หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Review : Samsung WB2000  (อ่าน 8458 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:05:54 »

คอมแพคลูกเล่นหลากหลาย ดีไซน์เก๋ๆจากแดนกิมจิ !
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:17:02 »

เกาหลีมาแล้วววว  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 00:22:49 »

เง้อ ไม่ทัน น่าใช้จังครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 08:00:02 »

ดูดี สวย

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 08:42:41 »

เมนูนี่ เป็นอะไรที่ ซัมซุง มากๆครับ  เง้อ

จริงๆ  กล้องคอมแพกไม่ว่าจะยี่ห้อใดก็แล้วแต่นะครับ

คนที่บ้าคุณภาพไฟล์อย่างเอาเป็นเอาตาย    ไปมองว่ามันไฟล์ห่วยกว่า DSLR ไปเพ่งที่ 100% แล้ววางไฟล์เทียบกันกับกล้องตัวละแสน นี่ก็ กะไรเนอะ    ต้องเข้าใจว่า มันสนอง need เราได้ขนาดไหนกับสิ่งที่เรามี        บางอย่างกล้องคอมแพ็คนี่ ได้สะดวก  พกง่าย โอกาสได้ภาพแบบเร่งด่วนก็พอใช้นะครับ  อาศัยว่าพกติดตัวง่ายที่ DSLR หาไม่ได้       ก็ตามจุดประสงค์ของกล้องคอมแพ็คนะครับ  ทุกยุคทุกสมัย

เท่าที่ผมก็เสพกล้องคอมแพ็คยี่ห้อนี้อยู่นะครับ   พอดี  ที่ผมเลือกมันเป็นชอยส์เดียวครับ ในราคานั้น    เซนเซอร์มัน 1/1.8  ดัดแปลงต่อเข้า microscope แล้วนี่ เต็มฟิลพอดีครับ ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันเพิ่มเลย    ที่เหลือนอกนั้นก็ ใช้งานอื่นๆก็ดีนะครับ   สะดวกดีครับ     ยิ่งพวกแบต AA สองก้อนนี่ยิ่งปลื้มไปใหญ่เลยครับ  อะไรมันจะดีขนาดนั้น

สรุปคือ   ตอนนี้ผมมี 200 บาทพอดีครับ   ขอมัดจำเอามาใช้ก่อนสักสองปีก่อนนะครับ แล้วไงเดี๋ยวค่าส่งมีปัญหายังไง   มาเก็บปลายทางก็ได้ครับ   อิอิกำ drunk
Northbridge

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:28:55 »

เมนูนี่ เป็นอะไรที่ ซัมซุง มากๆครับ  เง้อ

จริงๆ  กล้องคอมแพกไม่ว่าจะยี่ห้อใดก็แล้วแต่นะครับ

คนที่บ้าคุณภาพไฟล์อย่างเอาเป็นเอาตาย    ไปมองว่ามันไฟล์ห่วยกว่า DSLR ไปเพ่งที่ 100% แล้ววางไฟล์เทียบกันกับกล้องตัวละแสน นี่ก็ กะไรเนอะ    ต้องเข้าใจว่า มันสนอง need เราได้ขนาดไหนกับสิ่งที่เรามี        บางอย่างกล้องคอมแพ็คนี่ ได้สะดวก  พกง่าย โอกาสได้ภาพแบบเร่งด่วนก็พอใช้นะครับ  อาศัยว่าพกติดตัวง่ายที่ DSLR หาไม่ได้       ก็ตามจุดประสงค์ของกล้องคอมแพ็คนะครับ  ทุกยุคทุกสมัย

เท่าที่ผมก็เสพกล้องคอมแพ็คยี่ห้อนี้อยู่นะครับ   พอดี  ที่ผมเลือกมันเป็นชอยส์เดียวครับ ในราคานั้น    เซนเซอร์มัน 1/1.8  ดัดแปลงต่อเข้า microscope แล้วนี่ เต็มฟิลพอดีครับ ไม่ต้องไปทำอะไรกับมันเพิ่มเลย    ที่เหลือนอกนั้นก็ ใช้งานอื่นๆก็ดีนะครับ   สะดวกดีครับ     ยิ่งพวกแบต AA สองก้อนนี่ยิ่งปลื้มไปใหญ่เลยครับ  อะไรมันจะดีขนาดนั้น

