไม่พังครับ  เง้อ      เอาไปเอามาคนมายืมตลับเกมส์  ยืมแล้วหายอีก ตอนนั้นมันเอาร๊อกแมนไปด้วยมั๊งครับ อันนั้นก็ยังเล่นไม่จบเลย  หลังๆมารู้ว่าย้ายจังหวัดหนีกันเลยทีเดียว   เวรกรรม  สมัยก่อนก็มีงานเข้ากันเลยทีเดียวครับ

ที่เล่าๆนี่ เรื่องพึ่งผ่านไปแค่ไม่กี่ปีมานี่เองนะครับ   เรื่องของวัยรุ่นเลยครับ  อิอิกำ drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #33 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 22:05:41 »

เห็นเกมนี้แล้วนึกถึงเกม TOPGUN สมัยเด็ก ๆ โน่นเลยครับ

ใช่ฟินิกส์ขนไปได้ 10 ลูกใช่มั๊ยครับ  เป้าใหญ่สุดๆ

aim-7 ขนไปได้ 20 ลูก

aim - 9 ขนไปได้ 40 ลูก    แต่เป้าเล็งตรงกลางเล็กสุด

จำได้ว่า  มันมีแบบว่า โดนล๊อคเป้าที่ท้ายเครื่องเราด้วยนะ ถ้าจำไม่ผิดนะครับ 
ต้องกดจอยโยกซ้าย ขวา  ซ้าย ขวา  หลอกๆมันจนหน้าจอด้านหลังมันไม่ขึ้นแล้วถึงจะรอดครับ เง้อ

อันนี้ผมเหมือนจะเล่นไม่ผ่านนะครับ   มันจะมีด่านนึงที่เราต้องยิงใส่เรือบรรทุกเครื่องบินนี่แหล่ะครับ   พอก้มหัวเครื่องเสร็จ  มาละ  จรวด   เอาปืนกลยิงสวนไม่ทันครับ  ได้แต่เอาฟินิกส์ยิงทีละเม็ดๆ  สุดท้ายมันก็ไม่พังครับ  เง้อ      เอาไปเอามาคนมายืมตลับเกมส์  ยืมแล้วหายอีก ตอนนั้นมันเอาร๊อกแมนไปด้วยมั๊งครับ อันนั้นก็ยังเล่นไม่จบเลย  หลังๆมารู้ว่าย้ายจังหวัดหนีกันเลยทีเดียว   เวรกรรม  สมัยก่อนก็มีงานเข้ากันเลยทีเดียวครับ

ที่เล่าๆนี่ เรื่องพึ่งผ่านไปแค่ไม่กี่ปีมานี่เองนะครับ   เรื่องของวัยรุ่นเลยครับ  อิอิกำ drunk
แก่จริงๆเลย พวกเล่นเครื่องแฟมิคอมเนี๊ย drunk drunk drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 22:13:25 »

อีกอันนึง สไตล์เหมือนเกมส์เครื่องบินเลยครับ    กันดัมนี่แหล่ะครับ เครื่อง super

หน้าจอด้านบนมันจะเป็นหุ่นของเราเองใช่ป่าวครับ    ตอนแรกมันมีให้เลือกหุ่นน่าจะสองแบบหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ  กันดัมแบบแตนๆ กับ กันดั้มที่มันจะมีปืนดอกใหญ่ๆด้านหลัง เวลามันจะยิงแล้วมันมีแกนหมุนตรงแถวๆไหล่ แล้วปืนก็หมุนมาเหน็บตรงเอวแล้วก็ยิงเป็นแสงออกมาหนะครับ  อันนั้นแรงมากถ้าเข้าเป้านะครับ 

จอด้านล่างมันจะเป็นแบบ เป็นเป้าเรด้านี่แหล่ะครับ  มีบอกระยะเหมือนกับเกมส์เครื่องบินเลย   เง้อ

พอเข้าไปใกล้ๆ  ใช้ดาบฟันได้ด้วย  เง้อ     วัยรุ่นจริงๆครับ

หรือว่า พอจังหวะศัตรูมันฟันเรามาระยะใกล้  เราเอาดาบเราสวนกับมันก็ได้ครับ   เง้อ  เท่ห์จริงๆ

