หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CRYSIS 2 4,800 บาทครับ !  (อ่าน 20645 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 20:08:16 »

อีเอ เปิดตัวสองแพคเกจพิเศษสำหรับเกม "ครายซิส 2" ที่เตรียมวางจำหน่ายในเดือนมีนาคมปีหน้า แพคเกจใหญ่สนนราคาประมาณ 4,800 บาท แถมรูปปั้นตัวละครขนาดความสูง 11 นิ้ว และกระเป๋าเป้นาโนสูทสุดเท่ไม่เหมือนใคร

ก่อนหน้านี้ "อิเลคทรอนิคส์ อาร์ต" หรืออีเอ ได้ออกมาประกาศเลื่อนวางจำหน่ายเกม "ครายซิส 2" จากกำหนดการเดิมในปี 2010 ไปวางจำหน่ายในปี 2011 ล่าสุดอีเอ ได้ออกมาเปิดเผยข้อมูลใหม่ที่น่าจะทำให้เกมเมอร์รู้สึกคุ้มค่ามากขึ้นกับการ รอคอยการวางจำหน่ายสุดยอดเกมชูตติ้งมุมมองบุคคลที่หนึ่งจากครายเทคในเดือน มีนาคมปีหน้า

อีเอ ระบุว่ากำหนดวางจำหน่ายเกมครายซิส 2 ในเดือนมีนาคมปีหน้า จะมีแพคเกจเกมเวอร์ชั่นพิเศษออกมาวางจำหน่าย 2 แบบ โดยแบบแรกจะเรียกว่า "Crysis 2 Limited Edtion จำหน่ายในราคา 60 เหรียญสหรัฐ ประมาณ 2,000 บาท สิ่งพิเศษที่แถมมาคือ โบนัส XP , "SCAR Hologram Decoy" ให้ผู้เล่นสามารถสร้างภาพของตัวเองขึ้นมาได้ , "SCAR Weapon Skin" สำหรับใช้พรางตัว และ พรีเมี่ยม Dog Tag ในเกม

สำหรับเกมเมอร์ฮาร์ดคอร์ที่ต้องการความพิเศษสุดมากกว่า สามารถจับจองเป็นเจ้าของแพคเกจเกมเวอร์ชั่นพิเศษที่เรียกว่า "Crysis 2 Nano Edition" สนนราคาที่ 150 เหรียญสหรัฐ ประมาณ 4,800 บาท ภายในแพคเกจนี้จะมีทุกอย่างที่มีในแพคเกจ Limited Edtion โดยจะเพิ่มกล่องเหล็กบรรจุแผ่นเกม , รูปปั้นตัวละครเอกขนาดความสูง 11 นิ้ว และ อาร์ตบุ๊ก ซึ่งทุกอย่างในแพคเกจนี้จะถูกบรรจุไว้ในกระเป๋าเป้นาโนสูทสุดเท่

อีเอ เปิดเผยข้อมูลเพิ่มเติมระบุว่าแพคเกจนาโน จะไม่วางจำหน่ายตามร้านค้าปลีกทั่วไป สินค้ามีจำนวนจำกัด ผู้สนใจจะต้องสั่งจองซื้อเกมล่วงหน้า นอกจากนั้นยังยังได้เปิดเผยว่าผู้ที่เป็นเจ้าของเครื่อง Xbox360 จะสามารถเข้าทดสอบเกมครายซิส 2 ช่วงโคลสเบต้ามัลติเพลเยอร์ได้ในช่วงปลายปีนี้

"ครายซิส 2" จะออกวางจำหน่ายที่อเมริกาในวันที่ 22 มีนาคมปีหน้า จากนั้นจะไปวางจำหน่ายที่ยุโรปในวันที่ 25 มีนาคม เกมจะลงให้กับเครื่องพีซี , เพลย์สเตชั่น 3 และ Xbox360

ที่มา manageronline

คิดซะว่าเป็นค่าเป้สวย ๆ แล้วกันครับ  mdr

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2010, 20:10:09 โดย Cybernetic » บันทึกการเข้า

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 20:18:25 »

สงกะสัยหลายๆท่านในนี้ได้อุดหนุนบิทกันอีกแล้ว อิอิ

รับfitting3/8จ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 20:21:27 »

มาไทยมันจะไม่ใช่ 4800 อ่ะดิครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 20:50:06 »

มาไทยมันจะไม่ใช่ 4800 อ่ะดิครับ อิอิกำ
อิอิกำ ผมขอ 650 บาท เอาแต่เกมส์แล้วกันครับ Kiss

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 20:59:52 »

สนับสนุนแผ่นลิขสิทธิ์ แต่ขอโหลดบิทดีกว่าครับ  drunk drunk drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 21:19:29 »

สนับสนุนแผ่นลิขสิทธิ์ แต่ขอโหลดบิทดีกว่าครับ  drunk drunk drunk
drunk drunk

ถ้ามัน 6-700 เหมือนภาคแรก ผมซื้อนะครับ ภาคแรกผมก็มีแผ่นแท้ แต่ถ้าเป็นพันนี่คงไม่ไหวครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 21:31:50 »

ต้องบอกได้คำเดียวว่า  เฮ็ดตะเป็ด สถานเดียวครับ เง้อ

แพงกว่าการ์ดจอกรูอีก  สาดดดด.....

