หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : HIS Radeon HD 5450 Ram 1G Review  (อ่าน 9085 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 12:40:38 »

กล่องสวยดีครับ

การออกแบบการ์ดก็ทำมาน่ารักดี

อ่านจบแล้วรู้สึกไม่ค่อยเหมือนbeerkingตัวจริงเลยนะครับ rules

มีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1.พอร์ตhdcp อะไรเนี่ยมันใช้ต่อกับอะไรยังไง ต่างกับhdmiยังไงครับ

2.ภาพรองสุดท้าย ที่บอกว่าเล่นเกมได้ด้วยเนี่ย นั่นเกมอะไรครับ
ภาพขนาดนั้น เล่นไม่กระตุกหรือครับ เฟรมเรทประมาณเท่าใด

3.ข่วงที่ทดสอบดูหนังแล้วใช้ออนบอร์ด cpu 6 หัว ดูหนัง1080p ด้วยออนบอร์ดมันกระตุกด้วยเหรอครับ

สงสัยแค่นี้ครับ ขอบคุณ

เง้อ  อิอิ  ตัวจริงสิครับ
ตอบเป็นข้อๆเลยนะครับ

1.HDCP ย่อมาจาก High-bandwidth Digital Content Protection 
2.Dirt2  ครับ ความละเอียดปล่อย Auto  มันมี DX11 ช่วยนะครับเลยไม่กระตุก เฟมเรท อยู่ที่ 20 กว่าๆ อะครับ เอาเป็นว่าเดียวไปลองดูเฟรมให้อีกรอบดีกว่า
3.กระตุกครับ ใช้พลังของ cpu เยอะเลยครับ ยิ่องตอนผมเปิด CPUz หรือโปรแกรมอื่นๆขณะดูหนัง กระตุกกระจายเลยครับ
pasta
Registered User
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 12:51:24 »

หายากนะ แบบเนี่ย ก็โอเคเลย ดูทีวี ดูเกม ดูหนัง ดูเพลง ได้ระดับหนึ่ง ไม่มีเสียง ประหยัดไฟ ลดปัญหา เยี่ยมครับ
สบาย-สบาย

« ตอบ #17 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 12:51:45 »

CPU 6หัว กับ ออนบอร์ด 4250 ดูหนังไฮเดฟ ไม่น่ากระตุกนะครับ สงสัยไม่ใช่ Beerking ตัวจริง มาเทสแน่ๆ ... อิอิ

การ์ดรุ่นเล็กต่อไปคงมี Display Port แทน HDMI แน่ๆ คงต้องลดต้นทุนเพราะไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ HDMI
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2010, 12:53:35 โดย สบาย-สบาย » บันทึกการเข้า

beerking

« ตอบ #18 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 13:00:26 »

CPU 6หัว กับ ออนบอร์ด 4250 ดูหนังไฮเดฟ ไม่น่ากระตุกนะครับ สงสัยไม่ใช่ Beerking ตัวจริง มาเทสแน่ๆ ... อิอิ

การ์ดรุ่นเล็กต่อไปคงมี Display Port แทน HDMI แน่ๆ คงต้องลดต้นทุนเพราะไม่ต้องเสียค่าลิขสิทธิ์ HDMI

เง้อ ลุงสบายๆ ไม่เชื่อผม ฮือ อิอิ

ตอนเทสก็เหวอๆเหมือนกันครับตอนเห็นกระตุกอืมเดียวเปลี่ยนเรื่องอื่นดูดีกว่า  แต่เสียดายตรงที่ผมไม่มีสาย display Port นี้สิครับ สงสันต้องไปเดินหาซื้ออีกแล้ว
beerking

« ตอบ #19 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 13:02:08 »

ขอบคุณครับสำหรับรีวิว

แต่ผมอยากดูอีกอย่างอะครับ

4250 Hybrid crossfire กับ 5450 ได้นิครับ เสียดายอยากเห็น  Cry

อันนี้เดียวกลับไปจัดให้ครับผม
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #20 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 13:10:41 »

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

วันนี้เห็นสำนวนเป็นทางการ ไม่มีคำผิดด้วย mdr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
สบาย-สบาย

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 13:17:40 »

เง้อ ลุงสบายๆ ไม่เชื่อผม ฮือ อิอิ

ตอนเทสก็เหวอๆเหมือนกันครับตอนเห็นกระตุกอืมเดียวเปลี่ยนเรื่องอื่นดูดีกว่า  แต่เสียดายตรงที่ผมไม่มีสาย display Port นี้สิครับ สงสันต้องไปเดินหาซื้ออีกแล้ว

เชื่อแล้วจ๊า เจ้าตัวออกมายืนยันด้วยตัวเองแบบนี้ ... อิอิ

แล้วในกล่องไม่มีตัวแปลง Display Port > HDMI ให้มาหรอครับ

beerking

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 13:26:13 »

เชื่อแล้วจ๊า เจ้าตัวออกมายืนยันด้วยตัวเองแบบนี้ ... อิอิ

แล้วในกล่องไม่มีตัวแปลง Display Port > HDMI ให้มาหรอครับ

ในกล่องไม่มีมาให้ครับเป็นการ์ดตัวทดสอบนะครับ มีแต่ การ์ดกับ Driver ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2010, 13:59:12 โดย beerking » บันทึกการเข้า
yuki_kaze

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 13:33:42 »

ในที่สุดก็หาเจอคำผิด lol

"HD 5450 ที่ใช้กระบวนการผลิต 40nm ภายใต้ชื่อสถาปัตวกรรม"

dirt ที่จอใหญ่แบบนั้นได้เฟรมเรท 20 กว่าๆ oh

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 14:05:09 »

อิ อิ กำ กระตุกได้ไงเนี่ย ใช้โปรแกรมอะไรดูหนังครับ วินโดว์มีไวรัสป่าวครับ ปรกติแค่พวก X2 ก็ลื่นปรื้ดแล้วครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: 08 กันยายน 2010, 15:51:09 »

ในที่สุดก็หาเจอคำผิด lol

"HD 5450 ที่ใช้กระบวนการผลิต 40nm ภายใต้ชื่อสถาปัตวกรรม"

dirt ที่จอใหญ่แบบนั้นได้เฟรมเรท 20 กว่าๆ oh

อาจจะมาจาก  อิอิกำ  ก็เป็นได้ครับ

อิอิกำ drunk
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์