หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าครับ foxconn มันเล่นทั้ง i5 และ M/B ปรึกษาหน่  (อ่าน 32409 ครั้ง)
sAcooL
Registered User
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 00:56:08 »

แง้มจน MX-3 หมดหลอดแล้วครับ  gasp

m_e_n_g
Vmodtech Member

moss_jz@hotmail.com
« ตอบ #91 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 02:33:23 »

ถึงจะเคยแง้ม แต่ก็ยังเสียวๆอยู่ตลอด อิอิกำ  lol

gasp gasp gasp drunk

tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #92 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 18:32:47 »

ไหม้กันอีกแล้วหรือนี่โอ้ว เอาใจช่วยทุกท่านให้แก้ปัญหาโดยไวครับ

ปล. ไว้กลับจากพงัน จะไปแง้มเครื่องที่บ้านดูอีกรอบดีมั้ยเนี่ย อิอิ กำ  drunk drunk drunk

YOKBOA
*

« ตอบ #93 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2010, 23:20:52 »

พอดี มีคนดันขึ้นมาครับ เลยสมัครมาตอบสักหน่อย

ผมเองคนที่ไหม้เพิ่ม มาจากบอร์ดนู้นครับ ตัว socket M/B ยังเงาแวปครับ แต่ socket cpu ไหม้ไปนิดนึง แต่ก็เห็นว่าไหม้

แล้วอยากถามว่า พอ CPU burn แล้ว แต่บอร์ดไม่เป็นไรนะ

แต่ PCI-E ดันวิ่งแค่ 8X ประมาณว่ามัน DETECT เจอการ์ดอีกตัว ทำให้ มันลดลงมาวิ่ง 8x ทั้งที่ผมไม่ได้เสียบอะไรเลย

ทำความสะอาด flash bios
ยังเหมือนเดิม อยากรู็ว่าเกี่ยวกับ CPU burn ไหมครับ
UnderoatZ
*

« ตอบ #94 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 10:10:25 »

ขอบคุณทุกท่านนะครับที่แนะนำสิ่งดีๆให้ครับ และก็เป็นธุระให้ แ่ต่ที่ผมขุดกระทู้ขึ้นมา เพราะต้้องการแค่การเตือนภัยครับ เฉพาะ GD65 โดยเฉพาะ ก็ 3 รายไปแล้ว แต่มี 1 ท่านเขาเครมได้ไปแล้ว แต่เขาไปเครมด้วยอาการอื่น แต่ผมมันไม่ใช้คนที่เปลี่ยนบอร์ด หรืออัพบอร์ดได้บ่อยๆ และต้องใช้งานตลอด ก็เลยลืมๆ เรื่องเครมไป เพราะมันก็ยังใช้งานได้ และอีกอย่างตอนนี้ผมก็เล่นมันซะเละหล่ะ ตัวบอร์ดเป็นรอยเพียบ pcb ถลอกปอกเปิ๊ก หมด

และีอีก 1 สาเหตุ คือผมแจ้งเหตุ เืตือนภัย และอธิบาย เรื่องนี้ให้คนอื่น ฟัง(ไม่ใช้ที่นี้) และขอความช่วยเหลือ เกี่ยวกับรายละเอียดการเปลี่ยนตัว socket  กลับได้คำตอบมาแบบกวน สงติง แถมข้อมูลก็ไม่ได้ ก็เลยไม่พึ่งใคร ใช้มันอย่างนี้ แต่ก็ไม่อยากให้คนอื่นมาเป็นแบบผม แล้วเจอ การตอบสนองจากคนอื่นแบบผม ไม่ขอกล่าวถึงเหตุการณ์ครับ

จะเอาเงินไปซื้อบอร์ดใหม่เลยก็ทำได้ครับ จะได้ไม่ต้องมานั่งอธิบายคนอื่นฟัง แต่เสียดายเงิน จะเก็บเงินแต่งเีมีย 5 5 5

ที่จริงผมก็ต้องขออภัยทาง vmodtech ด้วยครับ เพราะพอมีเรื่องเดือนร้อนผมก็มาที่นี้
แค่นี้หล่ะครับ
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #95 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 10:22:37 »

เวปนี้เขาเห็นแก่ประโยชน์ของผู้บริโภคเป็นหลักครับ

ไม่ได้เลียสปอนเซอร์ อวยกันจนออกหน้าออกตา

ถึงแม่เวปจะโดนตัดสปอนเซอร์ไปสัก2-3ราย

ก็ไม่สะเทือนหรอกครับ ใช่ป่าวท่านน่อม 5 5+

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 10:24:49 »

