หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจ็ค 2009  (อ่าน 47501 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #60 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 13:01:10 »

อิอิกำ เป็นกำลังใจให้เคลมได้ไวๆนะครับ lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tsawana

« ตอบ #61 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2009, 20:17:53 »

ทำเรื่องเคลมไปเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้ก็วิ่ง 2 แถวไปก่อนแล้วกัน แต่รู้สึกได้เลยกว่า แรงกว่า C2Q เห็นๆ ครับ ขนาดยังไม่ได้ทดสอบอะไรนะครับ ไม่ได้ OC ด้วย แค่เอาแรมไปวิ่ง 1.8 กว่าที่ 8-8-8-24 1T เท่านั้นเอง เดี๋ยวเย็นนี้เลือกงานกลับมาลุยต่อครับ ก่อนกลับบ้านแวะซื้อ 355 ติดมือมาหน่อย (ปั๊มเสียเมื่อวานอีกแล้วครับ 555)
tsawana

« ตอบ #62 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2009, 00:26:52 »

เข้าไปหาข้อมูลในเว็ปต่างๆ เจ้า Kingston Hyper ล็อตหลังๆ เป็นแบบนี้กันเยอะครับ สงสัยจะได้ Elpida ที่ไม่ได้มาตรฐานมา

เนื่องจากปั๊ม Swiftech 355 ได้เสียไปต่อหน้าต่อตาพร้อมกับแรม Kingston Hyper T1 DDR3 2000 วันนี้เลยต้องไปซื้อปั๊ม DD12V-D5 Pump Fixed Speed by Laing (ทำให้ Flow Rate ลดลงจาก 1.59 GPM เหลือ 1.14 GPM) กับแรม CORSAIR XMS3 3GB DDR3 1600 คาดว่าเป็น chip ของ Nanya (ยังไม่ได้แกะดู) มาใช้ชั่วคราวไปก่อนครับ

ระหว่างนี้ก็รอซื้อปั๊ม 355 ตัวใหม่ กับฝาโมปั๊ม D5 เพราะจะได้ใส่ปั๊ม 2 ตัวในลูปเดียวไปเลย (ในอนาคตจะเพิ่ม NB กับ Mosfet อยู่แล้ว)

ส่วนแรมที่เสียก็ส่งเคลมเรียบร้อยแล้วครับ รอได้เงินคืนมาก่อน จะย้ายไปเล่นตัวนี้แทน เห็นเค้าบอกว่าเป็น Elpida Hyper เหมือนกันครับ

G.SKILL Perfect Storm 6GB DDR3 2000

โครงการใหม่ต่างๆ ตอนนี้เลยต้องระงับเอาไว้ก่อนครับ เซ็งอ่ะ  :'(

วันนี้ได้ลองอัดเล่นๆ นิดหน่อยครับ ทดสอบเวลา super pi 1M 1 หัว รู้สึกไม่ค่อยเร็วเลย

มาชมผลอุณหภูมิกับการ OC กันครับ

ผลการ OC ขนาดนี้เพียงพอแล้วสำหรับผม แต่อุณหภูมิไม่น่าพอใจอย่างมากๆ ครับ มองกี่ทีก็หงุดหงิดอ่ะ เดี๋ยวรอุปกรณ์น้ำมาให้ครบ ค่อยอัดใหม่อีกรอบครับ

ป.ล. อันนี้ลองเล่นๆ ครับ ยังไม่ต่ำกว่า 9 วิเลยอ่ะ ทำไงดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2009, 15:15:11 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า
tsawana

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009, 11:12:19 »

วันนี้ระบบน้ำเข้าที่เข้าทางมากขึ้นครับ ฟองอากาศคงจะถูกไล่ออกไปเยอะแล้ว เลยแวะเอาผลทดลองกากๆ มาให้ชมกันครับ

เนื่องจากตอนนี้โดนสั่งอพยพมาอยู่นอกห้องนอน เลยต้องใช้จอเล็กแทนครับ ทนๆ ดูกันหน่อยแล้วกัน

ตอนนี้แรมที่ใช้อยู่กากมากครับ เล่นต่ำกว่า 9-9-9-24 1T ก็ไม่ได้ เล่นบัสเกิน 205 ก็ไม่ได้ (ถดแรม 2:8 ไฟเดิม) เลยปั่นผลมาได้เท่านี้ครับ เดี๋ยวรอ Elpida Hyper มาก่อน จะปั่น 6-6-6-18 1T เลยครับ

อ้อ...ลืมบอกไป การ์ดจอ Visiontek HD4870 Ref ครับผม ปั่นมานิดหน่อยครับ Core Clock 849, Mem Clock 1125 เดี๋ยวว่างๆ จะลอง Bios ของ Asus ดูครับ เห็นเค้าว่าปั่นได้มันกว่านี้อีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2009, 15:05:35 โดย MrHelix » บันทึกการเข้า

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #64 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009, 12:38:55 »

