หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ อ่อนหัดขอความช่วยเหลือเรื่องเมนบอร์ดทีครับ  (อ่าน 11378 ครั้ง)
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

我愛泰國。

« เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 08:30:09 »

คือว่า  ผมมีปัญหา ตรง เสียง ของเมนบอร์ด ECS MCP61M-M3 ครับ คือว่า  เวลา ต่อสาย Audio ข้างหน้าแล้วมันทำให้ พอร์ท เสียงข้างหลัง ไม่ออกครับ  แต่พอถอด สาย Audio ข้างหน้าออก พอร์ด ข้างหลัง ใช้งานได้ครับ   ผมงง มากเลยครับ  หรือว่า ต้องไปปรับตั้งค่า มัน ตรงไหนมั่งครับ  วานท่านเทพๆ ช่วยลูกช้างทีครับ อิอิ  ขอบคุณครับ  great drunk mdr love

หรือเขาเรียกว่า ได้หน้าแล้วลืมหลัง ครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 08:32:08 »

ฟ้าเหลืองอยู่บ้ออาว อิอิกำ drunk

我愛泰國。

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 08:34:28 »

ฟ้าเหลืองอยู่บ้ออาว อิอิกำ drunk

เง้อนึกว่า ป๋าจะมาช่วยตอบคำถามอิอิ   ตอนนี้ฟ้าหายเหลืองแล้วครับ  แต่ฟ้าจะกลายเป็นสีดำแทนครับ อิอิกำ  Cry drunk go drunk

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 08:55:23 »

แล้วเขาก็กลับมาพร้อมภาพถ่ายคู่กับสาว และปัญหาได้หน้าลืมหลังของ Audio อิอิกำ

อาการดังกล่าวจริงๆเป็นเรื่องปรกตินะครับ ถ้าอยากให้เสียงออกพร้อมกัน คงต้องหาแจ็คแยก 1ออก2มาเสียบครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 08:59:28 »

เง้อนึกว่า ป๋าจะมาช่วยตอบคำถามอิอิ   ตอนนี้ฟ้าหายเหลืองแล้วครับ  แต่ฟ้าจะกลายเป็นสีดำแทนครับ อิอิกำ  Cry drunk go drunk

เข้าผิดทางเหรอครับ    แบบนี้ลองปรึกษา DJ ดูก็ได้นะครับ  อิอิกำ drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 09:32:10 »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยนะ เพราะใช้ซาวน์แยกมาตลอด arf
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 09:37:03 »

แล้วเขาก็กลับมาพร้อมภาพถ่ายคู่กับสาว และปัญหาได้หน้าลืมหลังของ Audio อิอิกำ

อาการดังกล่าวจริงๆเป็นเรื่องปรกตินะครับ ถ้าอยากให้เสียงออกพร้อมกัน คงต้องหาแจ็คแยก 1ออก2มาเสียบครับ
great ก็ไม่น่าจะได้ครับ เรื่องปกติเคยเป็นแต่ไม่เคยสงสัยอิอิ อิจฉาคนมีฟามรัก

idirex2000

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 10:29:16 »

อิจฉาสารคามมีแฟนสวย  (^^)
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 11:36:58 »

ไม่เคยรู้มาก่อนเลยนะ เพราะใช้ซาวน์แยกมาตลอด arf

ผมก็ใช้การ์ดเสียง แล้วต่ออกด้านหน้าด้วยเหมือนกัน เลยยังไม่พบปัญหานี้ครับ

ว่าแต่บอร์ดสีสันย้อนยุคมากเลยครับ oh

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 12:12:23 »

ไม่เคยต่อออกลำโพงเลยครับ อิอิ กำ  drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 12:16:27 »

เอาง่ายๆครับ  นอกจากฟ้าเหลืองแล้ว รูปที่ถ่ายมายังเหลืองอีกด้วยครับ   

วันนี้ ท้องฟ้าเหลืองอร่ามแน่นอนครับ  อิอิกำ drunk
idirex2000

« ตอบ #11 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 13:27:36 »

ผมใช้แต่ลำโพงใส่ถ่าน AAA lol

我愛泰國。

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 16:55:01 »

เง้อครับ  อิอิกำ  go out drunk

เง้อนึกว่า ป๋าจะมาช่วยตอบคำถามอิอิ   ตอนนี้ฟ้าหายเหลืองแล้วครับ  แต่ฟ้าจะกลายเป็นสีดำแทนครับ อิอิกำ  :'( drunk go drunk

เข้าผิดทางเหรอครับ    แบบนี้ลองปรึกษา DJ ดูก็ได้นะครับ  อิอิกำ drunk

เง้อ ไม่ได้เข้าผิดทางแต่ตั้งใจที่จะเข้าเองครับป๋า อิอิกำเง้อ  go out drunk tuxout

love mdr

great ก็ไม่น่าจะได้ครับ เรื่องปกติเคยเป็นแต่ไม่เคยสงสัยอิอิ อิจฉาคนมีฟามรัก

love love

อิจฉาสารคามมีแฟนสวย  (^^)

go go out

ผมก็ใช้การ์ดเสียง แล้วต่ออกด้านหน้าด้วยเหมือนกัน เลยยังไม่พบปัญหานี้ครับ

ว่าแต่บอร์ดสีสันย้อนยุคมากเลยครับ oh

lol lol drunk

ไม่เคยต่อออกลำโพงเลยครับ อิอิ กำ  drunk

เง้อจริงหรอครับลุงเชน อิอิ  jap :'( Kiss

เอาง่ายๆครับ  นอกจากฟ้าเหลืองแล้ว รูปที่ถ่ายมายังเหลืองอีกด้วยครับ   

วันนี้ ท้องฟ้าเหลืองอร่ามแน่นอนครับ  อิอิกำ drunk

ไม่ค่อยได้ทำไรเลยครับป๋า ผมยอมครับ  drunk drunk drunk tuxout

ผมใช้แต่ลำโพงใส่ถ่าน AAA lol

เง้อครับ อิอิ  out out out

kim

« ตอบ #13 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 20:10:31 »

ยามรักมา พาใจ แสนระรื่น
ยามรักชื่น รื่นทรวง สุดห่วงหา
ยามรักร้าย หนีร้าง ห่างไกลตา
ยามรักลา พาใจ ให้ตรอมตรม

ยามรักเร่ เร้ร้าง ช่างวิตก
ยามรักโศก โยกใจ ให้ขื่นขม
ยามรักโรย โหยร่ำให้ ใจระทม
ยามรักขม อยากข่มใจ ที่ร้าวรอน

ยามที่เคย มีรักมา พาชื่นฉ่ำ
ยามรักช้ำ ทำใจ ยากถ่ายถอน
ยามรัก นั้นคืนมา พาอาทร
ยามรัก นั้นร้าวรอน วอนขอคืน

แถมอีกนิดเผื่อจะ go inter

I wanna to tell you..
Its because of you.. heart
kim

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 กันยายน 2010, 20:15:58 »

ปล.อีกนิด ถึงมหาสารคามหนุ่ม เตรียมตัวเตรียมเครื่องให้ดี ผมจะเริ่มเปรี้ยวถีนท้า Pi กะหมุ่มมหาสารคามหล่อแล้ว

ปล.อีก ใครมีการ์ด 8800GT อยากจะเปรี้ยวถีนก็เอาคะแนน 3DMark มาลงได้นะครับ
จะเริ่มเปิดศึก 8800GT เปรี้ยวถีนโดยเป๊บตีน เร็วๆนี้ครับ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์