หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มหกรรมการศึกษา-วัฒนธรรมญี่ปุ่น JEDUCATION / 28-29 ส.ค.นี้ ศูนย์สิริกิติ์ฯ  (อ่าน 4618 ครั้ง)
jed1234
Registered User
*

« เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 10:51:36 »

มหกรรมการศึกษา-วัฒนธรรมญี่ปุ่น JEDUCATION / 28-29 ส.ค.นี้ ศูนย์สิริกิติ์ฯ

มหกรรมการศึกษาและวัฒนธรรมญี่ปุ่น ประจำปี 2010
JEDUCATION FAIR 2010

28 – 29 สิงหาคม 2553  เวลา 10.00 – 18.00 น.
ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์

ขอเชิญร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดงาน
โดยท่านเลขานุการเอก  สถานเอกอัครราชทูตญี่ปุ่นประจำประเทศไทย
วันเสาร์ที่ 28 สิงหาคม 2553  เวลา 10.00 น.

งานเดียวที่ครบครันทั้งข้อมูลการศึกษาและบันเทิงในแบบฉบับญี่ปุ่น

พบสถาบันการศึกษาจากทุกภูมิภาคของญี่ปุ่น  แนะแนวเรียนต่อทุกระดับ
คุยกับนักเรียนเก่าญี่ปุ่น  เจาะลึกสาขาวิชา ฟังประสบการณ์ตรงรุ่นพี่ยูดัง
สัมมนาทุกประเด็นที่ควรรู้ก่อนไปญี่ปุ่นและหัวข้อทุนฯ โดยเจ้าหน้าที่สำนักข่าวสารญี่ปุ่น
ร่วม  Workshop การเขียน Study Plan เพื่อเรียนต่อปริญญาโท, เอก
ย้อนยุคญี่ปุ่นกับการประกวดบูทมหาวิทยาลัยปีที่ 7 และ J-Challenge # 5 ชิงทุนทัศนศึกษาญี่ปุ่น
เปิดคลินิกภาษาญี่ปุ่น แก้ไขปัญหาการออกเสียง   Free Lesson คลาสทดลองเรียน โดยอาจารย์เจ้าของภาษา
ปรึกษา – แนะนำตำแหน่งงานในบริษัทญี่ปุ่น  ทดสอบ Business Manner Quiz

เข้างานฟรี!! พร้อมรับคู่มือแนะแนวศึกษาต่อญี่ปุ่น ประจำปี 2011
ลงทะเบียน – รายละเอียดเพิ่มเติม >> www.jeducation.com/9

ศูนย์แนะแนวศึกษาต่อประเทศญี่ปุ่นเจเอ็ดดูเคชั่น
อาคารลิเบอร์ตี้สแควร์ ชั้น 23 ถ.สีลม กรุงเทพฯ
โทร. 0-2267-7726   Email: [email protected]
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 11:03:38 »

ผมเห็นแต่วัฒนธรรมแบบนี้ ของไอ้พวกยุ่น สมัย เจ็ดสิบกว่าปีที่แล้ว  jap jap jap

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 11:16:23 »

ผมเห็นแต่วัฒนธรรมแบบนี้ ของไอ้พวกยุ่น สมัย เจ็ดสิบกว่าปีที่แล้ว  jap jap jap
ผมกลับเห็นแต่แบบที่ท่านชิชิมารุเอามาลงอ่ะครับ กับพวก RHJ อะไรพวกนี้ อิอิกำครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

我愛泰國。

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 11:27:31 »

ผมกลับเห็นแต่แบบที่ท่านชิชิมารุเอามาลงอ่ะครับ กับพวก RHJ อะไรพวกนี้ อิอิกำครับ  drunk

ถ้าแบบนั้น  ชอบชอบมากเลยครับท่านขอนแก่นหล่อครับ อิอิ  นอกจาก RHJ แล้วยังมีพวก SKY  RED และอีกเยอะครับ  ชอบมาก อิอิกำครับ  drunk go mdr

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 11:48:19 »

เรื่องดีของเขาให้ศึกษาก็มีนะครับ

ดูว่าประเทศแพ้สงครามสมัยนั้นกับประเทศเราที่ชนะสงครามในครั้งนั้น

ตอนนี้เป็นยังไงกันบ้าง

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 11:48:30 »

แจ๋วเลยครับ ท่านใดสนใจที่จะศึกษาวัฒนธรรมของญี่ปุ่น หรือสนใจศึกษาเกี่ยวกับประเทศนี้ ก็เหมาะเลยครับสำหรับงานนี้ ขอบคุณมากครับ

** ป.ล.นะครับ นี่ปี 2010 แล้วนะครับ จะขุดอดีตที่เลวร้ายขึ้นมาเพื่ออะไรครับ ?? **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2010, 11:52:03 โดย Cybernetic » บันทึกการเข้า

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 12:13:32 »

เรื่องดีของเขาให้ศึกษาก็มีนะครับ

ดูว่าประเทศแพ้สงครามสมัยนั้นกับประเทศเราที่ชนะสงครามในครั้งนั้น

ตอนนี้เป็นยังไงกันบ้าง
ไม่มีญี่ปุ่น ไม่มี TOYOTA HONDA YAMAHA NISSAN ISZUSU SONY PANASONIC MITSUBISHI หนังx โดเรมอน Dragonball 7-11
และอื่นๆอีกมากมาย ทุกประเทศ มีทั้งดีและชั่ว แต่เราควรยอมรับและเห็นคุณค่าของความดีมากกว่าจะโทษแล้วจับผิดความชั่วในอดีต whistle
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2010, 12:15:57 โดย Chris » บันทึกการเข้า

我愛泰國。

« ตอบ #7 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 12:35:52 »

แจ๋วเลยครับ ท่านใดสนใจที่จะศึกษาวัฒนธรรมของญี่ปุ่น หรือสนใจศึกษาเกี่ยวกับประเทศนี้ ก็เหมาะเลยครับสำหรับงานนี้ ขอบคุณมากครับ

** ป.ล.นะครับ นี่ปี 2010 แล้วนะครับ จะขุดอดีตที่เลวร้ายขึ้นมาเพื่ออะไรครับ ?? **

เพื่อระลึก ถึง วีระชนไทย ที่ถูกญี่ปุ่นรุกราน ในสมัยก่อนครับ  มันฝังลึกอยู่ใต้จิตสำนึกผม

kim

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2010, 12:58:21 »

งานนี้มีอาบน้ำโดยสาวญี่ปุ่นไหมครับ หากมีจะได้ไปโลด rules
jeking
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 08:38:47 »

งานนี้มีอาบน้ำโดยสาวญี่ปุ่นไหมครับ หากมีจะได้ไปโลด rules

ไปด้วยย คนสิครับ  beurk

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 16:23:45 »

น่าสนใจมากครับ

ผมก็อยากจะเข้าถึงวัฒนธรรมญี่ปุ่นเหมือนกันครับ  อยากเข้าถึงสักดอกสองดอกน่าจะดีไม่น้อยทีเดียวครับ อิอิกำ drunk
kim

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2010, 18:36:02 »

น่าสนใจมากครับ

ผมก็อยากจะเข้าถึงวัฒนธรรมญี่ปุ่นเหมือนกันครับ  อยากเข้าถึงสักดอกสองดอกน่าจะดีไม่น้อยทีเดียวครับ อิอิกำ drunk

ซายูริเลยพี่หมอ love
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์