ผมว่าเอาสบายใจดีกว่าครับ ส่งเคลมก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ  แต่ว่า ระหว่างทาง ไม่มีคอมพิวเตอร์ใช้นี่ ก็น่าเห็นใจนะครับ เข้าใจครับอารมณ์นั้นเป็นยังไงนะครับ

จริงอยู่ครับ   ทางเค้าว่า ซอกเกต foxcon รุ่นนี้ไม่มีปัญหาว่างั้น  แต่ทำไม  ผู้ผลิตเมนบอร์ดชั้นนำ ไม่เอามาใส่ให้แล้วครับ เหอๆ    ก็น่าคิดนะครับ  

นะครับ  เรื่องนั้นก็  อย่างที่ทราบกันครับ ละไว้ในฐานที่เข้าใจ   บางอย่างเรื่องเดือดร้อนของเรานี่เป็นเรื่องตลกของเค้าครับ   มันเป็นซะอย่างงั้นแหล่ะครับคนเรา    มันก็บ่งชี้วุฒิภาวะ ตรรกะความคิดของผู้รับผิดชอบที่นั่นเหมือนกันครับ   เนอะ จะเอาอะไรมากมายครับ หาเลือดกับหอยกับปู ยังจะง่ายกว่าครับ

ของมันก็มี defect กันบ้างครับ เนาะ เอาเป็นว่าผมว่าลองส่งเคลมดูดีกว่าครับ  ไม่ก็รวมๆเป็นชื่อกันไว เดี๋ยวจังหวะดอกใหญ่ๆ  รบกวนทาง Vmod เค้าดอกเดียวเลยก็ดีครับ   จะได้วิ่งรอบเดียวครับ  เผื่อจังหวะดีๆหาคอมพิวเตอร์สำรองใช้ได้ก่อนก็น่าจะโอเคครับ ของมันมีราคาครับเนาะ   เค้าให้โอกาสส่งเคลมสำหรับผู้ผลิตเมนบอร์ด ผมว่าเราก็น่าจะรับพิจารณานะครับ  เดี๋ยวคิดว่าทางทีมงาน Vmodtech เราก็คงประสานงานอำนวยความสะดวกให้อีกทีครับ
Gigolo

« ตอบ #97 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 12:00:16 »

ตั้งแต่ใช้ i3+h55m-ud2h มานี่ก็เกินครึ่งปีแล้ว(socket Foxconn)  ยังไม่เคยแง้มดูเลย  ชักเสียว ๆ แฮะ
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ใช้ socket รุ่นนี้อยู่ครับ 
ตั้งแต่ใช้คอมพิวเตอร์มา socketนี้ทำให้รู้สึกว่าใช้แล้วต้องอาศัยดวงด้วย  ทำให้นึกถึงสมัยใช้ CPU Duron แต่นั่นมันแค่คอร์บิ่น  แต่ 1156 นี่อาจพากันไปทั้งบอร์ดและ cpu สุโค่ย
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #98 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 18:28:36 »

ผมว่าเอาสบายใจดีกว่าครับ ส่งเคลมก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ  แต่ว่า ระหว่างทาง ไม่มีคอมพิวเตอร์ใช้นี่ ก็น่าเห็นใจนะครับ เข้าใจครับอารมณ์นั้นเป็นยังไงนะครับ

จริงอยู่ครับ   ทางเค้าว่า ซอกเกต foxcon รุ่นนี้ไม่มีปัญหาว่างั้น  แต่ทำไม  ผู้ผลิตเมนบอร์ดชั้นนำ ไม่เอามาใส่ให้แล้วครับ เหอๆ    ก็น่าคิดนะครับ  

นะครับ  เรื่องนั้นก็  อย่างที่ทราบกันครับ ละไว้ในฐานที่เข้าใจ   บางอย่างเรื่องเดือดร้อนของเรานี่เป็นเรื่องตลกของเค้าครับ   มันเป็นซะอย่างงั้นแหล่ะครับคนเรา    มันก็บ่งชี้วุฒิภาวะ ตรรกะความคิดของผู้รับผิดชอบที่นั่นเหมือนกันครับ   เนอะ จะเอาอะไรมากมายครับ หาเลือดกับหอยกับปู ยังจะง่ายกว่าครับ

