หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันแม่ที่ผ่านมาผมทำ DAC มาตัวนึงครับ อิอิกำ  (อ่าน 10179 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 12:44:04 »

เข้ามาอิอิ กำครับ ตกลงว่ามีเสียงป่าวเนี่ย

ปล แข็งไม่แข็งมันจำเป็นเฉพาะกรณีนะขอนแก่นหล่อ อ่อนๆน่ะ เอาไว้เวลาเอนหลังพิงโซฟาสบายๆ แต่เวลาที่ต้องใช้แรงก็ต้องแข็งๆเข้าไว้ครับ

ปลซ้อนปล เพลงนะเพลง ไม่ใช่กาเจี๊ยว อิอิ กำ  out

ลุงๆเด็กๆแถวนี้เค้าดูอยู่น่า

ดูยังไงก็เกี่ยวกับกระเจี๊ยวครับ อิอิกำ drunk

อ่อนๆนิ่มๆน่ะผมหมายถึงเพลงพวกบอสซ่า หรือแจ๊ส ครับ โดยเฉพาะพวกทริโอ้เนี่ย อ่อนๆสบายๆเอนหลังบนโซฟาแอร์เย็นๆครับ แต่เมื่อไหร่ที่ฟังแข็งๆ ประเภท metalcore heavy metal หรือพวก thrash นี่ก็ต้องแข็งๆแบบ EMG pickup ครับ

เห็นมั๊ย คิดมากกันไปหน่อยคับน้าๆ อิอิ กำ
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #16 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 13:51:09 »

เข้ามาอิอิ กำครับ ตกลงว่ามีเสียงป่าวเนี่ย

ปล แข็งไม่แข็งมันจำเป็นเฉพาะกรณีนะขอนแก่นหล่อ อ่อนๆน่ะ เอาไว้เวลาเอนหลังพิงโซฟาสบายๆ แต่เวลาที่ต้องใช้แรงก็ต้องแข็งๆเข้าไว้ครับ

ปลซ้อนปล เพลงนะเพลง ไม่ใช่กาเจี๊ยว อิอิ กำ  out

ลุงๆเด็กๆแถวนี้เค้าดูอยู่น่า

ดูยังไงก็เกี่ยวกับกระเจี๊ยวครับ อิอิกำ drunk

อ่อนๆนิ่มๆน่ะผมหมายถึงเพลงพวกบอสซ่า หรือแจ๊ส ครับ โดยเฉพาะพวกทริโอ้เนี่ย อ่อนๆสบายๆเอนหลังบนโซฟาแอร์เย็นๆครับ แต่เมื่อไหร่ที่ฟังแข็งๆ ประเภท metalcore heavy metal หรือพวก thrash นี่ก็ต้องแข็งๆแบบ EMG pickup ครับ

เห็นมั๊ย คิดมากกันไปหน่อยคับน้าๆ อิอิ กำ
ก็เห็นทุกทีเข้ามาแบบนั้นตลอดเลยครับลุงเชน  drunk drunk drunk

ผมลองแล้วครับ เสียงมันเปลี่ยนเอาง่ายๆเลย คิดๆไว้ไม่แน่อาจย้ายอุปกรณ์ไปไว้ในสายก็ได้ครับ
อยากแข็งก็พวก Nichicon อยากนุ่มก็ Silmic ยัดเข้าไป สายคู่นี้เอาแข็งๆ คู่นี้เอานุ่มๆ lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์