หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Combo Review Accessories สำหรับ PC เครื่องใหม่จาก Genius ภาค 3  (อ่าน 2671 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 13:19:46 »

Combo Review Accessories สำหรับ PC เครื่องใหม่จาก Genius ภาค 3 เข้มข้นขึ้นเรื่อยๆ!
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 14:11:38 »

ผ่านมาพอดีครับ  lol lol lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 16:49:38 »

อวสารภาคนี่รึเปล่าครับน้อง winktongue
Northbridge

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 17:37:40 »

อวสารภาคนี่รึเปล่าครับน้อง winktongue

อันนี้ก็ไม่แน่ใจนะครับ  ^^

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 17:43:54 »

ของเขาน่าใช้จริงๆ ขาย razor ทิ้ง แล้วไปซื้อจีเนียสใช้ดีกว่างานนี้  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 18:32:23 »

โดยรวมมันน่าใช้ดีนะครับ ผมชอบ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010, 22:46:44 »

อันนี้บอกกันตรงๆครับว่า  มีประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีกับยี่ห้อนี้พอสมควร กับเมื่อราวๆสักปี 41 - 42 เห็นจะได้ครับ

ซื้อสแกนเนอร์  แบบแฟลทเบดนี่แหล่ะครับ   มีสแกนฟิล์มด้วย   หลายกะตังค์เหมือนกัน  แต่ก็ถูกกว่า epson หน่อยนึงครับ  ดีตรงสแกนฟิล์ม 120 ได้  ก็เลยเอามา

สุดท้าย   แมนรับบ่อได้  แมนรับบ่อได้....    มันไม่ใช่   บ่ถูกต้อง...  อิอิกำ   

เคลมมาดีครับ   ไดนามิกเรนจ์เป็นเลิศ   สุดท้าย  อุเหม่    ตาย 5    หายบนหายล่างเลยดีเทล  เง้อ....   

แล้วจะเคลมไปซะดิบดีหาส้นทรีนอะไรก็ไม่รู้ตรงข้างๆกล่องเนี่ย      สุดท้ายก็กลายเป็นซื้อโง่ไปหนึ่งดอกครับจังหวะนั้น   

อย่างว่าครับ เค้าเรียก   จน แถม ยังซวยอีกด้วยครับ เง้อ

ก่อนให้คนอื่นไปก็ สแกนเทกซ์บุ๊คไปห้าหกเล่มก่อนสั่งลากันไป สแกนก็นะ  แบบไม่ละเอียดนี่ก็พอรับได้ แต่ถ้าสแกนละเอียดกลางๆเมื่อไหร่    สู้พวก epson ไม่ได้จริงๆ   หรือว่าพวกสแกนงานออกมาแย่ๆกว่าอย่างแคนนอนก็ ยังสู้ไม่ได้เลยครับ เง้อ     เอาไปให้น้องชายเรียนวิดวะขอนแก่นใช้ไปนี่แหล่ะครับ เง้อ      ตอนนั้น กล้องดิจิตอลยังไม่มีครับ    หรือเปล่าไม่แน่ใจนะ แต่จำได้ว่า โกดัก DCS อะไรสักอย่าง  เอาบอดี้นิคอนหรือว่า ออส ยัดใส่ไม่แน่ใจ    ราคาก็ไม่แพงมากครับ พิกเซลละบาท....   กล้องตัวนั้น ราคาล้านนึงครับ อิอิกำ  เง้อ     มันก็ดีครับ   ดีกว่าเทสแมกโพรารอยด์ครับจังหวะนั้น    ดิจิตอลแบ็คก็    แบบทีละเส้นอีก   เง้อ   ณ เวลานั้นนะครับ 

สุดท้ายเลยต้องไปหาเครื่องสแกนมินอลต้าแทนครับ  สแกนได้แต่ฟิล์ม 135 แทน เง้อ  ซวยไป   แถมพังแล้ว  ส่งซ่อมไม่ได้อีก   หมีนอนอ้าเลยจริงๆงานนี้

ถ้าเป็นพวกเมาซ์ นี่ก็ โอเคนะครับ   ผมว่าใช้ได้เลย

กล้องเว็บแคม  ไม่รู้ว่าดีไม่ดีครับเพราะไม่เคยใช้  แต่คิดว่าของแบบนี้ ทำมาห่วยก็แย่เต็มทีครับ   น่าจะไม่หนีกันมากกับยี่ห้ออื่นๆที่ดังๆนะครับ     นอกจากพวกวิวที่มืดๆ  กระตุกๆ  อันนั้นก็ว่ากันไปครับ เง้อ

เดี๋ยวนี้ไม่รู้จะเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่านะครับ แต่คิดว่า ทุกวันนี้ สินค้าตัวไหนไม่พัฒนา  บ่งบอกสเปกเกินจริง   คิดว่าน่าจะโดนเล่นไม่ใช่น้อยครับ     เดี๋ยวนี้ฟ้องร้องกันแรงด้วย   แย่หน่อยครับ

ที่ว่ามานี่   อยากให้สินค้าไอทีที่ทำมาขายกันคุณภาพดีเหมาะสมกับราคาครับ   คุณภาพเกินราคาได้ยิ่งดีครับ บางทีคนไม่ค่อยมีกะตังค์ก็อยากมีสิทธิ์ได้ใช้ของดีกับเค้าบ้างเหมือนกันครับ  อย่างผมได้เงินต่อวันแค่วันละ 200 เองครับ  กว่าจะเก็บได้แต่ละร้อย ลำบากครับ ถือว่าเห็นใจผมคนนึงก็ยังดีครับ   ขอบคุณครับ อิอิกำ drunk
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์