หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ Headset สำหรับดูหนังครับ  (อ่าน 6257 ครั้ง)
eddos
Registered User
*

« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 23:06:05 »

รบกวนช่วยแนะนำ หูฟัง เน้นดูภาพยนต์-ฟังเพลงครับ ไว้ต่อกับ PC
งบประมาณ 1000 บ. บวกได้อีกพอประมาณครับ
ขอบคุณมากครับ
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 08:50:56 »

อยากรู้เหมือนกันครับ แต่คาดว่าจะไม่มีนะครับ arf
หูฟังดูหนัง ถ้าได้แบบ5.1CH จะดีมากเลย แต่ก็คาดว่าราคาจะอยู่เกือบๆ2พัน arf
รู้ผู้เชี่ยวชาญก่อนครับ rules
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 09:30:59 »

http://www.fpsthailand.com/forum/viewtopic.php?f=33&t=4376

ผมไม่รู้ ไม่เคยใช้
http://www.fpsthailand.com/forum/viewtopic.php?f=33&t=1143

yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 20:22:33 »

http://www.taf.in.th/forum/index.php?topic=2351.0

rules

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 20:35:41 »

ไม่อยากจะแนะนำเลยครับ

เพราะหูท่านจะเสื่อมก่อนวัยอันควร การใช้หูฟัง ยิ่งไปดูหนังต้องดูนานๆจนกว่าหนังจะจบ เลยเวลาที่ต้องฟังหูฟังในแต่ละวัน
yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 21:15:08 »

เพราะหูท่านจะเสื่อมก่อนวัยอันควร การใช้หูฟัง ยิ่งไปดูหนังต้องดูนานๆจนกว่าหนังจะจบ เลยเวลาที่ต้องฟังหูฟังในแต่ละวัน

ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ

สงสัยผมต้องเพลาๆเสียแล้ว

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
kim

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 22:35:05 »

ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ

สงสัยผมต้องเพลาๆเสียแล้ว

ตอนนี้ที่รพ.สมัยก่อนมีแต่คนสูงอายุมาตรวจการได้ยิน

เดี้ยวนี้คนอายุหนุ่มๆสาวๆ 20-40 มาตรวจมากขึ้น ส่วนใหญ่มาเพราะสาเหตุอื่น แต่ตัวเองยังไม่ทราบว่าการได้ยินการตัวเองลดลงไวมากเท่ากับคนอายุ 60

ตอนนี้สถานะการณ์น่าเป็นห่วงมากครับ
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 22:52:13 »

ผมเองก็พยายามเปิดไม่ดังนะครับ แต่ก็คงจะยังเสี่ยง arf

แบบนี้สงสัยต้องลดการใช้เพลเยอร์ และ เฮดโฟนแล้ว(เพิ่งซื้อตัวใหม่มาเอง)

kim

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 22:56:37 »

ผมเองก็พยายามเปิดไม่ดังนะครับ แต่ก็คงจะยังเสี่ยง arf

แบบนี้สงสัยต้องลดการใช้เพลเยอร์ และ เฮดโฟนแล้ว(เพิ่งซื้อตัวใหม่มาเอง)

เดี้ยวนี้ผมเลิกใช้หูฟังแล้ว ขายทิ้งเอาเงินไปใส่เครื่องเสียงบ้านแทน เปิดฟังนุ่มๆสบายหู ไม่ต้องมีอะไรมายัดใบและบีบหู

แต่ทำไหมมันเปลื้องเงินมากกว่าเดิมจังแท้ drunk
eddos
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010, 14:56:00 »

ขอบคุณที่เตือนครับ ต้องระวังซะแล้วสิเรา
จริงๆที่อยากใช้หูฟัง เพราะจะได้ไม่รบกวนคนอื่นในบ้านน่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์