แสดงว่า การ์ดจอที่รันมัน  สามตัวน่าจะยังไม่ลื่นครับ เพราะราคาเกมส์ก็ยากจะเข้าถึงแล้วครับ  อิอิกำ out
tpp
True Love Always

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 21:59:07 »

โห แพงเอาเรื่องสำหรับผมเลยครับ  out
kim

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 22:11:44 »

หากเป้มันดีก็น่าสนใจนะครับนิ

แล้วเกมส์มันซื้อยากแบบนี้ กางปลาคงเป็นที่นิยมเหมือนเคยแน่ๆ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 22:39:59 »

เกมส์นี้มันสนุกจริงๆครับ ภาคแรกเล่นแล้วประทับใจจริงๆทั้งๆที่ไม่ชอบเกมส์แนวนี้ แต่ซื้อตามกระแส แต่สุดท้ายติดงอมแงม
ด้วยถ้าราคาระดับเป็นพันๆนี้ คงต้องให้ผู้บริหารอีเอเก็บไว้สะสมคนเดียวแล้วกัน ผมรอซื้อแผ่นตู๊ดดีกว่า แถมออกตั้งปีหน้า รอแล้วรออีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2010, 22:42:43 โดย Chris » บันทึกการเข้า
สบาย-สบาย

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 23:44:49 »

น่าจะขาย กระเป๋าเป้ ใส่หุ่น ส่วนตัวเกมส์น่าจะกลายเป็นของแถมไปแล้ว

figure สวยดีครับ ไม่แพงเล้ย ... อิอิ

ปล...ออนบอร์ดอย่างเรา ตังอยู่ครบแน่ๆ ...

beerking

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 23:51:48 »

น่าจะขาย กระเป๋าเป้ ใส่หุ่น ส่วนตัวเกมส์น่าจะกลายเป็นของแถมไปแล้ว

figure สวยดีครับ ไม่แพงเล้ย ... อิอิ

ปล...ออนบอร์ดอย่างเรา ตังอยู่ครบแน่ๆ ...

แน่นอนครับลุง อิอิ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010, 23:52:56 »

8400GS กระเป๋ายิ้มด้วยคนครับ  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 00:40:59 »

lol เกม ปัจจุบันราคาแพง ผูกผันออนไลน์ ต่อให้มีแผ่นตอนลงก็ต้องออนไลน์ตอนจะลงหลายเกม ซึ่งเน็ตบ้านเราก็งั้นๆ Server เกมอยู่ต่างประเทศ ในขณะที่ผู้นำเข้าก็ไม่คิดจะทำserverในประเทศ กลายเป็นลูกเศรษฐีเท่านั้นมีสิทธิ์เล่นเกมลิขสิทธิ์ไป เน็ตแรง(หมายถึงเน็ตออกต่างประเทศ อัพสปีดสูงๆ เครื่องแรง มีตังจ่าย ส่วนคนเบี้ยน้อยหอยน้อยปัจจัยต่างๆไม่พร้อม ก็ต้องเล่นแผ่นผี กลายเป็นแพะให้บริษัทอ้างโก่งราคาเกม และให้คนมีตังดูหมิ่นว่าพวกนอกกฏหมาย สังเกตุเกมหลังมาๆนี้เปิดตัวหลักพันตลอด เกมดังทะยานไปพันปลายถึงสองพันกว่า สวนทางกับค่าจ้างแรงงานขั้นต่ำมากๆ

lol ตัวผมเองผิดหวังกับแผ่นแท้ Company of Heros Gold มาก ที่หวังจะเล่นออนไลน์แต่เน็ต3BBอัพสปีดช้าโดนฝรั่งถีบออกมาตลอด เลยไม่กล้าซื้อแผ่นเกมแท้แผ่นอื่นเลย server thai ก็มีให้เล่นแค่ปีแรก สตาร์คราฟ 2 นิผมไม่คิดจะซื้อเลยครับ ยังกะภาคเดิมเปลี่ยนกราฟิกนิดหน่อย เท่านั้นเองเฮอะๆ

สบาย-สบาย

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010, 01:03:39 »

แน่นอนครับลุง อิอิ

ขนหน้าแข้งไม่ล่วง ช่ายปะ น้า ... อิอิ

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์