หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้โน๊ตบุ๊คแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 13775 ครั้ง)
plapao
Registered User
*

« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 10:56:53 »

อยากได้โน๊ตบุ๊คใหม่ค่ะ  เลยลองดูหลายๆยี่ห้อ  แล้วก้อมาเจอ Samsung X123 ราคาไม่แพง  แค่หมื่นต้นๆ  เอาไว้ดูหนังฟังเพลงค่ะ  พอใจมากแต่อยากรู้ว่าถ้าเล่นเกมจะกระตุกไหมค่ะ  ชอบเล่นซิมอ่ะค่ะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 11:37:28 »

เมื่อคืนผมเสิร์จกูกี้ดูเหมือนกันครับ เห็นว่าตัวนี้ก็เข้าท่าดีในราคาน้ำอัดลมดีครับ เง้อ

คาดว่า   ยูริน่าจะมันส์ครับ อิอิกำ drunk
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 11:55:24 »

Processor
  CPU AMD Athlon II Neo K125 (1.70GHz,L2 1MB) 
  Chipset AMD RS880M + SB820M 
 Graphic system
  Graphic Chip  ATI Mobility Radeon HD 4225 
 Display   
  Type 11.6 inch HD WXGA Ultrabrigh TFT LCD (1366x768)
 Main Memory
  Memory 2 GB DDR3
 Hard Disk Drive
  Hard Disk 320 G 5400 RPM
 Optical Disc Drive
  Drive No
 Web Camera
  Details 1.3 MPixel
 Port & Interface ( คืออะไร ? )
  USB 3
  Firewire No
  DVI No
  D-Sub/VGA Yes
  e-SATA No
  HDMI Yes
  Card Reader  (SD / MMC / SDHC) 
  Express Slot No
  Finger Print No
 Connection
  Wireless Lan 802.11bgn 
  Bluetooth Yes
  LAN Yes
  Modem No
 Battery
  Details Li-ion

อืม จ๊ะๆๆๆๆ  ไม่แน่ใจนะจ๊ะว่า ออนบอร์ด จะเล่น ซิม ไหวเปล่านะจ๊ะ  อย่างอื่นก็น่าจะโอเชนะจ๊ะ  love heart love drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Friday~13rd

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 12:04:40 »

Processor
  CPU AMD Athlon II Neo K125 (1.70GHz,L2 1MB) 
  Graphic Chip  ATI Mobility Radeon HD 4225 
 Display   
  Type 11.6 inch HD WXGA Ultrabrigh TFT LCD (1366x768)
 Main Memory
  Drive No
 Web Camera
 Port & Interface ( คืออะไร ? )
  USB 3
  Firewire No
  DVI No
  e-SATA No
  HDMI Yes
  Card Reader  (SD / MMC / SDHC) 
 Connection
  LAN Yes
  Modem No
 Battery

อืม จ๊ะๆๆๆๆ  ไม่แน่ใจนะจ๊ะว่า ออนบอร์ด จะเล่น ซิม ไหวเปล่านะจ๊ะ  อย่างอื่นก็น่าจะโอเชนะจ๊ะ  love heart love drunk

เง้อ !!! ATI Mobility HD 42xx ไม่ใช่ขี้ไก่เลย อย่าว่าแต่ The Sim ขนาด COD6 ยังไหวเลย

drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 12:10:06 »

Processor
 Display   
 Main Memory
  Drive No
 Web Camera
  USB 3
  Firewire No
  DVI No
  e-SATA No
  HDMI Yes
 Connection
  LAN Yes
  Modem No
 Battery

เง้อ !!! ATI Mobility HD 42xx ไม่ใช่ขี้ไก่เลย อย่าว่าแต่ The Sim ขนาด COD6 ยังไหวเลย

drunk

อิอิ แล้วดูหนังชมพูน่านะเนียนนะครับ อาจารย์ครับ อิอิ  drunk rules mdr

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 12:34:01 »

เค้าเรียกว่า เน็ตบุ๊คใช่มั๊ยครับ

แต่ว่า จะชื่ออะไรก็แล้วแต่ครับ    ถือว่าเท่าที่ลองเล่นพวก อะตอมอะไรมาก็ ผมว่าผมรับได้นะครับ   ไม่ได้อืดอะไรไปกว่า Duron 600 เท่าไหร่ครับ อิอิกำ drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 13:08:36 »

อยากได้โน๊ตบุ๊คใหม่ค่ะ  เลยลองดูหลายๆยี่ห้อ  แล้วก้อมาเจอ Samsung X123 ราคาไม่แพง  แค่หมื่นต้นๆ  เอาไว้ดูหนังฟังเพลงค่ะ  พอใจมากแต่อยากรู้ว่าถ้าเล่นเกมจะกระตุกไหมค่ะ  ชอบเล่นซิมอ่ะค่ะ

น่าจะเล่นได้นะครับ ลดเอฟเฟคลงมาหน่อยน่าจะสบายที่ 1280*720

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 16:53:19 »

lol แจ่มครับแจกเสื้อ ทีมเชลซีอีกต่างหาก ศูนย์ก็มีทั่วประเทศ ครับเคลมสะดวกกว่ายี่ห้ออื่น

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 18:00:51 »

ว่าจะคิดหาวิธีเทสตอนไปซื้อเหมือนกันครับ    คิดว่าคงพกฮาร์ดดีสก์เอกเทอนัลไป  เครื่องไหนเปิดหนังคูณหรั่ง hidef  ได้  เอาตัวนั้นครับ  อิอิกำ drunk

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 18:27:30 »

ว่าจะคิดหาวิธีเทสตอนไปซื้อเหมือนกันครับ    คิดว่าคงพกฮาร์ดดีสก์เอกเทอนัลไป  เครื่องไหนเปิดหนังคูณหรั่ง hidef  ได้  เอาตัวนั้นครับ  อิอิกำ drunk

::190208::

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
TenSoPlast
Registered User
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 21:23:29 »

ผมว่า Sim  น่าจะเล่นได้สบายนะ    ถ้าอยากชัวร์   เอาหนัง HD สารคดี ญี่ปุ่น  เกาหลี  ไปลองเทส ดูก่อนก็ได้
kim

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010, 23:51:54 »

ผมเอาหนังมดXฉบับFull-HDไปเปิด ดูฉากระเบิดแตกไม่กระตุกก็ถอยได้เลย
Capacitor

Driver ชีวิตของคน

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 กันยายน 2010, 12:00:57 »

ผมว่า Toshiba ที่เป็น Series ของ AMD สิครับ หน้าจะดีนะ yes เป็นแพลตฟอร์มใหม่ด้วย Fusion เลยพี่น้อง Cool

ใจคนมันลึก  ยากจะหยั่งถึง
tpp
True Love Always

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 กันยายน 2010, 12:39:41 »

อิอิ กำ ดูคำตอบของลุงๆที่มีเมียด้านบนแล้วก็อดยิ้มไม่ได้ครับ น้องจขกทหายเลย

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 กันยายน 2010, 12:47:13 »

อิอิ กำ ดูคำตอบของลุงๆที่มีเมียด้านบนแล้วก็อดยิ้มไม่ได้ครับ น้องจขกทหายเลย

คนแก่หัวงูตามคำลงท้ายกระทู้นี้ว่า "ค่ะ" เข้ามาแน่ๆ bad

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์