สรุปคือ   ตอนนี้ผมมี 200 บาทพอดีครับ   ขอมัดจำเอามาใช้ก่อนสักสองปีก่อนนะครับ แล้วไงเดี๋ยวค่าส่งมีปัญหายังไง   มาเก็บปลายทางก็ได้ครับ   อิอิกำ drunk

ใช่เลยครับ  great บางทีซื้อกล้อง เอาที่ชอบที่ชอบ ไม่ต้องตามคนอื่นเขามากก็ได้

แต่ตอนนี้ผมกำลังคลั่งเซ็นเซอร์ EXMOR R ในคอมแพคของโซนี่มากๆครับ เอิ้กส์

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:45:26 »

ชอบมิเตอร์วัดBattกับMemmoryครับ เท่ห์ดี love
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 10:43:29 »

น่าสนใจดีเหมือนกันครับ

ว่าแต่กล้องที่คุณleimใช้นี่มันรุ่นอะไรหรือครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 10:44:57 »

ว่าแต่กล้องที่คุณleimใช้นี่มันรุ่นอะไรหรือครับ

ผมก็ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรครับ รู้แต่ว่ามันซื้อ 1 แถม 1 ครับ  อิอิกำ drunk
beerking

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 10:52:28 »

ตอนนี้ต้องหากล้องเพิ่มเพื่อความสดวกอีกสักตัวแล้ว อิอิ ตัวนี้ก็น่าสนใจดีนะครับเนีย
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 01:59:32 »

How much ครับ กล้อง canon จีนแดงไปสวรรค์แล้วครับ อิอิ กำ ถ่ายไปแค่ พันเก้าร้อยกว่ารูปเองพังซะและ ปกติ กล้องตัวละสามพันกว่า เค้าซ่อมกันหรือซื้อใหม่อ่ะครับ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 08:42:13 »

How much ครับ กล้อง canon จีนแดงไปสวรรค์แล้วครับ อิอิ กำ ถ่ายไปแค่ พันเก้าร้อยกว่ารูปเองพังซะและ ปกติ กล้องตัวละสามพันกว่า เค้าซ่อมกันหรือซื้อใหม่อ่ะครับ รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ลง BTS ช่องนนทรีนะ  ตรงข้ามสแตนดาร์ทชาเตอร์  อาคารบางกอกทาวเวอร์อะไรนั่นมั๊ง  ชั้น 9 หรือ 10 ไม่แน่ใจ  มีศูนย์รับเคลมซ่อมอยู่   

เคยเอาไปเปลี่ยน CCD นะ   ถ่ายมาแล้วภาพขึ้นเป็นสีชมพูเลย เง้อ

ค่าเปลี่ยน 800 กว่าบาทรวม Vat ก็ประมาณพันร้อย

ปกติเค้าจะประเมินค่าซ่อมให้เราก่อน  ถ้าแพงไปก็ไม่ต้องเอานะ

น่าจะไปไม่ยาก เพราะว่ามันใกล้สีลมนะ   ซ่อมเสร็จ ตกดึก ต่อได้เลย   อิอิกำ drunk
kim

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 09:26:01 »

ผมก็ไม่รู้ว่ารุ่นอะไรครับ รู้แต่ว่ามันซื้อ 1 แถม 1 ครับ  อิอิกำ drunk

ใช่ที่ซื้อ 1 แถมเมีย 1 คนเหรอครับพี่หมอ อิอิๆ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 10:04:19 »

ถ้าแถมเมียอีก 1 คนคงไม่เอาครับอาจารย์คิมครับ     มีคนเดียวนี่ก็  เหมือนรู้สึกว่าตัวเองเป็นทาสยังไงบอกไม่ถูกครับ   ขนาดใช้เงินยังต้องแบมือขอเงินมันเลยครับ  อิอิกำ drunk
kim

« ตอบ #14 เมื่อ: 05 กันยายน 2010, 11:19:10 »

ถ้าแถมเมียอีก 1 คนคงไม่เอาครับอาจารย์คิมครับ     มีคนเดียวนี่ก็  เหมือนรู้สึกว่าตัวเองเป็นทาสยังไงบอกไม่ถูกครับ   ขนาดใช้เงินยังต้องแบมือขอเงินมันเลยครับ  อิอิกำ drunk

เอาเป็นแถมบัตรอาบน้ำหนึ่งใบดีกว่า rules
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์