ของมันก็มี defect กันบ้างครับ เนาะ เอาเป็นว่าผมว่าลองส่งเคลมดูดีกว่าครับ  ไม่ก็รวมๆเป็นชื่อกันไว เดี๋ยวจังหวะดอกใหญ่ๆ  รบกวนทาง Vmod เค้าดอกเดียวเลยก็ดีครับ   จะได้วิ่งรอบเดียวครับ  เผื่อจังหวะดีๆหาคอมพิวเตอร์สำรองใช้ได้ก่อนก็น่าจะโอเคครับ ของมันมีราคาครับเนาะ   เค้าให้โอกาสส่งเคลมสำหรับผู้ผลิตเมนบอร์ด ผมว่าเราก็น่าจะรับพิจารณานะครับ  เดี๋ยวคิดว่าทางทีมงาน Vmodtech เราก็คงประสานงานอำนวยความสะดวกให้อีกทีครับ

เรื่องเคลมบอร์ดตอนนี้เอาจริงดูไม่น่าจะยาก แต่เรื่อง CPU ไหม้แล้วให้บริษัททำเมนบอร์ดเปลี่ยนให้ด้วยนี่ มีแต่ ASUS ที่ทำให้ได้นะครับตอนนี้  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #99 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 10:34:42 »

เรื่องเคลมบอร์ดตอนนี้เอาจริงดูไม่น่าจะยาก แต่เรื่อง CPU ไหม้แล้วให้บริษัททำเมนบอร์ดเปลี่ยนให้ด้วยนี่ มีแต่ ASUS ที่ทำให้ได้นะครับตอนนี้  drunk
ดีจังครับ ผมก็ใช้บอร์ด asus มาตลอด เดี๋ยวแกล้งเอาน้ำไปหยดใส่ซอกเก็ตดีกว่าครับ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
HuGnOi

« ตอบ #100 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 11:33:00 »

ดีจังครับ ผมก็ใช้บอร์ด asus มาตลอด เดี๋ยวแกล้งเอาน้ำไปหยดใส่ซอกเก็ตดีกว่าครับ  drunk

ดีเลยครับจะได้เป็นส่วนหนึ่งในlotใหญ่ อิอิ..กำ mdr
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2010, 12:22:19 »

ส่วนใหญ่จะเลอะหน้าจอมากกว่าครับ  เง้อ

เดี๋ยวขอตัวไปซื้อกระดาษทิชชู่ที่เซเว่นเปิดดูกระทู้ชวนเต้นก่อนนะครับ อิอิกำ drunk
charif

« ตอบ #102 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2010, 07:44:05 »

เอาใจช่วยทุกท่านคับ

มะไหร่จะถึงคิวผมน้อ ^^"

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #103 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 07:33:32 »

ตอนนั้นอยู่พงัน เน็ตห่วย อ่านไม่ครบถ้วน ขอขุดมาอ่านหน่อยนะครับ

ปล. เรื่องของเรื่อง จะหากระทู้ socket burn อันแรก หาคอนฟิคที่ตัวเองเคยคล๊อกไว้  drunk

อีกเรื่องนึงผมไม่แน่ใจ ว่า ไอ้พวกชอบ hack web มันลบ user เพื่อนๆพี่ๆเรากันไปหรือป่าวครับ
เพราะพี่ liem deleted user ไป 1 คนและ ตอนนี้เห็นของพี่ alucard โดนลบไปด้วยครับ

yuki_kaze

« ตอบ #104 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2011, 10:36:23 »

ตอนนั้นอยู่พงัน เน็ตห่วย อ่านไม่ครบถ้วน ขอขุดมาอ่านหน่อยนะครับ

ปล. เรื่องของเรื่อง จะหากระทู้ socket burn อันแรก หาคอนฟิคที่ตัวเองเคยคล๊อกไว้  drunk

อีกเรื่องนึงผมไม่แน่ใจ ว่า ไอ้พวกชอบ hack web มันลบ user เพื่อนๆพี่ๆเรากันไปหรือป่าวครับ
เพราะพี่ liem deleted user ไป 1 คนและ ตอนนี้เห็นของพี่ alucard โดนลบไปด้วยครับ

คุณleimนี่เหมือนโดนอุ้มไปเลยนะครับเนี่ย

ผมว่าถ้าแกยังออนเนตได้นี่ถึงจะโดนลบแกก็ต้องสมัครเข้ามาทักทายกันแน่

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8   ขึ้นบน
  พิมพ์