สู้ๆต่อครับ ลองหาที่ฝากรูปที่ใหม่หน่อยได้ป่ะครับ ฝากที่นี่คลิกแล้วรูปไม่ขยายเลยครับต้องเซฟเข้าเครื่องมาดูถึงเห็นมันใหญ่ครับ

ลองของไทยดูก็ได้นะครับ อิอิ http://upload.sanook.com/upload.php

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #65 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009, 15:07:43 »

สู้ๆต่อครับ ลองหาที่ฝากรูปที่ใหม่หน่อยได้ป่ะครับ ฝากที่นี่คลิกแล้วรูปไม่ขยายเลยครับต้องเซฟเข้าเครื่องมาดูถึงเห็นมันใหญ่ครับ

ลองของไทยดูก็ได้นะครับ อิอิ http://upload.sanook.com/upload.php
อิอิเรื่องจริงเลยครับ เพราะมันมีแต่รูปไม่มีลิงค์ครับ
แนวทางของผมสบายไปครับ ลากไปเปิดใน tab ใหม่ อิอิกำ
แต่กระนั้นแล้ว บอร์ดเรามีระบบ Auto Resize ย่อให้ตลอด น่าจะทำลิงค์ไปเปิดในหน้าใหม่ได้ด้วยนะครับเนี่ย อิอิกำ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tsawana

« ตอบ #66 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009, 23:20:11 »

รับทราบครับท่านน่อม เดี๋ยวเปลี่ยนที่ให้

ว่าแต่ ทำไมกระทู้ผมหน้าหลัง มันคลิ๊กที่รูปแล้วเปิดเป็นหน้าใหม่ได้แฮะ หน้าอื่นไม่เป็นแปลกจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 มิถุนายน 2009, 23:47:53 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #67 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009, 23:47:10 »

รับทราบครับท่านน่อม เดี๋ยวเปลี่ยนที่ให้

ว่าแต่ ทำไมกระทู้ผมหน้าหลัง มันคลิ๊กที่รูปแล้วเปิดเป็นหน้าใหม่ได้แฮะ หน้าอื่นไม่เป็นแปลกจัง
ผักชีโรยหน้า ฝีมือผมเองครับ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tsawana

« ตอบ #68 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2009, 23:48:25 »

ผักชีโรยหน้า ฝีมือผมเองครับ  drunk

งั้นทีหลังเวลาผมโพสต์จะเปลี่ยนโค้ดใหม่แล้วกันครับ จะได้คลิ๊กดูภาพใหญ่ๆ ได้ด้วย แบบนี้ไงคร้าบบบบ

หรือว่าชอบเล็กๆ แบบนี้คร้าบบบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2009, 04:34:07 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
tsawana

« ตอบ #69 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 08:06:23 »

หน้าตาคอม ตอนนี้ดูไม่ได้เลยครับ รื้อกระจาย เดี๋ยวรอปั๊มมาก่อน ค่อยจัดสายไฟอีกรอบ เฮ้อ...

« ตอบ #70 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2009, 10:40:13 »

งั้นทีหลังเวลาผมโพสต์จะเปลี่ยนโค้ดใหม่แล้วกันครับ จะได้คลิ๊กดูภาพใหญ่ๆ ได้ด้วย แบบนี้ไงคร้าบบบบ

หรือว่าชอบเล็กๆ แบบนี้คร้าบบบ

เอาแบบใหญ่ๆเลยครับ แหล่มเลย อิอิ

tsawana

« ตอบ #71 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 04:10:10 »

้เย้ๆๆๆ ตอนนี้ได้เงินจากการเคลมแล้วครับ แต่ว่าคราวนี้ไม่เล่นแบบ 6GB ละ ขอ 3GB แทนแล้วกัน จะได้ไปไกลๆ และ Bandwidth สูงๆ หน่อย

แต่ก่อนหน้านั้น ขอเพิ่มปั๊มเข้าไปในระบบเดิมก่อนครับ เพราะตอนนี้แรงดันตกมากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มิถุนายน 2009, 04:58:19 โดย tsawana » บันทึกการเข้า

« ตอบ #72 เมื่อ: 12 มิถุนายน 2009, 07:42:28 »

้เย้ๆๆๆ ตอนนี้ได้เงินจากการเคลมแล้วครับ แต่ว่าคราวนี้ไม่เล่นแบบ 6GB ละ ขอ 3GB แทนแล้วกัน จะได้ไปไกลๆ และ Bandwidth สูงๆ หน่อย

แต่ก่อนหน้านั้น ขอเพิ่มปั๊มเข้าไปในระบบเดิมก่อนครับ เพราะตอนนี้แรงดันตกมากๆ

ยินดีด้วยครับท่าน อิอิ

tsawana

« ตอบ #73 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 11:58:17 »

เนื่องจากตอนนี้อยู่ในช่วงรออุปกรณ์ เอารูปถ่ายปัจจุบันมาให้ติชมซักหน่อยครับ งานยังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ สายไฟก็ยังไม่ได้เก็บ  666

« ตอบ #74 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2009, 13:20:00 »

บล๊อคเทพจริงๆเลยครับ ยิ่งเห็นยิ่งอยากได้ครับ อิอิ

หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์