อาวุธหุ่นสแตนดาร์ดนี่  ปืนไรเฟิล ยิงทีละ 3  ดอกนะครับ    ถ้ามันเข้าเป้านี่   สองดอกแรกมันจะหลบได้  แต่เป้ามันจะช้าๆหน่อย  ดอกสามนี่ โดนเต็มๆ     บางทียิงเข้าทีหุ่นตัวขาดเลยครับ เง้อ   เทพจริงๆกันดัมเนี่ย

อันนี้ผมเล่นได้ไม่ถึงไหนเลยครับ    โหลดเล่นกับหัวโปรเอาครับ  สุดท้าย  แผ่นมันขึ้น CRC error  อดแดร๊กไปตามระเบียบครับ  หามาเล่นไม่ได้เลย  เง้อ.....  ยังเสียดายจนถึงวันนี้เลยครับมันชื่อเกมส์เป็นญี่ปุ่นแล้วไม่รู้จักชื่อเกมส์ครับ  อ่านไม่ออกครับ   อิอิกำ drunk

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ   รู้สึกอยากเล่นจริงๆ สมัยนี้มีรอม มีอีมูเลเตอร์นี่  น่าจะหาได้ครับ

นี่ก็เรื่องพึ่งผ่านไปไม่กี่ปีมานี่เองครับ    แป๊บเดียวเองครับ  อิอิกำอีก drunk drunk
kim

« ตอบ #35 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 22:19:16 »

อีกอันนึง สไตล์เหมือนเกมส์เครื่องบินเลยครับ    กันดัมนี่แหล่ะครับ เครื่อง super

หน้าจอด้านบนมันจะเป็นหุ่นของเราเองใช่ป่าวครับ    ตอนแรกมันมีให้เลือกหุ่นน่าจะสองแบบหรือเปล่าผมไม่แน่ใจ  กันดัมแบบแตนๆ กับ กันดั้มที่มันจะมีปืนดอกใหญ่ๆด้านหลัง เวลามันจะยิงแล้วมันมีแกนหมุนตรงแถวๆไหล่ แล้วปืนก็หมุนมาเหน็บตรงเอวแล้วก็ยิงเป็นแสงออกมาหนะครับ  อันนั้นแรงมากถ้าเข้าเป้านะครับ 

จอด้านล่างมันจะเป็นแบบ เป็นเป้าเรด้านี่แหล่ะครับ  มีบอกระยะเหมือนกับเกมส์เครื่องบินเลย   เง้อ

พอเข้าไปใกล้ๆ  ใช้ดาบฟันได้ด้วย  เง้อ     วัยรุ่นจริงๆครับ

หรือว่า พอจังหวะศัตรูมันฟันเรามาระยะใกล้  เราเอาดาบเราสวนกับมันก็ได้ครับ   เง้อ  เท่ห์จริงๆ

อาวุธหุ่นสแตนดาร์ดนี่  ปืนไรเฟิล ยิงทีละ 3  ดอกนะครับ    ถ้ามันเข้าเป้านี่   สองดอกแรกมันจะหลบได้  แต่เป้ามันจะช้าๆหน่อย  ดอกสามนี่ โดนเต็มๆ     บางทียิงเข้าทีหุ่นตัวขาดเลยครับ เง้อ   เทพจริงๆกันดัมเนี่ย

อันนี้ผมเล่นได้ไม่ถึงไหนเลยครับ    โหลดเล่นกับหัวโปรเอาครับ  สุดท้าย  แผ่นมันขึ้น CRC error  อดแดร๊กไปตามระเบียบครับ  หามาเล่นไม่ได้เลย  เง้อ.....  ยังเสียดายจนถึงวันนี้เลยครับมันชื่อเกมส์เป็นญี่ปุ่นแล้วไม่รู้จักชื่อเกมส์ครับ  อ่านไม่ออกครับ   อิอิกำ drunk

ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ   รู้สึกอยากเล่นจริงๆ สมัยนี้มีรอม มีอีมูเลเตอร์นี่  น่าจะหาได้ครับ

