หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : DELL-Alienware M15x Core i7 720 & Geforce GTX260m  (อ่าน 9287 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #15 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 12:27:44 »

เซ้งเลยครับ คราวที่แล้วผมลงรีวิวAlienware ไอ้คนเว็บนู้นมาด่าผมว่าอ่อนซะงั้น มันหาว่าผมไม่ยอมocหนักๆกับเครื่อง
แถมหาว่าผมแน็บแนมเว็บมันอีก อะไรก็ไม่รู้ ทั้งเห่าทั้งกัด ทั้งๆที่อธิบายแล้วนะว่ายืมเค้ามา เครื่องเป็นแสน จะเอามาocเล่นได้ไง พังมาจะเอาตังที่ไหนจ่ายเค้า ไม่ได้รับของมาจากdellซะหน่อย แถมผมก็ไม่เคยว่าอะไรมันเลยนะ  arf

มาเข้าเรื่องเราบ้าง นน เครื่องหนักดีแท้ๆนะครับ แต่optionให้มาสุดยอดเลย คนเคยสัมผัสแบบจริงๆจังqจะรู้ว่าดีไม่ดียังไง เสียที่สุดก็ราคานี่แหล่ะครับ เครื่องราคาขนาดนี้น่าจะติด BR  แทน DVDrw  ^^

น่าดีใจที่เว็บนี้มีAlienwareมาลงรีวิวถึง2เครื่อง! แจ่มจริงๆ

หน้าตา 3/5
นน  1/5
ลูกเล่น 5/5
สเป็ก 4/5
ราคา 2/5

เอาไป Cool Cool Cool

อย่าไปสนใจพวกมันเลยครับ อาจารย์คริสต์ พวกปากดี นังเลงคีย์บอร์ดมีเยอะ
"หมาเห่ามักไม่กัด"

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 12:32:47 »

DELL กับ Alienware มันจับมือรวมกิจการกันแล้วเหรอครับ ?    drunk

Alienware โดน Dell ซื้อไปพักใหญ่ๆแล้วครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #17 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 12:45:29 »

Crysis (DX10 High setting 800×600)

ทำไหมเทสที่รายละเอียดนี้แหละครับ
Friday~13rd

« ตอบ #18 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 13:44:39 »

DELL กับ Alienware มันจับมือรวมกิจการกันแล้วเหรอครับ ?    drunk

Alienware โดน Dell ซื้อไปพักใหญ่ๆแล้วครับ อิอิ

แล้วเมื่อไหร่ DELL, Asus  หรืออื่นๆ จะมาซื้อ VMOD ซัก 5 พันล้านเหรียญ ไปบ้างล่ะท่านฯ   drunk

รีบขายเลยเน้อ...

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
kingmax

« ตอบ #19 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 13:57:41 »

ไม่ธรรมดาจริงๆ ยี่ห้อนี้ แรงสมกับราคาครับ อิอิ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #20 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 16:23:48 »

Dellเค้าซื้อกิจการไปครับ เช่นเดียวกับHPซื้อกิจการของVooDooไป ^^
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 16:27:29 »

แล้วเมื่อไหร่ DELL, Asus  หรืออื่นๆ จะมาซื้อ VMOD ซัก 5 พันล้านเหรียญ ไปบ้างล่ะท่านฯ   drunk

ผมก็ว่าจะซื้อต่อป๋าน่อมเหมือนกัน สักห้าพันบาทไม่รู้แกจะขายให้รึเปล่า ^^ ^^ ^^
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 17:39:31 »

ผมก็ว่าจะซื้อต่อป๋าน่อมเหมือนกัน สักห้าพันบาทไม่รู้แกจะขายให้รึเปล่า ^^ ^^ ^^

เอาเวลาไปคิดทำเรื่องอื่นที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ดีกว่าครับท่าน

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

« ตอบ #23 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 17:44:28 »

เอาเวลาไปคิดทำเรื่องอื่นที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ดีกว่าครับท่าน
oops
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #24 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 21:01:28 »

เอเลี่ยนนี่เหมาะสำหรับคนมีรถจริง ๆ ครับ เอาใส่รถไปไหนมาไหนสะดวก มีคอมแรง ๆ เล่นได้ทุกที่ แต่อย่าสะพายใส่หลังแล้วกัน  mdr

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Northbridge

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 21:38:37 »

แบกน้ำหนักตัวมาค่อนข้างเยอะแฮะ แต่เรื่องความแรงนี่เล่นเกมส์คงเพลินเลย jap

จริงๆแล้วผมว่ามันยังสู้ PC ประกอบงบสามสี่หมื่นยังไมได้เลยนะ กับราคาขนาดนี้น่ะ

Crysis (DX10 High setting 800×600)

ทำไหมเทสที่รายละเอียดนี้แหละครับ

โน๊ตบุ๊กสำหรับงานเกม ผมทดสอบมาตรฐานนี้มาตลอดครับ จะได้เอาไว้เทียบกันได้

อีกอย่างนึงคือ ลองดูเลข fps ที่ทำได้ออกมาก็แล้วกันครับ ผมว่ามันก็ไม่ใช่ว่าจะลื่นอะไรมากมายเหมือนใน PC ตั้งโต๊ะนะครับ แค่มันดูดีกว่า notebook หลายๆรุ่นในตลาด  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 กรกฎาคม 2010, 21:40:15 โดย Northbridge » บันทึกการเข้า

kim

« ตอบ #26 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010, 23:00:22 »

น่าจะอัพรายละเอียดเทสไปอีกขั้นได้แล้วนะครับ

เพราะ 800x600 คงไม่มีใครเล่นเท่าไรนัก
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์