หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลงโปรแกรม microsoft virtual pc แล้วมองไม่เห็น การ์ดจอ แยกครับ  (อ่าน 6431 ครั้ง)
Death Scythe
Registered User
*

« เมื่อ: 02 สิงหาคม 2010, 23:35:39 »

เครื่องผมลง os windows7 32 bit ครับ ปัญหาคือ พอลงโปรแกรม microsoft virtual pc แล้ว ผมก็ได้ลง windows xp sp3 ไว้ พอผมจะลง driver การ์ดจอแยกทำยังไงก็ลงไม่ได้ครับ การ์ดจอที่มันเห็นคือ S3+ อะไรนี่แหละครับ
ไม่ทราบว่า ผมต้อง set อะไร ทำให้เ็ห็น การ์ดจอแยกครับ

Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2010, 08:54:50 »

ดันไปก่อนครับ oops
passakont
Registered User
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 18:03:33 »

อันนี้ตอบเหมือนไม่รู้ไว้ก่อนนะ เพราะว่า งง กับคำถามท่านมั่ก ๆ
Microsoft Visual PC จิงๆ มันเป็นการจำลองเครื่อง คล้ายๆ กับ VMWare ก็เลยงงๆ ว่า มองไม่เห็นการ์ดจอแยก ยังไง อ่ะคับ ปกติ ถ้ามองจากเครื่องเราเอง มันน่าจะเห็น Network แยกมากกว่า (แบบ VMWare) แต่ก็ไม่แน่ว่าผมเข้าใจผิดไปเองหรือป่าวคับ เพราะว่า ส่วนมากผมจะใช้ VMWare ซะส่วนใหญ่
หรือไม่ก็ลองดูในนี้คับ
http://www.justusers.net/forum/index.php?topic=86.0
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์