นี่ก็เรื่องพึ่งผ่านไปไม่กี่ปีมานี่เองครับ    แป๊บเดียวเองครับ  อิอิกำอีก drunk drunk

พี่หมอ เล่นSuper ด้วยเหรอ

เกมส์ Gundam F91 จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 22:37:15 »

Mobile Suit Gundam F91 (SFC)DQ | by Aeva

อ่ะ ขอบคุณมากครับ 

ลองเสิร์จในยูทูป เจอด้วยแฮ่ะ   

ต้องหามาเล่นซะแล้ว    tuxout
kim

« ตอบ #37 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010, 23:10:09 »

Mobile Suit Gundam F91 (SFC)

อ่ะ ขอบคุณมากครับ 

ลองเสิร์จในยูทูป เจอด้วยแฮ่ะ  

ต้องหามาเล่นซะแล้ว    tuxout

พี่หมอเล่นได้เวสเปอร์แล้ว เอามาไล่ยิงมันส์โครตๆ ขาดสองท่องไปเลยนัดเดียวจบ
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #38 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 01:43:43 »

หันไปขี่เรืออูมั่งล่ะ  mdr

จมเรือสินค้าเสร็จแล้วก็ชิ่ง วิ่งเปิดตูดอย่างว่องไว

กลับฐานทัพไปโหลดอาวุธ อัพเกรดซ่อมแซมเรือใหม่

เสร็จแล้วก็ออกมาเปรี้ยวต่อ

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #39 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 04:44:20 »

คลิปวีดีโอ ด่าน BLACK HAND  ที่ใช้ F-117

1. เริ่มตอนที่โหลดดาต้าครั้งที่3 เพื่อเข้าไปทำลายฐาน http://www.mediafire.com/?jytz2zxmclh

2. ทำลายฐานเสร็จแล้ว และเริ่มภารกิจต่อไป http://www.mediafire.com/?ymgqmjjy4yj

3. สนับสนุนการโจมตีทางอากาศ ให้กองกำลังภาคพื้นดิน http://www.mediafire.com/?jkh3m2nlyrn
พวมโหลดอยู่ครับ  great great great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 07:31:41 »

เห็นพี่หมอพูดถึงเกมส์แล้วเปรี้ยวปากครับ

ว่าแต่ยังไม่ได้โหลดเลยครับเกมส์ขับเครื่องบินเนี่ย ยังไม่มีการ์ดจอเล่นเลย เง้อ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 07:34:58 »

ไซเลนฮันเตอร์ 4 ผมยังเล่นไม่ถึงไหนเลยครับ    มือใหม่ครับเกมส์พวกนี้

แค่ด่านแรก ที่ว่า   ดักพวกเรือคอนวอยสอยเรือซัพพลายอะไรนั่นครับ   สุดท้าย  ไม่ไหว   ขึ้นมาหายใจบนน้ำ  เอาปืนใหญ่เรือล่อแมร่งเลยครับ  ซ่าประมาณ battle ship เลยครับ อิอิกำ drunk
kim

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010, 08:17:39 »

ไซเลนฮันเตอร์ 4 ผมยังเล่นไม่ถึงไหนเลยครับ    มือใหม่ครับเกมส์พวกนี้

แค่ด่านแรก ที่ว่า   ดักพวกเรือคอนวอยสอยเรือซัพพลายอะไรนั่นครับ   สุดท้าย  ไม่ไหว   ขึ้นมาหายใจบนน้ำ  เอาปืนใหญ่เรือล่อแมร่งเลยครับ  ซ่าประมาณ battle ship เลยครับ อิอิกำ drunk

555 ตอนผมเลือกตอปิโด ต้องมานั่งคำนวณเวลาจุดปะทะ ยิงดักไปอีก ปะทะก่อนก็ไม่ระเบิดอีก กรรม
kaiza6636
Registered User
*

keikub_4469@hotmail.com
« ตอบ #43 เมื่อ: 10 กรกฎาคม 2010, 12:35:03 »

บอกได้เลยว่า เหมือนขับเครื่องบินเอง  Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์