หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว Signature Stage"Blackmoon"แอมป์ไทยหัวใจพระ เบิร์นครบ 100 ชม. ฉบับหูชาวบ้าน  (อ่าน 12770 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 11:59:54 »

49 นี่คือ 4900 บาทหรือเปล่าครับ

ถ้า 49 บาทผมจะไปเหมาเลย rules

4990บาทครับ อิอิกำ

ตามคาดครับ อิอิ

::190208:: ::190209:: out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 12:59:35 »

น่าใช้จังซื้อมาตัวละเท่าไหร่ครับเนี่ย lol

ประมาณ 49 ครับป๋า  Cry

เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมีรายงานเสียงเมื่อต่อผ่าน แฮนดีแดคด้วยนะครับ

แฮนดีแดค สอยมาราคาเท่าไรครับท่าน อยากได้จังเอามาต่อ Digital ออก AVR

ส่วนหูฟังผมขอล้างมือในอ่างทองคำดีกว่า สุขภาพหูสำคัญกว่า ไม่อยากหูตึงก่อนวัยทอง ก็เลิกฟังหูฟังแต่บัดนี้เถอะครับ diablo

ครับมีช่องต่อ digital coax หัว rca สอยมายกชุด 650 ครับผมเอาไว้สำรองเผื่อตัวหลักเสีย แนะนำให้ซื้อเก็บไว้ใช้กับ  NB ก่อนที่จะหายากครับ lol

ส่วนหูฟังผมต่อแอมป์เปิดเบาๆน่ะครับเสียงออกเต็มดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2010, 18:33:36 โดย gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一 » บันทึกการเข้า

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
สบาย-สบาย

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 13:57:40 »

ของร้านหูฟังเทพ นี่เอง ชอบ Alessandro MS-Proi ของร้านนี้เค้านะ

ไปมองดูหลายเพลาแล้ว จนของหมดสต๊อคก็แล้ว ของมาอีกทีก็แล้ว หมดอีกแล้ว

ยังหยอดกระปุกเก็บตังค์ไม่ครบซักที สงสัยว่าคงต้องไปเหล่ Grado ตัวเล็กๆแทนแล้ว น่าจะเหมาะ ... อิอิ

http://www.facebook.com/gergario
« ตอบ #18 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 18:35:36 »

เอ่อ โทษนะครับ แบบว่ามันดีกว่าออนบอร์ดยังไงครับ  out

เสียงมันแน่นกว่าน่ะครับ เหมือนกลองมันเป็นก้อนๆอากาศมากระทบหูฟังแล้วมันขึ้นน่ะครับ lol

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 18:38:37 »

ของร้านหูฟังเทพ นี่เอง ชอบ Alessandro MS-Proi ของร้านนี้เค้านะ

ไปมองดูหลายเพลาแล้ว จนของหมดสต๊อคก็แล้ว ของมาอีกทีก็แล้ว หมดอีกแล้ว

ยังหยอดกระปุกเก็บตังค์ไม่ครบซักที สงสัยว่าคงต้องไปเหล่ Grado ตัวเล็กๆแทนแล้ว น่าจะเหมาะ ... อิอิ

ลุงสบายๆซื้อฝากหลานๆซักอันสิครับ

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #20 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 21:07:58 »

เอ่อ โทษนะครับ แบบว่ามันดีกว่าออนบอร์ดยังไงครับ  out

เสียงมันแน่นกว่าน่ะครับ เหมือนกลองมันเป็นก้อนๆอากาศมากระทบหูฟังแล้วมันขึ้นน่ะครับ lol
แล้วก็ชัดเนียนกว่าครับ เสียงฉาบแฉเนี่ยออนบอร์ดมันได้อารมณ์เหล้าขาวแบบตีฝาหม้อ แต่พออัดกับDACแล้วมาเป็นพระเอกหนังจีนชักดาบ...ชิ้งงงงงงง อะไรยังงั้นเลยครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 21:35:05 »

มารายงานเสียงหลังต่อ แฮนดี้แดคครับ ฟังแบบ ASIO นะครับ เพลง lossless 1411 kbps

ซุ่มเสียงก็เปลี่ยนไปตาม dac ครับ สิ่งที่ได้คือกลองและมวลเสียงใหญ่ขึ้นแน่นขึ้นประมาณเท่าตัวครับ
ฟังมันส์กว่าเดิม ต่อแล้วไม่พบว่าเสียงแคบหรือออกไม่เต็มอั้นๆเหมือน dac amp ของ ไอ...โซ่ๆ ดีสองบวก,สี่,สิบ
(แข่งกันกันแต่ภาคแอมป์แบบต่อมินิทูมินินะภาค dac ไม่นับ)  lol

ปล.ตอนเทสเมื่อวานผมลืมปิดวิชวลซัพวูฟเฟอร์ครับ  ตอนนี้เทสใหม่และกลับไปแก้รีวิวตรงโพสแรกแล้วนะครับ
ใครที่อ่านไปเมื่อวานรบกวนอ่านอีกครั้งครับเพราะเสียงต่างจากเดิม ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ  arf
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กันยายน 2010, 22:39:09 โดย gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一 » บันทึกการเข้า

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #22 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 23:57:03 »

jap ลืมปิดซะงั้น อิอิกำครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์